Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

lyuyen12

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 10-2014 và dự đoán tháng 11.2014

PD 13/03/2014 nè hoa_hongden ơi, hoa_hong có case hcm ngày nào thế? Mong là sẽ được complete cùng nhau hen. :">
E gần chi nè pd 11/3/2013. Chờ dài cổ lun chị. Bùn vật vã.

vuthangsi

Ban điều hành

Em xin chào anh Vuthangsi! Anh cho em hỏi ngoài lề chút xíu là em tính mang vài cây thuốc lá qua cho người thân, nhưng không biết đến sân bay Mỹ có bị phạt hay không vậy anh? Em xin cảm ơn anh, chúc anh nhiều sức khoẻ.

em tính mang vài cây thuốc lá qua cho người thân, nhưng không biết đến sân bay Mỹ có bị phạt hay không vậy anh?
Có bị phạt hay không thì lúc đến sân bay HOA KỲ mới biết được .
Tuy nhiên việc này bạn nên hỏi tại nơi mua vé máy bay , họ sẽ hướng dẫn cho bạn cụ thể hơn .

chúc anh nhiều sức khoẻ
CHÚC ANH KHÔNG CÓ HÚT THUỐC LÁ ĐỂ ĐƯỢC NHIỀU SỨC KHỎE .

Annie ly

Thành viên mới

Có bị phạt hay không thì lúc đến sân bay HOA KỲ mới biết được .
Tuy nhiên việc này bạn nên hỏi tại nơi mua vé máy bay , họ sẽ hướng dẫn cho bạn cụ thể hơn .

CHÚC ANH KHÔNG CÓ HÚT THUỐC LÁ ĐỂ ĐƯỢC NHIỀU SỨC KHỎE .

Chào Anh Vuthangsi!, Anh nói câu này rất vui :(CHÚC ANH KHÔNG CÓ HÚT THUỐC LÁ ĐỂ ĐƯỢC NHIỀU SỨC KHỎE), tôi nhớ tới câu nói của Anh là cười, cảm thấy Anh rất vui vẻ, tôi cười là đã được nhiều sức khỏe rồi, các Bạn ơi! cười lên! cười cho nhiều! cám ơn Anh Vuthangsi rất nhiều!

Last edited by a moderator:

donv123456

Thành viên tích cực

Chào Anh/chị
cho em hỏi, có ai biết lịch visa F4, đã mở tới ngày nào rùi không?. gia đình em 12/12/2002. xin Cám ơn.

hobanmao

Thành viên tích cực

có thiệt hok bạn?

Có ai có thư phỏng vấn F4 rồi thì nói cho người biết nhé

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Chào Anh Vuthangsi!, Anh nói câu này rất vui :(CHÚC ANH KHÔNG CÓ HÚT THUỐC LÁ ĐỂ ĐƯỢC NHIỀU SỨC KHỎE), tôi nhớ tới câu nói của Anh là cười, cảm thấy Anh rất vui vẻ, tôi cười là đã được nhiều sức khỏe rồi, các Bạn ơi! cười lên! cười cho nhiều! cám ơn Anh Vuthangsi rất nhiều!
Xin phép chen vào 1 chút: Trước đây quy định mỗi đấu người(kể cả con nít)đem được 2 cây,bây giờ hình như 1 cây/đầu người. Nhưng thật ra 4 người mang 8 cây nhiều khi họ cũng bỏ qua!
Họ sẽ hỏi:"Có mang thuốc lá không?"Trả lời:"Có",họ sẽ hỏi thêm:"Bao nhiêu cây(How many cartons)?"Lúc này tùy bạn nên nói dối hay không!Nhưng nên nói thật,họ sẽ nói :"Như vậy là quá quy định,lần này tôi cho qua nhưng lần sau sẽ bị phạt!"
Ghi nhớ:Đừng để thuốc lá chung 1 va-li,chia ra mỗi va-li 2,3 cây gì đó.
Nếu bị phạt vẫn rẻ hơn giá thuốc lá ở Mỹ(hiện giờ hơn 70 đô/cây)
Nên mua thuốc lá của VN sản xuất,Hải quan VN sẽ tịch thu thuốc lá ngoại quốc(Thái Lan,Singapore...)sản xuất.

leganine.acc

Thành viên mới

Mỗi hành khách trên 21 tuổi được mang vào mỹ miễn thuế:
1/ 200 điếu thuốc lá hoặc
2/ 50 điếu Cigar hoặc
3/ 2 kg thuốc sợi
Nếu mang cả 3 loại trên hoặc 2 loại thì tính theo tỷ lệ:
1 Cigar = 4 điếu thuốc lá = 40 gram thuốc sợi.
Việc chia nhỏ để nhiều vị trí chỉ làm sự việc phức tạp và bị giam lỏng để khám xét vì Hải quan mỹ không định lượng được trọng lượng/ số lượng. Đừng bao giờ nghĩ có thể qua mặt được nhé, Hải quan mỹ không ngại "xé toạt" hành lý để khám xét đâu mà nói để nhiều nơi.

hobanmao

Thành viên tích cực

vậy là thánh 11 chỉ tăng 2 tuần thôi ah?

đầu tài khóa mà sao tăng có 2 tuần vậy trời?

f4 8/2002 chờ dài cổ quá

Annie ly

Thành viên mới

vậy là thánh 11 chỉ tăng 2 tuần thôi ah?

đầu tài khóa mà sao tăng có 2 tuần vậy trời?

f4 8/2002 chờ dài cổ quá
Chào hobanmao, nghe tăng 2 tuần hơi buồn, bạn đã complete chưa? bạn bao đâu mới được complete ? mình là F4, 09-2002, đang chờ complete.

Cookie Vu

Thành viên mới

mình f4 4/2002 còn oải nữa. chắc 1 năm nữa mới đặt chân được đến đất Mỹ!!!

duongutsg

Thành viên tích cực

mình f4 4/2002 còn oải nữa. chắc 1 năm nữa mới đặt chân được đến đất Mỹ!!!
Mình f4 31/01/02 còn chưa biết thế nào ! Sắp tới cần làm gì đây ... ? Help....me...

phucnguyenea

Thành viên mới

Lại chuẩn bị hóng lịch Visa tháng 11 rồi. Ngày thì qua nhanh, mà tháng thì lâu hết. Mỗi lần nhìn cái lịch Visa là tưởng như mình chờ đợi cả năm rồi vậy. haizz ..:2:

À. Các bạn cho mình hỏi, nếu không tổ chức lễ cưới thì có khả năng được cấp Visa không? Trường hợp nếu mình viết tường trình rõ ràng, có lí do cụ thể thì xác suất được cấp Visa cao không vậy?