Lịch Visa tháng 11.2013 và dự đoán lịch tháng 12.2013

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 11.2013 và dự đoán lịch tháng 12.2013

Huhu. Đừng xào e bác SI!
Lâu lắm mới thấy bác ghé lại chốn này!
CHỐN NÀY PHẢI THƯỜNG XUYÊN GHÉ THĂM ĐỂ THEO DÒI SÁT SAO 2 EM NÀY.
1 CON CHUỘT .
2 XPRO_123 .
NGAY CẢ KHI 2 EM NÀY CÓ VISA RỒI , MÀ CHẠY QUA TỚI MỶ , CŨNG KHÔNG THOÁT KHỎI TAY CỦA VUTHANGSI NÀY ĐÂU .
THỊT CHUỘT NƯỚNG CHẤM MUỐI ỚT ..........Khỏi chê.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

CHỐN NÀY PHẢI THƯỜNG XUYÊN GHÉ THĂM ĐỂ THEO DÒI SÁT SAO 2 EM NÀY.
1 CON CHUỘT .
2 XPRO_123 .
NGAY CẢ KHI 2 EM NÀY CÓ VISA RỒI , MÀ CHẠY QUA TỚI MỶ , CŨNG KHÔNG THOÁT KHỎI TAY CỦA VUTHANGSI NÀY ĐÂU .
Oh! VTS nguy hiểm quá!!!KKK .Nhưng mình rất Cảm ơn pác!!!! Lại Mi gió pác!

olivialotte

Thành viên mới

Xin chào ACE trong diễn đàn. Mình mới tham gia lầđ đầu nên có gì thiếu sót ace bỏ qua cho. Ace cho mình hỏi nếu bây h mún thiết lập Email với LSQ để biết tình trạng hồ sơ thì làm như thế nào? Mong nhận đc sự giúp đỡ, cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Xin chào ACE trong diễn đàn. Mình mới tham gia lầđ đầu nên có gì thiếu sót ace bỏ qua cho. Ace cho mình hỏi nếu bây h mún thiết lập Email với LSQ để biết tình trạng hồ sơ thì làm như thế nào? Mong nhận đc sự giúp đỡ, cảm ơn.
Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2508-Mẫu-thư-thông-báo-địa-chỉ-email-cho-NVC

olivialotte

Thành viên mới

Ace cho mình hỏi. Từ lúc nộp hồ sơ đến bây h nhà mình chỉ nhận được 1 thư thông báo của NVC thôi đó là cho biết Case Number và nhắc nhở về việc thay đổi chỗ ở. Đến h không còn nhận thêm lá nào nữa. Không bít mọi người có ai giống mình không. P/s: PD của mình là 09/2003.

tunglong90

Thành viên tích cực

cả nhà cho e hỏi..nhà e diện f4 10/2001...ba e là đương đơn chính dc bác gái bên đó bảo lãnh...nhưng hiện giờ bác gái e đang trong tình trạng sức khỏe ko tốt..chắc khó wa dc cuối tháng này..vậy a cả nhà cho e hỏi..bác e có thể ủy quyền lại cho ai khác về hs nhà e ko ah?nhà e còn 1 bác ruột bên đó nữa..e sợ bác gái e có chy xấu rồi lại.....hix hix:2:

sh3n123

Thành viên tích cực

Ace cho mình hỏi. Từ lúc nộp hồ sơ đến bây h nhà mình chỉ nhận được 1 thư thông báo của NVC thôi đó là cho biết Case Number và nhắc nhở về việc thay đổi chỗ ở. Đến h không còn nhận thêm lá nào nữa. Không bít mọi người có ai giống mình không. P/s: PD của mình là 09/2003.
Nếu bạn đã nhận được thư thông báo về Case Number thi` bạn cứ yên tâm hồ sơ của bạn đang trong giai đoạn chờ đến hạn mở hồ sơ . Lịch visa tháng này đang đến 22/8/2001 , hồ sơ của bạn 9/2003 thì khoảng 2 năm nữa

ConChuot

Thành viên tích cực

cả nhà cho e hỏi..nhà e diện f4 10/2001...ba e là đương đơn chính dc bác gái bên đó bảo lãnh...nhưng hiện giờ bác gái e đang trong tình trạng sức khỏe ko tốt..chắc khó wa dc cuối tháng này..vậy a cả nhà cho e hỏi..bác e có thể ủy quyền lại cho ai khác về hs nhà e ko ah?nhà e còn 1 bác ruột bên đó nữa..e sợ bác gái e có chy xấu rồi lại.....hix hix:2:
Nếu người bảo lãnh qua đời thì bạn viết mail thông báo cho NVC.
Lúc đó bạn nhờ người thân bên Mỹ đứng ra bảo trợ tài chính thì NVC sẽ cứu xét đơn xin VISA của gia đình bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

Bạn xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ , về trường hợp hồ sơ gia đình bạn ở đây

Hồ sơ của tôi có thể được giải quyết nhanh và xếp lịch phỏng vấn sớm không?

Do số lượng hồ sơ phải giải quyết rất nhiều và để đảm bảo công bằng cho tất cả các đương đơn, chúng tôi không thể xếp lịch phỏng vấn ngoài trật tự bình thường

Ngoại trừ khi hồ sơ có lý do khẩn cấp cần phải được sang Hoa Kỳ sớm. Nếu quí vị có lý do khẩn cấp, vui lòng gởi thư yêu cầu giải quyết nhanh hồ sơ kèm theo những bằng chứng để chứng minh lý do xin giải quyết khẩn. Trưởng phòng Thị thực Di dân sẽ xem xét đơn yêu cầu của quí vị.

GIA ĐÌNH BẠN CẦN KHẨN TRƯƠNG THỰC HIÊN SONG SONG CÙNG MỘT LÚC 2 VIỆC SAU ĐÂY
1 ĐIỀN ĐƠN ĐIỆN TỬ GỞI CHO LSQ HOA KỲ XIN PHỎNG VẤN SỚM VÌ LÝ DO NHÂN ĐẠO THEO MẨU ĐƠN NÀY, BẰNG TIẾNG ANH , VÀ DO CHÍNH NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CỦA HỒ SƠ NÀY VIẾT
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
XEM HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
CỘT SUBJECT , BẠN CHỌN CÂU A 9
A9. Can I request to expedite my case due to an emergency?
Đương đơn xin được được giải quyết hồ sơ sớm vì lý do khẩn cấp riêng.

PHẦN ATTACHMENTS , BẠN SẼ SCAN VÀO
a MỘT CHỨNG TỪ VỀ HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN , CÓ GHI SỐ CASE NUMBER VÀ HỌ TÊN CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH .
b GIẤY CHỨNG NHẬN Y TẾ , VỀ TÌNH TRẠNG BỆNH TẬT CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH . DO BỆNH VIỆN Ở HOA KỲ CẤP , BẢN CHÍNH .

2 ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO NVC XIN ĐƯỢC PHỎNG VẤN SỚM VÌ LÝ DO NHÂN ĐẠO .
SCAN VÀ KÈM CHỨNG TỪ Y TẾ CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH VÀO EMAIL GỞI ĐI CHO NVC .

XEM THÊM MỘT TRƯỜNG HỢP TƯƠNG TỰ ĐƯỢC ANH DUNGPHUQUOC HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17024-Xin-check-dùm-em-hồ-sơ-HCM-2009747049/page4

nltthinh1994

Thành viên tích cực

anh chị ơi cho em hỏi em đã gửi email cho nvc rồi
vậy mai mốt email có gửi về email của người bão lãnh ko ạ hay chỉ là gửi về email của em

xpro_123

Cựu Ban điều hành

anh chị ơi cho em hỏi em đã gửi email cho nvc rồi
vậy mai mốt email có gửi về email của người bão lãnh ko ạ hay chỉ là gửi về email của em
Mail nào hỏi thì NVC reply mail đó bạn ơi!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

mốt có tin gì thì nó có gửi về email của ng bão lãh ko vậy bạn
Có! gửi mail cho người có thông tin bạn đã cung cấp trong ds260,261! hoặc cho LS của bạn nếu có.Yên tâm đi!

dungthu235

Thành viên tích cực

ACE cho mình hỏi, khi đi đăng ký KSK ờ IOM mình ghi đc tạm trú mà không ghi đc theo hộ khẫu. Vậy có cần phải đến IOM xin điều chỉnh lại kg?Xin cám ơn

vuthangsi

Ban điều hành

ACE cho mình hỏi, khi đi đăng ký KSK ờ IOM mình ghi đc tạm trú mà không ghi đc theo hộ khẫu. Vậy có cần phải đến IOM xin điều chỉnh lại kg?Xin cám ơn

TRONG HỒ SƠ ĐI PHỎNG VẤN CÓ SỔ HỘ KHẨU THƯỜNG TRÚ VÀ CHỨNG MINH NHÂN DÂN .
HAI LOẠI GIẤY TỜ NÀY GHI ĐỊA CHỈ TRONG SỒ HỘ KHẨU .
BẠN CẦN ĐIỀU CHỈNH LẠI ĐỊA CHỈ TRONG GIẤY KHÁM SỨC KHỎE , CHO THỐNG NHẤT CÁC THÔNG TIN TRONG HỒ SƠ , TRÁNH RẮC RỐI KHÔNG ĐÁNG CÓ VỀ SAU NÀY .
Địa chỉ tạm trú thường chỉ dùng để ghi địa chỉ gởi nhận thư liên lạc .

dungthu235

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn vuthangsi nhe.Ket quả KSK đã niêm phong rồi, theo bạn có khả năng xin điều chỉnh được không?

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn bạn vuthangsi nhe.Ket quả KSK đã niêm phong rồi, theo bạn có khả năng xin điều chỉnh được không?
ĐÃ NIÊM PHONG RỒI THÌ KHÔNG ĐIỀU CHỈNH ĐƯỢC NỮA .
Cần chuẩn bị câu trã lời nếu LSQ có hỏi đến .

dungthu235

Thành viên tích cực

Minh thật là sơ ý quá.Thanks bạn nhiều nhe !