Lịch Visa tháng 11.2013 và dự đoán lịch tháng 12.2013

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 11.2013 và dự đoán lịch tháng 12.2013

Nhà mình F3: 07-11-2002 mình biết là nhà mình chậm trể lắm rùi. trục trặc về giấy bảo trợ. người nhà mình bên kia gọi điện thì lúc đầu nó kêu thiếu cái đó, khoảng một tháng nay cứ gọi nó thì nó kêu đủ rùi và cuối tháng này gọi nó để biết ngày phỏng vấn chứ bây h chưa có. mà mình gởi email hỏi thì nó cứ reply lại như thế này, nó reply mình vào hôm trước.
A letter was sent to the petitioner or attorney of record indicating the Affidavit of Support requirement for this case is incomplete. Please submit the requested Affidavit of Support form(s) and/or financial evidence, as indicated on the checklist. The requested information must be submitted to the NVC for this file to continue processing. hôm ngày 11-10 mình có nhận email của NVC chứ không phải email reply thì phần của người được bảo lảnh ghi thế này FINANCIAL EVIDENCE
The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Affidavit of Support (Form I-864). Please return the requested information so that we may complete the processing of your case. như thế là sao? có hoàn tất chưa...
NVC YÊU CẦU NGƯỜI BẢO LẢNH NỘP BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 .

A letter was sent to the petitioner or attorney of record indicating the Affidavit of Support requirement for this case is incomplete. Please submit the requested Affidavit of Support form(s) and/or financial evidence, as indicated on the checklist. The requested information must be submitted to the NVC for this file to continue processing.

Một lá thư được gửi cho người bảo lảnh hoặc luật sư của hồ sơ cho thấy các mẫu bảo trợ tài chính theo yêu cầu hỗ trợ cho trường hợp này là không đầy đủ. Vui lòng gửi bản chứng thư yêu cầu mẫu bảo trợ (s) và / hoặc chứng từ tài chánh, như được chỉ ra trên danh sách kiểm tra. Các thông tin yêu cầu phải được gửi cho National Visa Center để tiếp tục xử lý.

The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still waiting for the response to the checklist letter for the Affidavit of Support (Form I-864). Please return the requested information so that we may complete the processing of your case.

National Visa Center đã nhận được đơn xin thị thực nhập cư được yêu cầu (DS-230).
Tuy nhiên, chúng tôi vẫn đang chờ đợi phản ứng với các chữ cái danh sách kiểm tra cho Affidavit of Support (mẫu I-864).
TRONG FILE KÈM THEO CỦA LÁ THƯ NÀY , NVC YÊU CẦU BỔ TÚC CÁC THÔNG TIN TRONG I-864 ,PHẦN CÓ GHI CÁC CHỮ CÁI KÈM THEO , TRONG I-864 NÀY .
Xin gửi thông tin yêu cầu để chúng tôi có thể hoàn thành việc xử lý các trường hợp của bạn

anan1411

Thành viên mới

Tháng vừa rồi mình thấy F4 gởi thư pv cho những hồ sơ complete tháng 5/2013. Hồ sơ bạn complete tháng 7 nên bạn chờ tháng sau hoặc sau nữa sẽ đến lượt bác.
Có lẽ hồ sơ bác complete hơi trễ nên thư pv được gởi đến bác trễ.
Cho em hỏi là hồ sơ F4 của E đã complete 6/2012 rồi sao hồ sơ 2013 đã đc mời pv vậy ạ :((

Thuần 1018

Thành viên tích cực

NVC YÊU CẦU NGƯỜI BẢO LẢNH NỘP BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 .
Tuy nhiên, chúng tôi vẫn đang chờ đợi phản ứng với các chữ cái danh sách kiểm tra cho Affidavit of Support (mẫu I-864).
TRONG FILE KÈM THEO CỦA LÁ THƯ NÀY , NVC YÊU CẦU BỔ TÚC CÁC THÔNG TIN TRONG I-864 ,PHẦN CÓ GHI CÁC CHỮ CÁI KÈM THEO , TRONG I-864 NÀY .
Xin gửi thông tin yêu cầu để chúng tôi có thể hoàn thành việc xử lý các trường hợp của bạn
Nhà mình có gửi cái này nhiều lần rùi, hùi đó nó đòi mẫu mới cũng gửi lại cho nó rùi, chắc 3 tháng rùi. mà nhân viên bên kia không biết làm việc sao ấy, có lúc gọi thì kêu thiếu giấy bảo trợ, lúc thì kêu là đầy đủ rùi không cần cái gì nữa. Chẳng biết đâu mà mò nữa...haizzz

vuhuan

Thành viên tích cực

ngày mai là 1 tây, hi vọng lịch visa f4 tăng thêm 2 tuần nữa

tuminhkha

Thành viên tích cực

Bạn pho to ra thành vài bản nhưng mình chỉ dùng 2 bản cho khám sức khỏe và chích ngừa mà thôi , có thể đt trước xin cuộc hẹn để khám . Bv CHỢ RẨY -PHÒNG KHÁM XUẤT CẢNH [84-8] 3 8565703 phí khám người lớn 2743000 trẻ em dưới 15 tuỗi 2110000 đòng thu bằng tiền VN . chích ngừa ở 40 Nguyển văn Trổi quận PHÚ NHUẬN tiền khám chích khoảng 1 triệu cho mổi người nhưng mình khuyên nên đem theo cho dư để khi khám sức khỏe ngoài số tiền đóng cố định BS có thể yêu cầu khám thêm nhửng khoản khám thêm mình phải đóng tiền thêm khi khám sức khỏe thì người lớn không có ăn chỉ uống nướckhoáng thường không uống các loại có ga ,đường , còn chích ngừa thì không phải nhịn ăn , nên chích ngừa trước khi khám sức khỏe vì khi chích ngừa xong mỗi người sẻ có 1 phiếu màu vàng phiếu đó phải nộp cho chổ khám sức khỏe , khi đi khám sức khỏe ngoài thư mời PV nhớ mang theo hộ chiếu vài hàng chia sẻ ,thân .
Cám ơn bạn nhiều lắm,mai nhà mình mới lên Chợ Rẫy lấy giấy hẹn.
bạn nói nên chích ngừa trước tại sao vậy??

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nhiều lắm,mai nhà mình mới lên Chợ Rẫy lấy giấy hẹn.
bạn nói nên chích ngừa trước tại sao vậy??
Chích ngừa trước bạn có tấm phiếu màu vàng khi khám sức khọe nộp luôn cho chổ khám sức khỏe khỏi mất thời gian chứ không có gì cả , thân .

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

chích ngừa trước bạn có tấm phiếu màu vàng khi khám sức khọe nộp luôn cho chổ khám sức khỏe khỏi mất thời gian chứ không có gì cả , thân .
bạn nhớ mang theo mỗi người 1 ảnh 5x5 khi khám sức khỏe nhé .

muathu_125

Thành viên mới

Muathu_125 mới khám sức khỏe IOM xong, đem theo 2 tấm ảnh 5X 5 lận

dungthu235

Thành viên tích cực

Hi dungthu235. mình cũng vừa check lại thì thấy chỉ còn 2 dòng có lẽ là ba mẹ mình, còn dòng của mình và em (cả 2 đều sinh năm 1987) ko còn nữa, nhwng vấn đề này dungthu235 đừng lo lắng quá vì trong thư mời phỏng vấn đã có tên đầy đủ tất cả thì vẫn sẽ dc phỏng vấn bình thường thôi. Trên diễn đàn nếu có ai bị trường hợp này thì chia sẽ với mọi người để mọi người ko băn khoăn nữa nhé. Thân!!!
Bạn phỏng vấn sáng nay rồi phải không, mong bạn dành chút thời gian để chia sẻ kinh nghiệm.Mình có vài điều giống bạn nên mình rất mong tin bạn.Cám ơn trước nhe!

theresamai68

Thành viên mới

ace nào có những câu hỏi phỏng vấn của diện f4 post lên diển đàn cho anh em tham khảo với.

yendo

Thành viên tích cực

Tháng vừa rồi mình thấy F4 gởi thư pv cho những hồ sơ complete tháng 5/2013. Hồ sơ bạn complete tháng 7 nên bạn chờ tháng sau hoặc sau nữa sẽ đến lượt bác.
Có lẽ hồ sơ bác complete hơi trễ nên thư pv được gởi đến bác trễ.
Anh Conchuot ơi anh có thể cho em biết là hồ sơ nào và cụ thể là ngày nào trong tháng 5 /2013 không..!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Anh Conchuot ơi anh có thể cho em biết là hồ sơ nào và cụ thể là ngày nào trong tháng 5 /2013 không..!
Khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên, NVC sẽ gửi thư PV cho những hồ sơ có ngày hoàn tất sớm. Hiện lịch visa là 22/8/2001. Có rất nhiều hồ sơ trước ngày 22/8/2001 Hoàn tất năm 2011. Hồ sơ của bạn chỉ mới hoàn tất nên còn chờ thời gian xác thức của NVC. Khi NVC xác thực xong thì mới lên lịch PV.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Vậy là F4 tháng 12/2013 tăng đc 2 tuần đến 8/9/2001. Những hồ sơ có ngày ưu tiên(your priority date) trước ngày 8/9/2001 và hồ sơ của họ hoàn tất trên 2 tháng sẽ được NVC lên lịch PV trong tháng 12/2013 tại LSQ. Hiện tại đã có người có ngày ưu tiên 7/9/2001 nhận thư PV. Lịch visa tăng ít có lẽ vì tháng 12 là tháng cuối cùng, mọi nhân viên được nghỉ tết từ noel đến tết tây nên tháng 12 này, nhân viên làm việc chủ yếu là 2-3 tuần đầu. Còn tuần cuối cùng nghỉ ăn tết.
Dự đoán:
F4 9/2001 PV tháng 1/2014 nhận thư cuối tháng 11/2013
F4 10/2001 PV tháng 2/2014 nhận thư cuối tháng 12/2013
F4 11/2001 PV tháng 3/2014 nhận thư cuối tháng 1/2014
F4 12/2001 PV tháng 4/2014 nhận thư cuối tháng 2/2014

yendo

Thành viên tích cực

Khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên, NVC sẽ gửi thư PV cho những hồ sơ có ngày hoàn tất sớm. Hiện lịch visa là 22/8/2001. Có rất nhiều hồ sơ trước ngày 22/8/2001 Hoàn tất năm 2011. Hồ sơ của bạn chỉ mới hoàn tất nên còn chờ thời gian xác thức của NVC. Khi NVC xác thực xong thì mới lên lịch PV.
anh có thể giải thích cho em biết thời gian xác thực là gì và bao lâu được không ?

hieu154

Thành viên tích cực

Bạn phỏng vấn sáng nay rồi phải không, mong bạn dành chút thời gian để chia sẻ kinh nghiệm.Mình có vài điều giống bạn nên mình rất mong tin bạn.Cám ơn trước nhe!
Hôm qua gia đình mình đã phỏng vấn thành công và đã nhận giấy hồng. Viên chức Mỹ có hỏi mình bao nhiêu tuổi, mình nói mình 27. Viên chức ko hỏi mình nữa mà chỉ hỏi đương đơn chính là mẹ mình. Câu hỏi thì cũng giống như mọi người đã chia sẽ trên diễn đàn. Khi đi pv nhớ cầm theo ảnh có tất cả các thành viên của gia đình theo nhé (hình bao gồm đương đơn, chồng hoặc vơ và các con của đương đơn), viên chức Mỹ có thể yêu cầu cho xem ảnh gia đình nhé. Thân!!!

dungthu235

Thành viên tích cực

Hôm qua gia đình mình đã phỏng vấn thành công và đã nhận giấy hồng. Viên chức Mỹ có hỏi mình bao nhiêu tuổi, mình nói mình 27. Viên chức ko hỏi mình nữa mà chỉ hỏi đương đơn chính là mẹ mình. Câu hỏi thì cũng giống như mọi người đã chia sẽ trên diễn đàn. Khi đi pv nhớ cầm theo ảnh có tất cả các thành viên của gia đình theo nhé (hình bao gồm đương đơn, chồng hoặc vơ và các con của đương đơn), viên chức Mỹ có thể yêu cầu cho xem ảnh gia đình nhé. Thân!!!
Cám ơn bạn đã chia sẻ.Chúc mừng bạn.Chúc gia đinh bạn thành công nơi quê hương mới.

orion_tuan

Thành viên tích cực

anh có thể giải thích cho em biết thời gian xác thực là gì và bao lâu được không ?
Họ làm việc theo quy tắc, đôi khi có hồ sơ đáo hạn 5-6 tháng mới được PV. Ngoại lệ. Quan trong nhanh hay chậm là do Người Đại diện có hỏi thăm tình hình hồ sơ bên NVC. Thường xuyên hỏi tình trạng(giống như nhắc NVC để ý đến hồ sơ), sẽ có thư PV sớm.

nguyenduy123

Thành viên tích cực

Hồ sơ nhà mình F3 PD:23-1-2003 thấy lịch đã vượt qua rồi , mới đây bên Mỹ nhận được cái giấy nói nhà mình đừng đi đâu họ đang lên lịch pv và 1 loạt giấy tờ kêu chừng nào đi pv thì mang theo , không biết ai có kinh nghiệm cho hỏi chừng nào nhà mình mới được gọi pv ? cám ơn các bạn nhiều.

vuhuan

Thành viên tích cực

xin hỏi bà con, diện f4 từ khi nhận giấy báo phỏng vấn bao lâu thì bay sang mỹ