Lịch Visa tháng 12-2013 và dự đoán lịch Visa tháng 01-2014

truongthang738

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 12-2013 và dự đoán lịch Visa tháng 01-2014

có ai F3 không cho làm quen với :113::113:

truongthang738

Thành viên tích cực

mấy bạn cho mình hỏi là khi gọi cho lsq bằng số (800) 375 5283
thì làm sao để hỏi số case number

cho mình hỏi là hs của mình có số case number chưa.l001l001l001

anita

Thành viên tích cực

các bạn cho mình hỏi nhà mình f4- tháng 2/2002 ko biết chừng nào mới tới ạ? có phải phải chờ đến hè năm sau ko?
Hè năm sau là mới đến F4 11/2001 & 12/2001 thôi bạn, F4 - 2/2002 thì chắc khoảng cuối năm đó (cho là lịch tăng từ 2-3 tuần như hiện nay)

vuhuan

Thành viên tích cực

Hè năm sau là mới đến F4 11/2001 & 12/2001 thôi bạn, F4 - 2/2002 thì chắc khoảng cuối năm đó (cho là lịch tăng từ 2-3 tuần như hiện nay)
Đâu lâu dữ vậy bạn, tháng 2/2002 có thể đi khoảng đầu tháng 6 hoặc chậm cũng tháng 7 tháng 8 là đi rồi

anita

Thành viên tích cực

Đâu lâu dữ vậy bạn, tháng 2/2002 có thể đi khoảng đầu tháng 6 hoặc chậm cũng tháng 7 tháng 8 là đi rồi
Thì mình chỉ căn cứ vào lịch hiên nay thôi, từ 8/9/2001 đến 2/2002 còn khoảng 23 tuần nữa, nếu lịch tăng nhanh (3 tuần) thì còn khoảng 7-8 tháng, nhưng nếu lịch tăng chậm chút (2 tuần)thì còn đến 11 tháng. Tất cả chúng ta cùng cầu nguyện cho lịch tăng nhanh thôi...chờ mỏi mòn quá rồi....

cuti

Thành viên tích cực

Lúc sau này tình hình lịch visa tăng rất chậm chạm. Tình hình do rất nhiều người có gia đình có thêm con cái, hồi xưa chỉ có 2 vợ chồng sau gần 10 năm nộp hồ sơ sanh thêm gần 1 chục đứa con nên 1 gia đình bây giờ bên Mỹ họ phải cấp gần 10 đến 12 cái visa cho 1 gia đình , còn số lượng visa là có hạn nhưng số người xin vào là vô hạn nên càng ngày lịch visa càng phải dài ra là vì thế!

vuhuan

Thành viên tích cực

Lúc sau này tình hình lịch visa tăng rất chậm chạm. Tình hình do rất nhiều người có gia đình có thêm con cái, hồi xưa chỉ có 2 vợ chồng sau gần 10 năm nộp hồ sơ sanh thêm gần 1 chục đứa con nên 1 gia đình bây giờ bên Mỹ họ phải cấp gần 10 đến 12 cái visa cho 1 gia đình , còn số lượng visa là có hạn nhưng số người xin vào là vô hạn nên càng ngày lịch visa càng phải dài ra là vì thế!
nhưng theo mình biết số lượng visa đang trong tình trạng dư thừa mà bạn, số lượng cấp visa quá ít ỏi trong 65.000 visa hàng năm cho việt nam.

dungthu235

Thành viên tích cực

Hom nay minh bổ túc Hs thành công.Xin chân thành cảm ơn Ban điều hành và ACE. diễn đàng đã giúp đỡ minh thoi gian qua.Chúc ACE sớm nhận thư và sẽ PV thành công

dungthu235

Thành viên tích cực

Hom nay minh bổ túc Hs thành công.Xin chân thành cảm ơn Ban điều hành và ACE. diễn đàng đã giúp đỡ minh thoi gian qua.Chúc ACE sớm nhận thư và sẽ PV thành công

andyphuc

Thành viên tích cực

e mới nhận được mail này, mọi người cho e biết như này là như nào ạ

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM201xxxxxx filed by YEN DUNG THANH NGUYEN on behalf of PHUC HUU NGUYEN.

The NVC completed its processing of PHUC HUU NGUYEN's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

vuthangsi

Ban điều hành

NỘI DUNG MAIL NÀY , LÀ NHƯ THẾ NÀY .

National Visa Center (NVC) đã nhận được đơn yêu cầu của bạn liên quan đến đơn xin visa di dân: HCM201xxxxxx

National Visa Center đã hoàn tất xử lý đơn bảo lãnh này .

Trường hợp hồ sơ này đang chờ một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch tại Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP HỒ CHÍ MINH, VIỆT NAM.

Khi một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch ​​, người bảo lảnh , đương đơn chính, và luật sư của hồ sơ (nếu có) sẽ được thông báo.

Xin lưu ý rằng chúng tôi lên lịch hẹn phỏng vấn dựa trên năng lực giải quyết hồ sơ của Lãnh sự quán.HOA KỲ , tại TP.HCM .
Chúng tôi KHÔNG thể dự đoán khi nào một cuộc hẹn phỏng vấn sẽ được sắp xếp,lên kế hoạch .

dungthu235

Thành viên tích cực

Chào các bạn.Hôm đóng tiền EMS mình quên không hỏi bao lâu thì Visa được gửi tới nhà.Mình ở TP HCM ,có bạn nào biết không? cám ơn

ConChuot

Thành viên tích cực

Chào các bạn.Hôm đóng tiền EMS mình quên không hỏi bao lâu thì Visa được gửi tới nhà.Mình ở TP HCM ,có bạn nào biết không? cám ơn
Bác bổ sung giấy tờ rồi hả?
Chúc mừng bác! Khoảng 5ngày đến 1tuần.

dungthu235

Thành viên tích cực

Bác bổ sung giấy tờ rồi hả?
Chúc mừng bác! Khoảng 5ngày đến 1tuần.
Ừ , con chuột nhanh nhẫu thật,mình bổ túc xong rồi,cũng dễ.Khi chưa trải qua thì hồi họp muốn rớt tim, xong rồi thì thấy dễ dàng chỉ cần làm theo đúng yêu cầu là được.Cám ơn bạn nhe!

andyphuc

Thành viên tích cực

NỘI DUNG MAIL NÀY , LÀ NHƯ THẾ NÀY .

National Visa Center (NVC) đã nhận được đơn yêu cầu của bạn liên quan đến đơn xin visa di dân: HCM201xxxxxx

National Visa Center đã hoàn tất xử lý đơn bảo lãnh này .

Trường hợp hồ sơ này đang chờ một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch tại Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TP HỒ CHÍ MINH, VIỆT NAM.

Khi một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch ​​, người bảo lảnh , đương đơn chính, và luật sư của hồ sơ (nếu có) sẽ được thông báo.

Xin lưu ý rằng chúng tôi lên lịch hẹn phỏng vấn dựa trên năng lực giải quyết hồ sơ của Lãnh sự quán.HOA KỲ , tại TP.HCM .
Chúng tôi KHÔNG thể dự đoán khi nào một cuộc hẹn phỏng vấn sẽ được sắp xếp,lên kế hoạch .

Hic, theo anh còn bao lâu nữa a nhỉ, em f2a . :(

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chắc bạn mail hỏi ngày PV,nên ngta mới gửi mail này cho bạn! Chưa có biết ngày PV,tiếp tục chờ.Khi co họ sẽ báo cho bạn hoặc luật sư của bạn(nếu có).Chờ thêm đi bạn!

tuminhkha

Thành viên tích cực

Ừ , con chuột nhanh nhẫu thật,mình bổ túc xong rồi,cũng dễ.Khi chưa trải qua thì hồi họp muốn rớt tim, xong rồi thì thấy dễ dàng chỉ cần làm theo đúng yêu cầu là được.Cám ơn bạn nhe!
visa g bị sao đó,cô mình pv ok mà phải đợi 3 tuần mới có visa

tuminhkha

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn,gia đình mình chỉ gửi i864 người bl,i864 i864a người bt về ko biết có được ko?hay mỗi nhà mỗi khác vậy..cái vấn đề i864 này nhiều người bị bổ túc quá!!!

dungthu235

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn,gia đình mình chỉ gửi i864 người bl,i864 i864a người bt về ko biết có được ko?hay mỗi nhà mỗi khác vậy..cái vấn đề i864 này nhiều người bị bổ túc quá!!!
Theo mình thì bộ bttc đầy đủ gồm có :
-I-864 của NBL và I-864A(nếu có gia đình rồi,hoặc người thân sống cùng nhà)
Không đủ số tiền bảo trợ thì có thêm I-864 của người đồng bảo trợ
Đính kèm mẫu 1040,W2,Chứng nhận việc làm,paycheck tháng gần nhất.
Thế là được rồi.Yên tâm đi,nếu không đầy đủ thì mình sẽ bổ túc theo yêu cầu .
Chúc bạn may mắn

vuhuan

Thành viên tích cực

Tháng này f4 có ai nhận thư pv k mà sao k nghe gì hết vậy các a c e