Lịch Visa tháng 12-2013 và dự đoán lịch Visa tháng 01-2014

oliole

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 12-2013 và dự đoán lịch Visa tháng 01-2014

b hỏi người thân xem Pd là ngày mấy để lo chuẩn bị..bây gio 12nam la co the đi rồi. ko biết hs nhà b có trục trặc gì ko ..

vuhuan

Thành viên tích cực

ít ra f4 tháng này có tăng rồi đó các bạn, 23-8-2011 , chúc mừng các diện f4 và chúc các diện khác đều có lượt phỏng vấn.

themarinect

Thành viên tích cực

cho em hỏi gửi giấy tờ thì bao lâu mới completed ạ?

HCM2006713071

Thành viên mới

cho em hỏi gửi giấy tờ thì bao lâu mới completed ạ?
Hồ sơ nhà mình F4 cũng mới gửi mail hỏi NVC hồ sơ đã completed chưa...và họ trả lời là đã nhận được giấy tờ...và cho họ 30 ngày đề xem xét hồ sơ :)

songtheothuctai

Thành viên mới

Vì bác mình lãnh nhiều r nên gjờ k đủ tài khoản lãnh nữa nên gjờ đag đợi chị mình bảo trợ tài chính mà củng k bít đc k..?mình thì rất muốn đi đc qua bên đó.

Viet147

Thành viên tích cực

uhm cám ơn bạn nha,nhà bạn có phải bổ sung i864 gì ko.chia sẻ mình với
ban cầm theo I864 va I864A ( nếu người bảo lãnh bạn có vợ or chồng ) cầm theo bản photo thôi + quốc tịch photo . bạn hỏi người nhà coi là nhà bạn tư làm hs hay nhờ luật sư ? hỏi coi có nộp bản chính I864 và I864A cho NVC chua? nếu rồi thi oke nếu chưa thi bữa đó bạn mang theo bản chính nữa

olivialotte

Thành viên mới

b hỏi người thân xem Pd là ngày mấy để lo chuẩn bị..bây gio 12nam la co the đi rồi. ko biết hs nhà b có trục trặc gì ko ..
Lịch visa tăng chậm như rùa í, mình nghĩ cũng fải 12 năm mấy tháng lận. Mà 12 năm là tính luôn thời gian làm giấy tờ chưa b?

cuti

Thành viên tích cực

ít ra f4 tháng này có tăng rồi đó các bạn, 23-8-2011 , chúc mừng các diện f4 và chúc các diện khác đều có lượt phỏng vấn.
Bạn có nhầm không nhỉ? Tháng rồi F4 đã đến 08-Sep-2001 rồi!

vuhuan

Thành viên tích cực

Bạn có nhầm không nhỉ? Tháng rồi F4 đã đến 08-Sep-2001 rồi!
_mình nhầm :6: , xem mà hoa cả mắt, có người thì đặt dd/mm/dd có người thì mm/dd/dd, mình lại quên rằng đã giải quyết tháng 9 rồi, xin lỗi mọi người,
_xin cuti giải quyết thắc mắc , f4 mốc ~ 12 năm chờ visa là có cố định không, nhà tôi f4-2003 ,vì thời gian chờ càng ngày kéo dài, có khi nào đến lượt tôi là ~14 năm chờ ??

cuti

Thành viên tích cực

_mình nhầm :6: , xem mà hoa cả mắt, có người thì đặt dd/mm/dd có người thì mm/dd/dd, mình lại quên rằng đã giải quyết tháng 9 rồi, xin lỗi mọi người,
_xin cuti giải quyết thắc mắc , f4 mốc ~ 12 năm chờ visa là có cố định không, nhà tôi f4-2003 ,vì thời gian chờ càng ngày kéo dài, có khi nào đến lượt tôi là ~14 năm chờ ??
Bạn vuhuan thân mến,

Cái mốc 10,11,12,13 năm là do lịch sử lịch visa để lại chứ chẳng có ai cam kết điều này cả bạn ạ, còn tùy hên hay xui, có nhiều năm lịch sử visa diện F4 chỉ có 9 năm, nhưng cũng có năm lại là 13 năm, những năm chỉ có 9 năm vì năm đó ít người nộp đơn xin đi nên số lượng visa còn nhiều nên NVC họ cho đi nhiều nên thời gian chờ đợi ngắn lại, còn những năm kéo dài đến 13 năm là do năm đó nhiều người nộp hồ sơ xin di dân quá mức, 1 hồ sơ thông thường chỉ gồm 1 cặp vợ chồng cùng lắm là 1 đến 2 đứa con nhưng xui là năm đó các cặp vợ chồng sinh nhiều con quá, có hồ sơ 1 gia đình NVC phải tốn đến cả chục cái visa chẳng hạn nên năm đó visa bị hết sớm do thế lịch visa đứng yên tại chỗ va thời gian chờ đợi bị kéo dài ra là vì thế...

Theo quan điểm của riêng tôi thì lịch visa sẽ tiếp tục kéo dài và cũng có thể kéo đến 13 năm như lịch sử đã có là bình thường, cũng không loại từ sẽ tăng hơn mốc 13 năm vì theo cái nhìn của tôi trong các năm sắp tới số người xin nhập cư Mỹ sẽ chỉ cò tăng chứ không có giàm do kinh tế Mỹ đã phục hồi còn kinh tế các nước vẫn còn đang trong giai đoạn suy thoái và nên kinh tế Mỹ năng động hơn các nước khác, suy thoái nhanh mà phục hồi cũng nhanh, còn các nước trong đó có VN ta chưa có ai dám nói tình cảnh suy thoái này bao giờ sẽ chấm dứt.

vuhuan

Thành viên tích cực

Bạn vuhuan thân mến,

Cái mốc 10,11,12,13 năm là do lịch sử lịch visa để lại chứ chẳng có ai cam kết điều này cả bạn ạ, còn tùy hên hay xui, có nhiều năm lịch sử visa diện F4 chỉ có 9 năm, nhưng cũng có năm lại là 13 năm, những năm chỉ có 9 năm vì năm đó ít người nộp đơn xin đi nên số lượng visa còn nhiều nên NVC họ cho đi nhiều nên thời gian chờ đợi ngắn lại, còn những năm kéo dài đến 13 năm là do năm đó nhiều người nộp hồ sơ xin di dân quá mức, 1 hồ sơ thông thường chỉ gồm 1 cặp vợ chồng cùng lắm là 1 đến 2 đứa con nhưng xui là năm đó các cặp vợ chồng sinh nhiều con quá, có hồ sơ 1 gia đình NVC phải tốn đến cả chục cái visa chẳng hạn nên năm đó visa bị hết sớm do thế lịch visa đứng yên tại chỗ va thời gian chờ đợi bị kéo dài ra là vì thế...

Theo quan điểm của riêng tôi thì lịch visa sẽ tiếp tục kéo dài và cũng có thể kéo đến 13 năm như lịch sử đã có là bình thường, cũng không loại từ sẽ tăng hơn mốc 13 năm vì theo cái nhìn của tôi trong các năm sắp tới số người xin nhập cư Mỹ sẽ chỉ cò tăng chứ không có giàm do kinh tế Mỹ đã phục hồi còn kinh tế các nước vẫn còn đang trong giai đoạn suy thoái và nên kinh tế Mỹ năng động hơn các nước khác, suy thoái nhanh mà phục hồi cũng nhanh, còn các nước trong đó có VN ta chưa có ai dám nói tình cảnh suy thoái này bao giờ sẽ chấm dứt.
uk, cảm ơn bạn, thế mình chỉ còn biết chờ và hy vọng thôi chứ làm được gì hơn nữa, bên voa có bài viết " [h=4]Các nhà hoạt động Mỹ tuyệt thực đòi cải cách di trú"[/h]trong đó có đoạn" Dự luật có tính chất dấu mốc về di trú đã được Thượng viện thông qua với đa số áp đảo. Tuy nhiên các nhà lãnh đạo Hạ viện nói sẽ không đưa dự luật này ra biểu quyết trong năm nay" hy vọng năm sau luật sẽ được thông qua, thì mình càng có cơ hội .

cuti

Thành viên tích cực

uk, cảm ơn bạn, thế mình chỉ còn biết chờ và hy vọng thôi chứ làm được gì hơn nữa, bên voa có bài viết " [h=4]Các nhà hoạt động Mỹ tuyệt thực đòi cải cách di trú"[/h]trong đó có đoạn" Dự luật có tính chất dấu mốc về di trú đã được Thượng viện thông qua với đa số áp đảo. Tuy nhiên các nhà lãnh đạo Hạ viện nói sẽ không đưa dự luật này ra biểu quyết trong năm nay" hy vọng năm sau luật sẽ được thông qua, thì mình càng có cơ hội .

Vụ này liên quan đến chính trị, mà chính trị thì khá phức tạp, việc di trú của Mỹ là vấn đề rất nhạy cảm không nói trước được điều gì cả bạn à.

vuhuan

Thành viên tích cực

_Xin hỏi : Bạn có biết ai là người có thể biết được có bao nhiêu hồ sơ đã nộp trong năm ( 2002, 2003 ), các luật sư bình thường có biết được không ???

tidollars

Thành viên tích cực

Cái này chỉ có Sở Di Trú biết thôi. Câu hỏi của bạn sẽ không có đáp án haizzz.

orion_tuan

Thành viên tích cực

_Xin hỏi : Bạn có biết ai là người có thể biết được có bao nhiêu hồ sơ đã nộp trong năm ( 2002, 2003 ), các luật sư bình thường có biết được không ???
Cho dù có biết đc lúc đó thì cũng k thể đoán chính xác. Sở Di Trú có thể thống kê có bao nhiêu hồ sơ. Nhưng số đương đơn đc đi là do Trung tâm visa NVC thống kê. Lúc nộp thì nộp ở Sở Di Trú, nhưng lúc sắp PV thì đc giải quyết ở trung tâm visa. Mỗi hồ sơ có số đương đơn là khác nhau.

hongtrienhoang

Thành viên tích cực

Interview letter received indian citizen with PD 26 SEP 01; interview has been scheduled on 8 JAN 14.
tạm thời f4 tăng 3 tuần

tunglong90

Thành viên tích cực

cái này bên ấn độ hả bạn....

yendo

Thành viên tích cực

em coi trên diển đàn thấy có hồ sơ F4 PD 23/6/2001 va hoàn tất hồi 6/6/2013 đã nhận thư hồi 26/10/2013..tính ra là cũng gần 5 tháng là có thư..của em PD 18/6/2001 hoàn tất hồi 1/7/2013..đến nay la đúng 5 tháng rồi vẫn chưa thấy gì..em mới nhận được email của NVC
" The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified."...............báo tiếp tục chờ..tháng này thi NVC chưa có phát thư..vậy nếu vài ngày nữa NVC phát thư liệu em có nhận được thư trong đợt này không..tại vì em mới nhận được thư nhu vậy rồi, không biết là khi phát thì tình hình có thay đổi hay ko..em chi tư vấn giúp em với..!

ConChuot

Thành viên tích cực

Mới có 1bác F2A nhận thư pv cho tháng 1.
Còn mấy bác còn lại thì sao nè?