Lịch Visa tháng 12-2013 và dự đoán lịch Visa tháng 01-2014

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 12-2013 và dự đoán lịch Visa tháng 01-2014

Co ai truong hop nhu em khong ? Ho so ve LSQ 2010 , toi bay gio da dao han , van chua co giay pv ! Cac bac biet gi chi em voi !
Visa cua An Do phai vao nhu the nao moi nguoi

HỒ SƠ Ở LSQ HOA KỲ
Diền đơn trực tuyến, bằng tiếng anh gởi cho LSQ HOA KỲ ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
Cột subject bạn chọn câu A 2

I want to check my interview date.
Đương đơn muốn biết ngày được phỏng vấn.
Lưu ý, LSQ chỉ có thể trả lời câu hỏi này một khi hồ sơ đã được NVC chuyển về LSQ.
điền xong đầy đủ , bấm submit gởi đi .

NẾU HỒ SƠ ĐÃ ĐƯỢC CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ , VÀ PHẢI CHỜ NGÀY ĐÁO HẠN TRỞ LẠI DO LỊCH VISA LÙI , THÌ TIẾN HÀNH THEO BƯỚC NÀY .

Bạn cần mở riêng cho mình một topic để hỏi hồ sơ .
Đặt câu hỏi tại topic này , sẽ khó theo dỏi được , nếu có câu trã lời .
người thiệt thòi sẽ chính là bạn .

vuthangsi

Ban điều hành

Cho mình hỏi về giấy pv. Nếu NVC gửi thư cho mình bằng email rồi thì mình có được nhận giấy pv từ đường bưu điện nữa hay không? Hay mình phải in ra từ email? Vì hiện tại gia đình mình muốn đi khám sk nhưng không có thư pv trong tay. Xin cám ơn mọi người !
Thư mời phỏng vấn mà người bảo lãnh hay đương đơn nhận được đều có thể dùng để đương đơn khám sức khoẻ và chích ngừa và đến tham dự phỏng vấn tại Lãnh sự quán. Nếu người bảo lãnh đã nhận được thư mời từ NVC rồi thì có thể gởi về cho đương đơn qua đường bưu điện, fax, hay thư điện tử. Bản sao của thư mời cũng có giá trị như bản gốc.

Trong trường hợp cả người bảo lãnh và đương đơn đều không nhận được thư mời phỏng vấn do NVC gởi, trước ngày phỏng vấn một tuần, đương đơn có thể liện lạc cửa sổ Phòng thông tin từ 8:00-10:00 giờ sáng hoặc 1:00-3:00 giờ chiều, từ thứ Hai đến thứ Sáu, trừ ngày lễ.

Bạn cần hỏi hồ sơ ngay tại topic đã có của mình .
Hỏi tại topic này , sẽ khó theo dỏi được , NẾU CÓ CÂU TRÃ LỜI TỪ TRƯỜNG HỢP CỦA MÌNH .
Người thiệt thòi sẽ chính là bạn .

cuti

Thành viên tích cực

Vậy là F4 thông tin chính thức chỉ có 1 bạn PD 12-Sep-2001 có thư PV vậy là F4 tháng này chỉ tăng được 1 tuần là đến 15-Sep-2001 thôi?

anita

Thành viên tích cực

Vậy là F4 thông tin chính thức chỉ có 1 bạn PD 12-Sep-2001 có thư PV vậy là F4 tháng này chỉ tăng được 1 tuần là đến 15-Sep-2001 thôi?
Bạn ơi chú Ngoctan1964 có ngày ưu tiên 27/09/01 cũng đã nhận được thư phỏng vấn rồi. Tháng này F4 chắc tăng 3 tuần đó. Cuti diện F4 luôn hả?Ngày mấy vậy bạn?

hien_truong273

Thành viên tích cực

Bạn ơi chú Ngoctan1964 có ngày ưu tiên 27/09/01 cũng đã nhận được thư phỏng vấn rồi. Tháng này F4 chắc tăng 3 tuần đó. Cuti diện F4 luôn hả?Ngày mấy vậy bạn?
đúng đó bạn F4 tháng 1 chắc phải tăng 3 tuần vì bên VDT hs 27/9/01 có giấy PV ngày 9/1/2014 vã lại luật di trú tháng 12 vừa rồi họ đã nói rõ diện F4 trở đi tăng từ 2-3 tuần mỗi tháng thì lam sao có chuyện tăng 1 tuần,trừ trường hợp ngoại lệ nghĩ lễ quá lâu ...:1:

cuti

Thành viên tích cực

oh vậy hả bạn quả là tin tốt lành, nếu đã tới 27/09 thì cũng có nghĩa là lịch visa tháng này sẽ là 30/09(tăng chẵn tuần). Cuti tôi PD cuối năm 2002 chắc là chờ đợi rụng hêt răng luôn ạ!

anita

Thành viên tích cực

oh vậy hả bạn quả là tin tốt lành, nếu đã tới 27/09 thì cũng có nghĩa là lịch visa tháng này sẽ là 30/09(tăng chẵn tuần). Cuti tôi PD cuối năm 2002 chắc là chờ đợi rụng hêt răng luôn ạ!
Chúng ta cùng cầu nguyện thôi bạn à. các diện khác đều quay lại mốc cũ trước khi lịch visa bị lùi, chỉ còn diện F4 chúng ta là mòn mỏi thế này thôi ....

Kay9x

Thành viên tích cực

anh.chị ơi, nhà em F3 4/3/2003. Hôm 3/12 trước nhận được mail của NVC báo sắp hoàn tất hồ sơ. Nhưng khoảng 1,2 ngày trước NVC lại bảo hồ sơ có vấn đề, vì chú em là người bảo lãnh chính, có vợ là mợ út ko đi làm, không có khai thuế. Bên bển người ta không chịu nên gửi cái mail j day em không biết là hồ sơ có bị hoãn lâu ko nữa hix..

oliole

Thành viên tích cực

hóng cái lịch visa dài cả cổ ...

orion_tuan

Thành viên tích cực

Lịch visa chỉ rơi vào ngày 1, ngày 8, ngày 15, ngày 22 của tháng. Vì vậy lịch visa k thể rơi vào ngày 30/9.
Hiện lịch đang là: 8/9/2001.
Lịch mà tăng:
1 tuần tới 15/09/2001
2 tuần tới 22/09/2001
3 tuần tới 01/10/2001
4 tuần tới 08/10/2001
Hiện có người 27/09/2001 nhận thư PV tức là lịch visa đã vượt qua ngày 22/09/2001 và tới 01/10/2001 hoặc 08/10/2001 hoặc ....
Hy vọng lịch visa diện F4 tăng hơn 4 tuần. Tình hình nhận thư tháng này chủ yếu F4 tăng.
Còn F3 thì lịch là 08/03/2003 nhưng khống thấy ai sau 08/03/2003 nhận thư. Có khả năng F3 đứng.
F1-F2 thì mình k nghe ngóng đc gì.

yendo

Thành viên tích cực

anh chị xem dùm em mail này nói gi vậy
You must resubmit your inquiry or request, and all future correspondence to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY because this petition is no longer located at the NVC. Also, please be sure to notify the U.S. Embassy or Consulate of any change of address, e-mail address or personal situation that may affect the applicant's eligibility for an immigrant visa.

Please visit www.usembassy.gov to determine the contact information for the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY,VIETNAM . The Embassy or Consulate website will include contact information for visa related inquiries.

vietnam1964

Thành viên tích cực

anh chị xem dùm em mail này nói gi vậy
You must resubmit your inquiry or request, and all future correspondence to the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY because this petition is no longer located at the NVC. Also, please be sure to notify the U.S. Embassy or Consulate of any change of address, e-mail address or personal situation that may affect the applicant's eligibility for an immigrant visa.

Please visit www.usembassy.gov to determine the contact information for the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY,VIETNAM . The Embassy or Consulate website will include contact information for visa related inquiries.
Bạn phải gửi lại thắc mắc của bạn hoặc yêu cầu, và tất cả các thư trong tương lai để Đại sứ quán Mỹ hoặc Lãnh sự quán tại TP HỒ CHÍ MINH vì bản kiến ​​nghị này không còn nằm ở NVC. Ngoài ra, hãy chắc chắn để thông báo cho Đại sứ quán Mỹ hoặc Lãnh sự quán của bất kỳ thay đổi địa chỉ, địa chỉ e-mail hoặc tình hình cá nhân có thể ảnh hưởng đến tư của người nộp đơn xin visa di dân.

Vui lòng truy cập www.usembassy.gov để xác định các thông tin liên lạc cho Đại sứ quán Mỹ hoặc Lãnh sự quán tại TP HỒ CHÍ MINH, VIỆT NAM. Trang web Đại sứ quán hoặc Lãnh sự quán sẽ bao gồm thông tin liên lạc để được giải đáp liên quan đến visa.

yendo

Thành viên tích cực

anh chị cho hỏi check hồ sơ báo là IN TRANSIT là thế nào vậy..va từ khi NVC chuyển hồ sơ về LSQ mất bao lâu mới tới LSQ.

nguyenhaidangbinhduong

Thành viên tích cực

ban noí đúng đó mình củng xem bên *** 27/9 có lich pv .dây chằc chắn tháng nầy 1/10/2001 hoăt 8/10/2001

yendo

Thành viên tích cực

anh chị ơi hôm trước em có gưi mail hỏi ngay phỏng vấn ở LSQ thi họ tra lời là chưa nhận được hồ sơ tư NVC,,hôm nay em cũng gửi mail hỏi típ thì họ trả lời như sau
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

In the inquiry submitted, you claim to be the beneficiary of the referenced file. However, your email address does not bear this out. Office privacy policies allow us to respond ONLY to the petitioner, the applicant or the legal representative of either the petitioner or applicant. To assist us in verifying your identity, please submit your original inquiry and provide a copy of your passport.
như vậy là hồ sơ của em đã ở LSQ rồi phải không anh chị, và email này họ yêu cầu gì vậy anh chị..

vuthangsi

Ban điều hành

anh chị ơi hôm trước em có gưi mail hỏi ngay phỏng vấn ở LSQ thi họ tra lời là chưa nhận được hồ sơ tư NVC,,hôm nay em cũng gửi mail hỏi típ thì họ trả lời như sau
Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

In the inquiry submitted, you claim to be the beneficiary of the referenced file. However, your email address does not bear this out. Office privacy policies allow us to respond ONLY to the petitioner, the applicant or the legal representative of either the petitioner or applicant. To assist us in verifying your identity, please submit your original inquiry and provide a copy of your passport.
như vậy là hồ sơ của em đã ở LSQ rồi phải không anh chị, và email này họ yêu cầu gì vậy anh chị..
LSQ Trã lời

Xin lưu ý rằng theo luật Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với người bảo lãnh, đương đơn, hay người đại diện hợp pháp của hồ sơ.

địa chỉ email của bạn không phù hợp với hồ sơ đang lưu trữ
Để giúp chúng tôi xác minh thông tin của bạn,
hãy gửi yêu cầu thông tin ban đầu của bạn và cung cấp một bản sao hộ chiếu của bạn.

LSQ YÊU CẦU NGƯỜI GỞI ĐƠN LÀ NBL/NĐBL VÀ KÈM THEO BẢN SAO HỘ CHIẾU CỦA NGƯỜI NÀY .

yendo

Thành viên tích cực

Vậy là hồ sơ em nằm ở LSQ rồi phải ko anh SI..cho em hoi thêm.. lúc làm đơn khiếu nại CSPA có cái chổ đính kèm file thì chỉ có 3 dòng thôi..trường hợp của em với chị em là 2 người..vậy em phải khiếu nại từng người riêng phải không và giấy tờ cần thiết khi gửi đơn khiếu nại là gì vậy anh..trường hợp của em là đã đóng tiền và nôp ds 230 hết rồi..vậy giấy tờ cần thiết khi gửi kèm la gi vay anh

vuthangsi

Ban điều hành

Vậy là hồ sơ em nằm ở LSQ rồi phải ko anh SI..cho em hoi thêm.. lúc làm đơn khiếu nại CSPA có cái chổ đính kèm file thì chỉ có 3 dòng thôi..trường hợp của em với chị em là 2 người..vậy em phải khiếu nại từng người riêng phải không và giấy tờ cần thiết khi gửi đơn khiếu nại là gì vậy anh..trường hợp của em là đã đóng tiền và nôp ds 230 hết rồi..vậy giấy tờ cần thiết khi gửi kèm la gi vay anh
SCAN VÀO EMAIL
1 Giấy gọi phỏng vấn .
2 giấy khai sanh của chị bạn
3 giấy khai sanh của bạn .
KHÔNG CẦN FORM I-797 .

terexa

Thành viên mới

k bik trường hợp của bạn giống của mình hok? mình cũng đang cần khiếu nại CPSA nhưng hối năm 2010 mình chưa đóng tiền, chỉ mới nộp D230 thôi. sắp tới nhà mình có giấy thì k biết có được khiếu nại CPSA dựa vào thời gian mở hồ sơ năm 2010 không, vì nếu như dựa theo ngày đáo hạn mới thì mình qua tuổi rồi

AnaNguyen89

Thành viên mới

k bik trường hợp của bạn giống của mình hok? mình cũng đang cần khiếu nại CPSA nhưng hối năm 2010 mình chưa đóng tiền, chỉ mới nộp D230 thôi. sắp tới nhà mình có giấy thì k biết có được khiếu nại CPSA dựa vào thời gian mở hồ sơ năm 2010 không, vì nếu như dựa theo ngày đáo hạn mới thì mình qua tuổi rồi
Chao ban ! Minh ho so giong nha ban ! Dang o lsq , chua dong tien, chi dien ds230 ! Ban cho minh xin dia chi email de tien lien lac duoc khong ? Cua minh f4