Lịch visa tháng 12/2014 và dự đoán cho tháng 1/2015

oliole

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 12/2014 và dự đoán cho tháng 1/2015

Có nha bạn.. trong phần comment đó bạn

kolimabao

Thành viên mới

nghe mọi người nói nôn quá không biết lịch visa co tăng được nhiều như vậy không? hi vọng f4 sẽ tăng

Cookie Vu

Thành viên mới

mọi người cho mình hỏi vấn đề này. làm lý lịch tư pháp số 2 là thành viên trong gia đình phải có mặt ở sở tư pháp để làm phải không? không được ủy quyền cho người khác phải không. vì mình định sáng mai đi làm nhưng vì ở tỉnh, đi lại xa xôi nên không biết có phải đi cả gia đình hay 1,2 người đại diện đi là được!!! mọi người ai có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp mình.

hobanmao

Thành viên tích cực

đúng rồi đó
lẫn lúc đi làm lý lịch hay lấy kết quả lý lịch đều phải tự đi, không được làm giùm

hobanmao

Thành viên tích cực

à nè, quan trọng nữa là nó hẹn 1 tuần sau lấy thì đừng có đi ra lấy, nó cũng kêu tuần sau ra lấy ah
có nghĩa là phải chờ 2 tuần

Cookie Vu

Thành viên mới

Cám ơn bạn nha. Lấy lltp cũng phải tự đi luôn hả. Hic hic

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn nha. Lấy lltp cũng phải tự đi luôn hả. Hic hic
.

Mình không biết là chỗ bạn có dịch vụ chuyển SMS tới nhà hay không. Nếu có thì khi nộp đơn xong họ sẽ hỏi có cần chuyển về nhau hay trực tiếp lên lấy. trong giấy hẹn lấy lltp2 sẽ có mã số , nếu bạn trực tiep đi nhận bạn và người nhà nên lien hệ với sở tư pháp là xong hay chưa nhé

hoian

Thành viên tích cực

mọi người cho mình hỏi vấn đề này. làm lý lịch tư pháp số 2 là thành viên trong gia đình phải có mặt ở sở tư pháp để làm phải không? không được ủy quyền cho người khác phải không. vì mình định sáng mai đi làm nhưng vì ở tỉnh, đi lại xa xôi nên không biết có phải đi cả gia đình hay 1,2 người đại diện đi là được!!! mọi người ai có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp mình.
Chào bạn .
Làm LLTP là đương sự phải có mặt tại Sở tư pháp,không nhờ vả hay ủy quyền cho ai được cả. Bạn đem theo sổ hộ khẩu và CMND (đồng thời mỗi thứ pho to 2 tờ không cần công chứng ).
Bạn nên đăng ký chuyển phát qua bưu điện,khi nào xong họ sẽ gởi về cho bạn theo địa chỉ bạn đã đăng ký .Nếu không thì một người đại diện đi lấy cũng được ( nên hỏi họ trước,kẻo bị bắt bẻ và làm tiền ).
Chúc vui .

Cookie Vu

Thành viên mới

Cám ơn các bạn đã nhiệt tình tư vấn!

hobanmao

Thành viên tích cực

Chào bạn .
Làm LLTP là đương sự phải có mặt tại Sở tư pháp,không nhờ vả hay ủy quyền cho ai được cả. Bạn đem theo sổ hộ khẩu và CMND (đồng thời mỗi thứ pho to 2 tờ không cần công chứng ).
Bạn nên đăng ký chuyển phát qua bưu điện,khi nào xong họ sẽ gởi về cho bạn theo địa chỉ bạn đã đăng ký .Nếu không thì một người đại diện đi lấy cũng được ( nên hỏi họ trước,kẻo bị bắt bẻ và làm tiền ).
Chúc vui .
hy vọng là hỏi nó được, chứ lúc tui làm lltp bọn nó toàn nói làu bàu rồi còn xí dụ nữa chứ, cục cằng lắm
cho nên các bạn nên nghiên cứu kỹ càng trước khi đi

Đề hỏi về visa F4 có ngày ưu tiên tháng 4-2002

Gia đình mình có hồ sơ diện F4 ngày ưu tiên không rõ nhưng là tháng 4 năm 2002. Vậy các bạn cho mình hỏi theo như lịch visa hiện tại thì nhà mình phải chờ thời gian tầm bao lâu nửa mới có giấy mời phỏng vấn ? Và nếu NVC gửi thư mời thì gửi trước cho mình thời gian bao lâu để mình chuẩn bị ?

hoian

Thành viên tích cực
Ðề: Đề hỏi về visa F4 có ngày ưu tiên tháng 4-2002

Gia đình mình có hồ sơ diện F4 ngày ưu tiên không rõ nhưng là tháng 4 năm 2002. Vậy các bạn cho mình hỏi theo như lịch visa hiện tại thì nhà mình phải chờ thời gian tầm bao lâu nửa mới có giấy mời phỏng vấn ? Và nếu NVC gửi thư mời thì gửi trước cho mình thời gian bao lâu để mình chuẩn bị ?
Chào bạn
F4 có lịch visa 22/3/2002 . Hồ sơ bạn tháng 4/2002 .Căn cứ vào lịch nếu tăng đều như thời gian qua ,và hồ sơ bạn đã hoàn tất thì sớm nhất 2 tháng nữa bạn nhận thư mời.Thường thì thư gởi qua mail báo trước 1 tháng để đương đơn chuẩn bị .

mjuikl

Thành viên tích cực

Xin chào ace diễn đàn, xin chúc mọi người một mùa giáng sinh an lành. Mình có một chút thắc mắc nhờ ace giúp đỡ. Gia đình mình diện F4, đã đậu phỏng vấn cách nay vài ngày. Hiện hộ chiêu chưa gởi về nhà. Nhưng khi mình check visa status, mọi người trong nhà đều có tình trạng Issued. Riêng tình trạng mình lại là Ready. Hoang mang quá. Nhờ anh chị em giải thích dùm và trường hợp này nên làm gì? Cám ơn nhiều!

NgocKhanhNguyenXiMuoi

Thành viên tích cực

Mình F2A, PD 16-07-2012 lịch đã chạy đến tháng 3-2013 rồi mà mình chưa thấy giấy gởi về??? Mình hơi sốt ruột có bạn nào boết lý do hoặc bị trễ giống mình kHÔNG...?
sao bạn bị trễ quá vậy!pd 2012 vậy giờ là hơn 2 năm đó hả?bạn bảo lãnh do cha mẹ hay vc vậy?mình thì pd 7/2/2014 giờ mà vẫn chưa có giấy báo j về nhà!bạn có fb hay zalo k?tụi mình kết bạn để dễ hỏi thăm nhau hơn!