Lịch Visa tháng 3/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

langvuon

khoai nướng
F1 - 01 JAN 05
F2a - 01 JAN 07
F2b - 15 APR 03
F3 - 01 JAN 01
F4 - 01 JAN 00

:20::20::20::20::20:​

Không tiến lên tí nào, F2A lại bị lùi đúng 1 năm

Chỉnh sửa cuối:

Rot

Thành viên tích cực
Ðề: Visa Bulletin For March 2011

Dã man quá...từ nay thôi ko dám mơ tới ....lay

hsinh

Thành viên tích cực

Lại đứng yên nữa rồi :20::20:

kenx91

Thành viên tích cực

Lạy cuộc đời sao mờ éo le và buồn thế trời... Pó tay, pó chân, pó toàn thân... Nản vs chán lắm rồi... Ở lại cày thuê cuốc mướn cho xong.
F3 ơi! khoảng cách ngày càng xa vời!
Chắc vạn sự khỡi đầu nam, Gian nan bắt đầu nản rồi! Hjx2lay

songoku

Thành viên tích cực

Lịch visa co the se tang vao thang toi. "..... it is anticipated that these cut-off could begin to move forward slowly in the coming months.":1:

kenx91

Thành viên tích cực

Lịch visa co the se tang vao thang toi. "..... it is anticipated that these cut-off could begin to move forward slowly in the coming months.":1:
" slowly" bạn ơi! Sao k "very quickly" đi trờilay

Yenbui54

Thành viên tích cực

Tôi biết các bạn buồn khi nghe tin về Visa Bulletin,tôi cũng có người nhà nằm trong diện F4 ,khi nghe thì tâm trạng chán nản ,không thích làm việc ,lời lẽ không được tử tế với nhau,đôi khi chửi cho mọi người cùng thấy là mình là người biết chửi bằng tiếng Anh .Chúng ta cùng một cảnh ngộ ,người nộp đơn trước phải cho họ đi trước .Chúng tôi sống quen rồi ,cái gì cũng phải xếp hàng,ngay cả vô nhà thương hay Bác sĩ cũng thế,chỉ trừ trường hợp khẩn cấp .Khi khẩn cấp Bác sĩ hay Y tá ,họ coi sơ qua ,nếu thấy thật sự là nguy hiểm đến tính mạng sẽ đươc chữa ngay ,còn không cũng vẫn phải chờ .Bạn sang nước ngoài vẫn cái thói quen cũ ,người ta đứng xếp hàng dài mình nhào vào giữa hàng cũng đứng vào hàng của họ ,người VN mình nhỏ con hơn người nước ngoài ,gặp người Mỹ họ tức họ nắm gáy kéo lại hỏi "What are you doing ?"Bạn có dám trả lời không !
Tôi là người đã xoá bài của một người đã văng tục trên diễn đàn bằng tiếng Anh.

baby_happy2103

Thành viên tích cực

Vậy là F4 đứng yên, tạm yên tâm. Ko biết tháng sau còn lùi nữa hay ko mà sao lùi hoài, bùn ghê!

daihong

Thành viên tích cực

trông chờ 1 tháng , rồi lại thất vọng , ko biết nói gì hơn hy vọng vs tháng 4 trở lại mốc 12/2010 hoặc hơn , hãy nuôi hy vọng để sống

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Ôi trời ơi, làm sao mà sống nổi hả trời. Tụi mình ở ăn ở có ác đâu mà ông trời nỡ đày đọa. Tạm biệt giấc mơ đi Mỹ, tạm biệt tương lai sáng ngời. Em quay lại con đường cũ đây. È cổ ôn thi đại học. Mọi người tiếp tục chờ đợi đi nhé. Chúc mọi người may mắn. Còn em nản quá rồi. Em bỏ cuộc trước đây. Huhuhuhuhuhu.
laylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylay

tantranleha

Thành viên mới

" đợi chờ " là một trong những bước để thực hiện mơ ước. ace nào có tài liệu hay có gì hay để trao dồi kiến thức thì cùng nhau chia sẽ để trong thời gian này chúng ta học rùi sau này còn dùng nữa :1:

đây là 1 web học anh văn khá hay mà em đọc được trên diễn đàn việt di trú. http://www.learnamericanenglishonline.com/index.html :113:
:113: :113:
ai có gì hay thì cùng chia sẽ nha :8: :8: :8:

huong1962

Thành viên mới

May mà đứng yên tại chỗ chớ không lùi,vì mình sợ nó sẽ lùi thêm nữa. Mình diện F4,PD là 28/12/2000,complete ngày 01/10/2010.Cùng ngày PD,cùng một người bảo lãnh nhưng đứa em gái mình chuẩn bị bay ngày 26/03/2011.Nên cũng rất nôn nao hồi hộp,mong rằng qua tháng 04 sẽ tăng.

philboy1952

Cựu Ban điều hành

Đợi thêm một tháng nữa đi ,chắc chắn là sẽ có sự thay đổi,mỗi một tháng đều có Lịch Visa mới ,tôi không hiểu tai sao có nhiều người cứ hỏi có một câu ''Đến bao giờ thì hồ sơ của tôi sẽ được PV".
Có ai biết là khi có hồ sơ thì nôn nóng là mau được hoàn tất sớm,khi hồ sơ đươc PV thì lại mong có Visa ,khi có Visa rồi lại muốn trì hoãn ,hoặc muốn đi liền .Khi sang được đến đây rồi ,chỉ muốn quay về và hỏi :"tôi muốn có 2 quốc tịch hay tôi muốn trở về ".Đó là những điều nghịch lý không thể tưởng tượng được .

nam461987

Thành viên tích cực

hehe,dù sao cũng dự đoán trước rồi nên ko có gì buồn.......
nghĩ sẵn trong đầu rồi,là F4/2004 thì đến 2014 thế nào cũng tới lượt,còn F4/2001,2002,2003 thì cứ lần lượt là 2011,2012,2013 sẽ được đi,khỏi mong nhanh hơn để khỏi thất vọng,hehe....
chỉ có mấy gia đình 2001 may mắn bay trước rồi là ngoại lệ thôi

kiz_pro

Thành viên tích cực

trời ơi cái F3 khi nào mới trở về móc cũ đây :20::20::20::20:

Thanh Nguyen

Thành viên tích cực

Ôi trời ơi, làm sao mà sống nổi hả trời. Tụi mình ở ăn ở có ác đâu mà ông trời nỡ đày đọa. Tạm biệt giấc mơ đi Mỹ, tạm biệt tương lai sáng ngời. Em quay lại con đường cũ đây. È cổ ôn thi đại học. Mọi người tiếp tục chờ đợi đi nhé. Chúc mọi người may mắn. Còn em nản quá rồi. Em bỏ cuộc trước đây. Huhuhuhuhuhu.
laylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylay
[/

Hi, dear em ilovexu_202,em đừng nên tạo cho mình một cảm giác quá "nãn lòng hay chán nãn" đến như vậy,chúng ta hãy luôn nhớ rằng chúng ta rất may mắn khi có cơ hội được chính phủ Mỹ (không giống như các nước tiên tiến khác như Anh,Đức,Úc...) cho phép bảo lãnh thân nhân qua Mỹ và thời gian chờ đợi ( của thân nhân ở Việt Nam,Trung Quốc...) qua Mỹ nhanh hơn rất nhiều so với các nước khác như Mexico,Philippines... (họ phải chờ đợi mòn mỏi dài cả cổ từ 18 năm đến trên 22 năm),lúc đó chúng ta sẽ thấy rằng chúng ta vẫn luôn may mắn hơn họ rất nhiều và luôn còn có cơ hội rất lớn và đầy triển vọng tươi sáng để được đoàn tụ với người thân bên Mỹ trong tương lai không xa.Oh yeah.Hãy luôn sống lạc quan lên nhe các bạn :41::41:

wonsngo

Thành viên tích cực

Nhìn cái lịch visa mà chỉ biết cười không biết làm gì hơn hahaha chắc tạm wen nó đi quá để còn đi làm và đi học nữa chắc chết quá

Status
Không mở trả lời sau này.