Lịch Visa tháng 3/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

wonsngo

Thành viên tích cực
Ðề: Visa Bulletin For March 2011

Em xem lịch tháng 3 lại phải dài cổ chờ đợi rồi
Theo thông tin em được biết thì người bên mỹ bảo trợ cấp xã hội ở mỹ sắp cạn rồi nên khó mà tăng visa đc huhuu
sợ anh em mình qua rồi lại thất nghiệp làm gánh nặng cho nhà nước chắc không cho qua đâu chắc cầu nguyện xin nền kinh tế mỹ nhanh phục hồi để còn có cơ hội dc đi qua anh em nhớ cầu nguyện nhiều vào nhá
Completed từ tháng 10 rồi mà cứ như vậy chắc chết quá huhuhu
có ai cùng cảnh ngộ ko :102: huhu làm nghĩ học rồi.........giờ phải nai lưng ra đi làm huhuhu chết quá chết quá:21::21::21::21::21::21::21:

Last edited by a moderator:

hoaivan51993

Thành viên mới

Amen laylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylaylayla

buikhoa26

Thành viên tích cực

:20::20::20::20::20::20: Cái lịch Visa :20::20::20::20::20: K bị lùi là may òy :1::1::1::1::1:

sophienhatvo

Thành viên tích cực

Cho dù sao đi nữa thì bây giờ cúng ta cũng phải chờ đợi thôi .... đó là NVC có nói là tháng sau có thể tăng nhẹ... thì chúng ta yên tâm chút rồi chứ như VB năm trước cũng bị tình trạng như bây giờ đến tháng 5 VB mới hoạt động lại đấy thôi

hsinh

Thành viên tích cực

Tiếp tục chờ đến tháng sau ...lay

Litthach

Thành viên tích cực

NVC giải quyết xong những hs 1999-2000 còn tồn đọng, khoảng 2tháng nữa VB tăng chóng mặt cho mà xem:113::6::p
Chuyện gì đến rồi sẽ đến.:1::1::1:

Duy

Thành viên tích cực

Nhìn Lịch visa tháng 03/2011 buồn 50 phút Theo nhiều nguồn thông tin , xác xuất lịch sẽ phục hồi dần dần như sau , ví dụ F4 : Tháng 04 sẽ nhảy lên đến 01/06/2000 , tháng 05 nhảy đến 01/06/2001 , tháng 06 nhảy về vị trí cũ trước đây 01/01/2002 và kể từ tháng 07/2011 các diện mới tăng trở lại . Thôi chúng ta cứ dự đoán như vậy để cho đỡ lo âu , sốt ruột , cứ vui vẻ chờ đợi , học tập và làm việc bình thường vì có lẽ sẽ chẳng có thay đổi tăng đột biến lịch visa đâu các bạn. Buồn quá , Hôm nay...xuống tóc rồi (mới 50% do đi hớt tóc đó mà ) , xin các chùa vô tu nhưng không ai thèm nhận vì nội quy không cho uống...bia, chỉ cho ăn đậu hủ không hà , thôi đành hẹn kiếp sau laylaylay

Cupid

Thành viên tích cực

giấc mơ vẫn cứ là giấc mơ :20: hy vọng nhiều thì sẽ thất vọng càng lớn,thôi thì chuyện gì đến thì nó sẽ đến

duyng90

Thành viên tích cực

A: Hello, How Are You Today ??? :2:
VB: I'm OK Thanks And You ??? :6:
A: ... I'm So Sad :20: Hix
VB: Don't Worry, I guess That You'll Be Happy Next Month !!!
A: Are You Sure ??? ... Yaaaaaay :6:
Ps: Buồn quá đi, hy vọng tháng sau sẽ tăng nhanh :109:

Last edited by a moderator:

long20606

Thành viên mới

Ho so minh F4 mo 30-8-2010 co bi ngung ko.Co ban nao giup minh voi.Thank

emile

Thành viên mới

Vừa rồi khi thấy những người diện F2A năm 2006 nhận thư phỏng vấn thì mình đã tiên đoán có điều ko lành...
Đúng là vạn sự khởi đầu nan... Gian nan bắt đầu nản..
Giờ cũng chỉ biết cười thôi :))

hsinh

Thành viên tích cực

Chỉ biết chờ thôi.Và mỗi tháng hy vọnglay

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Tôi biết các bạn buồn khi nghe tin về Visa Bulletin,tôi cũng có người nhà nằm trong diện F4 ,khi nghe thì tâm trạng chán nản ,không thích làm việc ,lời lẽ không được tử tế với nhau,đôi khi chửi cho mọi người cùng thấy là mình là người biết chửi bằng tiếng Anh .Chúng ta cùng một cảnh ngộ ,người nộp đơn trước phải cho họ đi trước .Chúng tôi sống quen rồi ,cái gì cũng phải xếp hàng,ngay cả vô nhà thương hay Bác sĩ cũng thế,chỉ trừ trường hợp khẩn cấp .Khi khẩn cấp Bác sĩ hay Y tá ,họ coi sơ qua ,nếu thấy thật sự là nguy hiểm đến tính mạng sẽ đươc chữa ngay ,còn không cũng vẫn phải chờ .Bạn sang nước ngoài vẫn cái thói quen cũ ,người ta đứng xếp hàng dài mình nhào vào giữa hàng cũng đứng vào hàng của họ ,người VN mình nhỏ con hơn người nước ngoài ,gặp người Mỹ họ tức họ nắm gáy kéo lại hỏi "What are you doing ?"Bạn có dám trả lời không !
Tôi là người đã xoá bài của một người đã văng tục trên diễn đàn bằng tiếng Anh.
Hoan hô bạn,1 vài câu ngắn nhưng đầy ý nghĩa,tôi có chung tâm trạng với bạn ngày hôm qua.

bobcat

Thành viên mới

e hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn mong các bác đừng cười :p e vẫn thường theo dõi lịch visa hàng tháng nhưng không hiểu ý nó muốn nói gì :confused: VD như VB tháng 3 của F3 - 01 JAN 01 như vậy thì NVC sẽ giải quyết các hồ sơ trước 01 JAN 2001 hay như thế nào ạh :confused:

tantranleha

Thành viên mới

Nhờ các anh chị em thông thạo việc check hồ sơ xem dùm em hồ sơ này, em đọc được hồ sơ này trên diễn dàn xuất nhập cảnh.
*Priority date : 11/04/2006
*Receipt number: WAC-06-153-51857
*Case number: HCM2010709111
Thấy bạn ấy viết là người nhà báo đã đóng tiền visa.

Mình vào Check Status thì thấy hiện tới " Post Decision Activity ".

Khó hiểu thật.

Mong anh chị em giúp đỡ :1:

nguyentrioai

Thành viên tích cực

Nhìn Lịch VB ai cũng phải buồn,mình nhận thấy có vài bạn rất bi quan,vì đây là vấn đề khá"nhạy cảm"nên mình xin góp chút ý:
Giấc mơ Mỷ là chuyện chung của tất cả anh em họ F chúng mình,bây giờ với VB lùi thì mình nên nhìn về khía cạnh lạc quan khác,bình tỉnh là động lực lớn nhất hiện nay,trong tương lai chắc chắn chúng ta sẻ đặt chân trên Nước Mỹ nhưng không ai có thể chắc chúng ta có thể Hạnh phúc trên xứ Cờ Hoa này,vậy chúng ta tạm an ủi mình,tạm hạnh phúc với những gì chúnh ta đang có,và Tôi xin kính Chúc tất cả gia đình F...một Năm mới an khang-Hanh phúc,Đạt mọi điều mơ ước,nếu có thể thì như tiêu chí Diển Đàn thân thương chúng ta"Người đi trước rước người đi sau" Xin Cám ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhờ các anh chị em thông thạo việc check hồ sơ xem dùm em hồ sơ này, em đọc được hồ sơ này trên diễn dàn xuất nhập cảnh.
*Priority date : 11/04/2006
*Receipt number: WAC-06-153-51857
*Case number: HCM2010709111
Thấy bạn ấy viết là người nhà báo đã đóng tiền visa.

Mình vào Check Status thì thấy hiện tới " Post Decision Activity ".

Khó hiểu thật.

Mong anh chị em giúp đỡ :1:
Hồ sơ này được chấp thuận ngày 22.7.2010 nên đã có Case number và đang ở bước này là chính xác rồi bạn. :113:

tantranleha

Thành viên mới

Vậy anh check dùm em hồ sơ này xem, có Priority date sớm hơn hồ sơ trên, và cũng có Case number nhưng check status thì đang ở " Initial Review "
*Priority date : 07/03/2006
*Receipt number: WAC-06-126-50670
*Case number: HCM2010668119

À, anh cho em hỏi là cái WAC-**-***-***** là được NVC cấp cho từng hồ sơ theo thứ tự phải không anh ? và F nào cũng được lấy số theo tứ tự hồ sơ trước sau hả anh hay là ngẫu nhiên ?

Em cám ơn anh trước.

Status
Không mở trả lời sau này.