Lịch Visa tháng 3/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

tantranleha

Thành viên mới
Ðề: Visa bulletin

Tại sao lịch visa lại di lùi vậy? ACE làm ơn giải thích giùm.
vì NVC phải giải quyết vài hồ sơ còn tồn đọng lại đã completed mà chưa đi được và một phần vì số lượng chỉ tiêu visa một năm có giới hạn. chuyện này cách đây 3 tháng rồi, bạn tìm kiếm thêm sẽ có giải thích cụ thể.

Last edited by a moderator:

sophienhatvo

Thành viên tích cực
Ðề: Visa Bulletin For March 2011

e hỏi 1 câu hơi ngớ ngẩn mong các bác đừng cười :p e vẫn thường theo dõi lịch visa hàng tháng nhưng không hiểu ý nó muốn nói gì :confused: VD như VB tháng 3 của F3 - 01 JAN 01 như vậy thì NVC sẽ giải quyết các hồ sơ trước 01 JAN 2001 hay như thế nào ạh :confused:
Chào bạn!
Đúng rồi đó bạn.... VB cho các diện ở mốc thời gian trên thì NVC chỉ giải quyết cho những hồ sơ từ các mốc thời gian đó trở về trước thôi ^^

trandungthimy

Thành viên mới

hohohoho, tháng trước mình đã khóc rồi, tháng này tình hình vẫn chẳng khá hơn là bao nhiu! chỉ còn biết cười cho vơi niềm đau thôi. mình theo Thiên Chúa giáo nên tối nào cũng đọc kinh cầu nguyện cho cái VB trở lại như bình thường. Dạo này cứ bị lên cơn đau tim suốt vì cái VB, chậc chậc chậc. Ôi cuộc đời, ai biết trước chữ ngờ!:21:

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

mình nghỉ lịch visa năm nay giống năm 2010 quá. nó đứng 4 tháng đầu năm liền.
lay lay lay lay :113:

cafeg7

Thành viên tích cực

Cứ bình thường đi mọi người...Cái gì đến tất sẽ fải đến...có buồn, có lo, có mong thì mình cũng ko thay đổi được tình hình. Cứ sống tốt và vui vẻ với hiện tại, để sau này wa rồi, ta lại có những mối lo khác nơi đất khách quê người ^^

kathynguyen2911

Thành viên mới

Chào các anh chị,
Cho em hỏi 1 chút, em thuộc diện F1. Lịch visa lùi 1/1/2005 có nghĩa là sao. Giải thích giùm em dc khong ah. :2:
Cám ơn các anh chị,
Ndung

nam461987

Thành viên tích cực

Chào các anh chị,
Cho em hỏi 1 chút, em thuộc diện F1. Lịch visa lùi 1/1/2005 có nghĩa là sao. Giải thích giùm em dc khong ah. :2:
Cám ơn các anh chị,
Ndung
Thắc mắc này đã được các cô chú trả lời khá nhiều,cố gắng xem lại những bài viết trong diễn đàn trước khi đặt câu hỏi nhé......
lịch visa lùi đến 1/1/2005 có nghĩa là tháng 3/2011 này chỉ giải quyết cho những hồ sơ F1 nào có ngày ưu tiên từ 1/1/2005 trở về trước

wonsngo

Thành viên tích cực

hahaha mẹ bảo chờ đợi là hạnh phúc
Hồ sơ em completed từ tháng 10/2010 tới giờ mà vẫn chờ nè F2A
nhìn cái lịch visa khóc ko ra tiếng chỉ biết cười thôi chứ biết làm gì nữa bi giờ

Last edited by a moderator:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Còn ở VN là còn vui, còn cơ hội để chuẩn bị tâm lý, tinh thần cũng như tri thức khi bước sang vùng đất đầy cơ hội cũng như đầy mối nguy này ^^ Chỉ buồn cho các bạn bị lố tuổi thôi ^^

bõnich

Thành viên tích cực

Tôi biết các bạn buồn khi nghe tin về Visa Bulletin,tôi cũng có người nhà nằm trong diện F4 ,khi nghe thì tâm trạng chán nản ,không thích làm việc ,lời lẽ không được tử tế với nhau,đôi khi chửi cho mọi người cùng thấy là mình là người biết chửi bằng tiếng Anh .Chúng ta cùng một cảnh ngộ ,người nộp đơn trước phải cho họ đi trước .Chúng tôi sống quen rồi ,cái gì cũng phải xếp hàng,ngay cả vô nhà thương hay Bác sĩ cũng thế,chỉ trừ trường hợp khẩn cấp .Khi khẩn cấp Bác sĩ hay Y tá ,họ coi sơ qua ,nếu thấy thật sự là nguy hiểm đến tính mạng sẽ đươc chữa ngay ,còn không cũng vẫn phải chờ .Bạn sang nước ngoài vẫn cái thói quen cũ ,người ta đứng xếp hàng dài mình nhào vào giữa hàng cũng đứng vào hàng của họ ,người VN mình nhỏ con hơn người nước ngoài ,gặp người Mỹ họ tức họ nắm gáy kéo lại hỏi "What are you doing ?"Bạn có dám trả lời không !

Tôi là người đã xoá bài của một người đã văng tục trên diễn đàn bằng tiếng Anh.
Chào bác Yenbui! gia đình cháu nhận visa vào ngày 14/2(hôm qua), cháu mừng lắm. giờ mới chia sẻ với mọi người được:1:. vì nhiều người có giấy hồng rồi vẫn bị thu hồi(thành thạt chia buồn) nên cháu không dám nói gì(sợ hụt hẫng:43:). giờ thì cháu yên tâm rồi. Mong rằng mọi người sớm có tin vui.(Cháu vui 1 mình buồn lắm:2:).Chào bác và gia đình XNC

baby_happy2103

Thành viên tích cực

Có cách nào khi hồ sơ lùi mà vẫn xét CSPA theo mốc thời gian cũ được ko? mình đọc bài về CSPA áp dụng cho visa lùi vẫn ko hiểu lắm. ACE có thể giải thích cho mình hiểu ko? VB lùi vậy thì chắc chắn dính CSPA ở lại mất tiu rồi, hic

nhocino

Thành viên tích cực

oh my gosh
laylaylaylaylay
xin hãy đưa nó về nơi mà nó đã quay lại
f3 complete 10.09.2010 PD 31.05.2002
laylaylaylaylaylaylaylaylaylay

tantranleha

Thành viên mới

Có cách nào khi hồ sơ lùi mà vẫn xét CSPA theo mốc thời gian cũ được ko? mình đọc bài về CSPA áp dụng cho visa lùi vẫn ko hiểu lắm. ACE có thể giải thích cho mình hiểu ko? VB lùi vậy thì chắc chắn dính CSPA ở lại mất tiu rồi, hic
bạn chia sẽ mình cái link bài đó để mình xem với.
cám ơn bạn nhiều :1:

tranthihoang

Thành viên mới

Chờ mỏi mòn đến lúc nhận được tin là hồ sơ F4 nhà mình completed tháng 1/2011 thì tiếp theo lại thấy là VB tháng 2 lùi đi mất 2 năm :41::41::41:

baby_happy2103

Thành viên tích cực

bạn chia sẽ mình cái link bài đó để mình xem với.
cám ơn bạn nhiều :1:
Link nè bạn, mình vẫn không hỉu lắm. Vì sợ sau này hồ sơ đáo hạn nhưng sau đó VB bị lùi thì không biết làm cách nào để CSPA bị khóa lại trong lần đáo hạn đầu tiên. Không thì chắc ở lại rồi, NVC làm việc ko thể đoán trước được điều gì xảy ra cả :109: :109:

http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=35034

trinhchau89

Thành viên mới

hahaha mẹ bảo chờ đợi là hạnh phúc
Hồ sơ em completed từ tháng 10/2010 tới giờ mà vẫn chờ nè F2A
nhìn cái lịch visa khóc ko ra tiếng chỉ biết cười thôi chứ biết làm gì nữa bi giờ
Tui cũng đồng cảnh ngộ với bạn nè ! HS complete đầu tháng 10 vậy mà ........... bùn ơi là bùn !

tantranleha

Thành viên mới

Link nè bạn, mình vẫn không hỉu lắm. Vì sợ sau này hồ sơ đáo hạn nhưng sau đó VB bị lùi thì không biết làm cách nào để CSPA bị khóa lại trong lần đáo hạn đầu tiên. Không thì chắc ở lại rồi, NVC làm việc ko thể đoán trước được điều gì xảy ra cả :109: :109:

http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=35034
Chào bạn, nếu theo ví dụ " Vì đương đơn không nộp đơn I-485 trước khi ngày ưu tiên bị lui lại nên tuổi của đương đơn tính ở ngày 1 tháng 2 năm 2006. " thì bây giờ bạn hãy nộp đơn I-485 đi.

Hay bạn này gửi mail cho chú Thành đi infoxnc@gmail.com để chú giải đáp cụ thể luôn.

Chúc bạn vui vẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.