Lịch Visa tháng 4/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

yenvy_nguyen46

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 4/2011

Hiện nay NVC đã giải quyết hồ sơ nộp tháng 2/2000, vậy với đà tăng như hiện nay, nhiều nhất là 3 tháng sau nhà bạn sẽ có hi vọng. Hoặc sớm thì tháng sau. Ngày 10/4 tới bạn hãy vào trang travel.state.gov xem thử lịch Visa giải quyết đến thời điểm nào sẽ rõ. Hoặc không hiểu cách xem thì cứ vào diễn đàn, ở các topic lịch visa hàng tháng, mọi người sẽ trả lời giúp bạn. Chúc bạn mọi điều tốt đẹp!

beercamap113

Thành viên tích cực

so ho so: HCM2005714070
ngay uu tien: priority date July 27, 2001
mấy bác xem giúp con, xem chừng nào con được phỏng vấn , con nghe nói là chờ phỏng vấn là 6 tháng mà con chờ gần được 5 tháng rồi, có đúng là chờ phỏng vấn 6 tháng không vậy mấy bác con nghe bên mỹ nói .

beercamap113

Thành viên tích cực

so ho so: HCM2005714070
ngay uu tien: priority date July 27, 2001
mấy bác xem chừng nào con được phỏng vấn con nghe bên mỹ nói là chờ phỏng vấn là 6 tháng con chờ gần được 5 tháng rồi . Có đúng la chờ phỏng vấn là 6 tháng phải không mấy bác

basonbeo

Thành viên mới

anh chị cho em hỏi lịch của em là chừng nào được cấp vsa:HCM2008 580035

maih0ang

Thành viên tích cực

Mọi người ơi cho mình hỏi , hồ sơ F4 nhà mình có Priority Date: 22MAY2001, mà xem ở phía trên kia thì thấy
F4 : 01.02. 2000 .. vậy có nghĩa là lịch này fải qua ngày Priority Date:22MAY2001 thì mới tới lượt giải quyết của hồ sơ nhà mình phải không ?. mình mới tham gia cũg ko rành lắm . mong mọi người chỉ giúp.

nguyenchauanh

Thành viên tích cực

Mọi người ơi cho mình hỏi , hồ sơ F4 nhà mình có Priority Date: 22MAY2001, mà xem ở phía trên kia thì thấy
F4 : 01.02. 2000 .. vậy có nghĩa là lịch này fải qua ngày Priority Date:22MAY2001 thì mới tới lượt giải quyết của hồ sơ nhà mình phải không ?. mình mới tham gia cũg ko rành lắm . mong mọi người chỉ giúp.
đúng rồi đó bạn...!cũng mau tới thôi mà, bạn cứ chơi thoả mái đi. năm sau chắc bay rồi...chúc vui.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Giải thích nhé. Khi VB đăng lịch visa tháng 4/2011, chỉ cho diện F: là DD/MM/YYYY. Tức là NHỮNG HỒ SƠ NỘP ĐƠN BẢO LÃNH (CÓ NGÀY ƯU TIÊN, NGÀY MÀ NGƯỜI BẢO LÃNH MỞ HỒ SƠ) TRƯỚC DD/MM/YYYY THÌ HỒ SƠ ĐÓ SẼ ĐƯỢC PHỎNG VẤN TRONG THÁNG 4/2011.
Lịch visa thường đăng vào giữa tháng. Ví như vừa rùi ngày 9/3/2011 thì NVC đăng lịch tháng 4/2011.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Giải thích nhé. Khi VB đăng lịch visa tháng 4/2011, chỉ cho diện F: là DD/MM/YYYY. Tức là NHỮNG HỒ SƠ NỘP ĐƠN BẢO LÃNH (CÓ NGÀY ƯU TIÊN, NGÀY MÀ NGƯỜI BẢO LÃNH MỞ HỒ SƠ) TRƯỚC DD/MM/YYYY THÌ HỒ SƠ ĐÓ SẼ ĐƯỢC PHỎNG VẤN LẤY VISA TRONG THÁNG 4/2011.
Lịch visa thường đăng vào giữa tháng. Ví như vừa rùi ngày 9/3/2011 thì NVC đăng lịch tháng 4/2011.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Giải thích nhé. Khi VB đăng lịch visa tháng 4/2011, chỉ cho diện F: là DD/MM/YYYY. Tức là NHỮNG HỒ SƠ NỘP ĐƠN BẢO LÃNH (CÓ NGÀY ƯU TIÊN, NGÀY MÀ NGƯỜI BẢO LÃNH MỞ HỒ SƠ) TRƯỚC DD/MM/YYYY THÌ HỒ SƠ ĐÓ SẼ ĐƯỢC PHỎNG VẤN LẤY VISA TRONG THÁNG 4/2011.

kai.nguyen

Thành viên tích cực

Giải thích nhé. Khi VB đăng lịch visa tháng 4/2011, chỉ cho diện F: là DD/MM/YYYY. Tức là NHỮNG HỒ SƠ NỘP ĐƠN BẢO LÃNH (CÓ NGÀY ƯU TIÊN, NGÀY MÀ NGƯỜI BẢO LÃNH MỞ HỒ SƠ) TRƯỚC DD/MM/YYYY THÌ HỒ SƠ ĐÓ SẼ ĐƯỢC PHỎNG VẤN TRONG THÁNG 4/2011.
PD là ngày người bảo lãnh mở hồ sơ tức là ngày nộp hồ sơ cho NVC hả anh orion???
muốn kiểm tra ngày PD của hs em mà không biết làm như thế nào? Hỏi chú thì chú bảo tận năm 2009 luôn trong khi hồ sơ được nộp vào năm 2001, không biết chú có nhầm lẫn gì không? hay là sau 8 năm mới có ngày PD:43:

emile

Thành viên mới

@kai.nguyen: Theo mình thì pd của bạn vào năm 2001 và đến 2009 thì đến lượt mở hồ sơ nên chú bạn mới hiểu lầm đó là pd thôi :)

gatay

Thành viên tích cực

MInh xem bảng lịch visa tháng 4/2011 mà xem hoài không hiểu gì cả, ACE nào giải thích cho mình biết với, gì mà..tăng..tăng..giảm..giảm (nhứt đầu wa), mình kết hôn theo diện vợ chồng (IR/CR1a), hồ sơ nôp vào T10/2010, mà sao xem trong lịch phỏng vấn không có diện này gì hết vậy ta.

Thanks nhiều.

mytien

Thành viên mới

Mình diện F4 PD: 7/2001, không biết khi nào mới có giấy PV đây hic hic. Sao thấy nản quá! :2::2::2:

dinhhuy2812

Thành viên tích cực

MInh xem bảng lịch visa tháng 4/2011 mà xem hoài không hiểu gì cả, ACE nào giải thích cho mình biết với, gì mà..tăng..tăng..giảm..giảm (nhứt đầu wa), mình kết hôn theo diện vợ chồng (IR/CR1a), hồ sơ nôp vào T10/2010, mà sao xem trong lịch phỏng vấn không có diện này gì hết vậy ta.

Thanks nhiều.
NVC không giới hạn Vi Sa cho diện vợ chồng nên khi hồ sơ của bạn hoàn tất thì NVC sẽ gọi PV thôi.

orion_tuan

Thành viên tích cực

PD là ngày người bảo lãnh mở hồ sơ tức là ngày nộp hồ sơ cho NVC hả anh orion???
muốn kiểm tra ngày PD của hs em mà không biết làm như thế nào? Hỏi chú thì chú bảo tận năm 2009 luôn trong khi hồ sơ được nộp vào năm 2001, không biết chú có nhầm lẫn gì không? hay là sau 8 năm mới có ngày PD:43:
Thông tin: Khi NBL làm I-130 là mẫu đơn bảo lãnh(phí 420 USD), họ sẽ gửi cho sở di trú Hoa Kì, ở VN có thể gửi đc tại văn phòng di trú Mỹ trước ngày 31/3/2011.
Ví dụ như hồ sơ gia đình tôi. Cậu tôi gửi ngày 9 tháng 11 năm 2001, và chờ thì đc sở di trú chấp nhận ngày 19 tháng 11 năm 2001, đó cũng là ngày ưu tiên, trong I-797 có ngày này. Sau đó sở di trú sẽ chuyển hồ sơ cho National Visa Center(NVC), NVC là trung tâm giải quyết visa, cấp visa đến Hoa Kì. NVC xem xét vài năm sau đó. Lúc này bên VN vẫn chưa có giấy gì. Đến lúc NVC chấp thuận hồ sơ tui là tháng 6 năm 2009, lúc đó tôi ở VN nhận đc giấy báo chấp thuận, trong đó: k nên đi du lịch, k nếu thay đổi địa chỉ,...báo hồ sơ diện gì, ngày ưu tiên, case number,...
Hồ sơ có những loại ngày sau:
Ngày ưu tiên.
Ngày chấp thuận.
Ngày đáo hạn.
Ngày Hoàn Tất.
Ngày Phỏng Vấn.
Nếu Hoàn tất chờ Ngày PV theo lịch visa hàng tháng.

DungPham

Thành viên tích cực

Sáng nay vô diễn đàn thấy lịch của F2A mà mừng hét lớn. chả là mới 7/3 đi lấy VISA thì bị cho giấy xanh về chờ lịch. may quá sang tháng 4 là ok ùi.Cho mình hỏi giờ phải liên lạc lại với LSQ cách nào? tới cửa sổ phòng thôg tin hỏi hay là đi vô giống như bổ túc hồ sơ nhỉ? Xin chúc mừng những anh chị nào giống mình còn anh chị nào chưa tới lượt sẽ mau chóng đáo hạn hồ sơ nhé!!!
chào bạn! cho mình hỏi bạn làm hồ sơ F2A từ khi nộp đơn bảo lãnh đến nay mất bao lâu vậy? làm ơn cho mình biết với! chúc bạn gặp may mắn sớm đoàn tụ!

duydmit

Thành viên mới

vui quá f3 tăng rồi ... mặc dù của mình t2. 2002 lận .... :24::24: hy vọng tháng sau tăng 6 thán luôn :113::113:
thành thật chia buồn với f1 nhé :2:
ua~ sao luật sư nói với mình f3 đã giải quyết hồ sơ đến tháng 5-2002 roi nhi~..ko hiu~ lun

ccicc

Thành viên tích cực

Đề nghị các bạn ko hỏi và trả lời trong topic này, vì như vậy các bạn sẽ làm xáo trộn trong diễn đàn. Mỗi 1 thành viên đều mở 1 topic để hỏi và sẽ được trả lời. Những bài post ko đúng sẽ bị Admin xóa. Mong các bạn hợp tác.
:33::16::16::16:

Status
Không mở trả lời sau này.