Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Status
Không mở trả lời sau này.

minh.it

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Minh vua được Luat su ben My trả lời, Minh có thê được Phong van trong vài tháng tới.Hy vọng điều đo đúng.HS minh PD T8/01
Thú thật, mọi người đừng kỳ vọng gì nhiều về thông tin như trên. Họ cũng chỉ phỏng đoán thôi. PD của bạn là T8/2001 nên họ nói vậy khả năng trúng cũng cao.

Theo những thông tin mình đọc được, những ngày qua dự luật mới đã đang được đem ra tranh luận ở quốc hội và sớm tiến hành voting. Tuy có nhiều bổ xung thay đổi, nhiều thông tin cho biết dự luật mới có khả năng sẽ được quốc hội thông qua cuối mùa hè này.

Mãi tới hôm nay, vẫn chưa thấy thông tin thay đổi gì liên quan đến diện F3/F4 như đề xuất ban đầu của nhóm 8 TNS.

chihuahua8383

Thành viên tích cực

Hi các Anh Chị Em trong Diễn Đàn. Anh chị vui lòng hướng dẫn mẩu thư viết mail gởi NVC và HCMC Consulate về vấn đề Visa diện F4 bị "Đứng" tháng trước và có thể là tháng 6 này nữa. Nói thật, Tôi rất bức xúc. Ok, chờ bao lâu cũng có thể chấp nhận. Tuy nhiên, Chúng ta , những Anh Chị Em thuộc diện F4 CẦN PHẢI BIẾT LÝ DO TẠI SAO ĐÃ ĐÓNG TIỀN, VÀ COMPLETE HỒ SƠ, nhưng vẫn chưa được giải quyết. Và điều khó hiểu, kèm theo Khó Chịu là các diện khác điều tăng, thậm chí tăng mạnh.

Rất mong nhận được sự hướng dẫn từ ban điều hành và các Anh Chị Em có kinh nghiệm để Tôi viết thư YÊU CẦU ĐƯỢC TRẢ LỜI CỦA NHỮNG HỒ SƠ F4 ĐÃ HOÀN TẤT, NHƯNG TẠI SAO LẠI "CHẶN" LICH PHỎNG VẤN & CẤP VISA .
Chân thành cảm ơn.

Nói thật với Anh Chị Em trên diễn đàn, đôi khi Tôi thấy việc cấp Visa cho diện F4 thật là QUÁ ĐÁNG trong suốt 1 năm vừa rồi từ 05/2012 đến 05/2013. Chúng ta phải lên tiếng và cần được trả lời. Không có lý do gì mà ngồi Than...Thở và Buồn Cả.
đó là chuyện "con kiến kiện củ khoai", chẳng có ích gì cả. Ở mỹ gọi là "chuyện chính phủ" còn ở vn gọi là "chuyện nhà nước". Đi hay ko là quyền của bạn thôi, nhanh hay chậm là quyền của chủ nhà " nước mỹ". cần nhớ rõ là chúng ta xin đến nhà nó ở chứ nó ko đến nhà mình. Bạn gửi thư linh tinh có thể sẽ có cái note cho HS của bạn đấy.

Giải pháp hay nhất lúc này mọi người đã làm là : Than.. thở và buồn.

Xin chấm hết

dungthu235

Thành viên tích cực

đó là chuyện "con kiến kiện củ khoai", chẳng có ích gì cả. Ở mỹ gọi là "chuyện chính phủ" còn ở vn gọi là "chuyện nhà nước". Đi hay ko là quyền của bạn thôi, nhanh hay chậm là quyền của chủ nhà " nước mỹ". cần nhớ rõ là chúng ta xin đến nhà nó ở chứ nó ko đến nhà mình. Bạn gửi thư linh tinh có thể sẽ có cái note cho HS của bạn đấy.

Giải pháp hay nhất lúc này mọi người đã làm là : Than.. thở và buồn.

Xin chấm hết
Những góp ý này đã được ACE và Ban điều hành góp ý xong rồi.Bạn Duc Duong cung đã vui vẻ đồng ý.Xin đừng ai nói thêm nữa , tránh gây khó chịu cho bạn ấy.Chúc mọi người vui vẻ.

Duc Duong

Thành viên mới

Hi..hi..Tks Anh Dungthu235 đã chia sẻ. Chúc ACE vui, khỏe và gặp nhiều may mắn.

duy_nguyen

Thành viên mới

Hôm nay đã 10/5 rồi sao chưa thấy động tĩnh visa tháng sau vậy cả nhà. Nghe nói các nghị sĩ đang bỏ phiếu mong sao sẽ thành công :6: Có lẽ qua 20/5 sẽ có kết quả phải không cả nhà . Hồi hộp quá :2:

tunguyen1986

Thành viên mới

Thôi f4 nhấp chút cũng mừng rồi,tháng nào cũng tăng điều điều là Ok,sbd tháng 12 biết khi nào đến,cứ ngóng trông mãi sao chưa đến

Status
Không mở trả lời sau này.