Lịch Visa tháng 7 và dự đoán lịch tháng 8.2013

Ðề: Lịch Visa tháng 7 và dự đoán lịch tháng 8.2013

chào ACE , em kiểm tra case thì nó nói là " IN TRANSIT , Your case is in transit to the Consular Section. Your interview date was provided to you by the National Visa Center " , có phải là NVC đã gửi thư PV qua bưu điện ko ạ ( vì em chưa nhận dc thư qua email )
Chào bạn chulun ,bạn cho mình hỏi bạn thuộc diện nào ? mình cũng đang đợi thư phỏng vấn dài cả cổ rồi nè hic hic
nếu bạn đã thiết lập email với NVC thì bạn sẽ nhận thư PV bằng email trước,vẫn có 1 vài trường hợp người thân bên Hoa Kì nhận trước.bạn cứ check mail thường xuyên nha, nhớ kêu ng` nhà bên Hoa kì kiểm tra hòm thư luôn. @_@ chúc bạn may mắn @_@

vuthangsi

Ban điều hành

Xin cho hỏi, nếu đã có tên đóng $404 visa, hồ sơ completed, nhưng nếu không có tên trong thư PV thì mình khiếu nại thế nào ?
Rất cám ơn diễn đàn .
1 NẾU CÓ THƯ GỌI PHỎNG VẤN , MÀ KHÔNG CÓ TÊN
Thì điền đơn điện tử gởi LSQ HOA KỲ khiếu nâi CSPA ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

nguyenduy123

Thành viên tích cực

xin hỏi bạn vuthangsi cái này luôn gia đình mới tìm được cái approved date là September 4 2009 , PD 23/01/2003 và chị em sinh ngày 2/7/1985 vậy chị em có được đi cùng gia đình không , cám ơn nhiều .

duty348

Thành viên mới

đây là mẫu thư khiếu nại CSPA (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/6902-Mẫu-thư-khiếu-nại-CSPA-gửi-cho-NVC).
mà bạn có chắc là con bạn đủ tuổi cspa không? tính thử xem sao rồi hãy khiếu nại nha. @_@
Cám ơn bạn, nhưng nếu đã đóng $visa thì có phải tuổi đã khóa vào thời điểm đó không?

Con mình sinh 1985, tuổi CSPA vào T11/2010 khi hồ sơ completed là 17t 1 tháng , vậy sau khi lịch visa lùi thì tuổi CSPA đến hôm nay ( T7/2013 )là bao nhiêu ?
Nếu tính tuổi đến khi quá hạn theo bảng tính của XNC thì tháng 7/2014 con mình mới quá 21t .

Mình f4 có PD 01/10/2001 , ngày chấp nhận 10/7/2009, completed 26/11/2010, nhờ các bạn trên diễn đàn nhiều kinh nghiệm xin tư vấn giúp. Xin cám ơn

duty348

Thành viên mới

1 NẾU CÓ THƯ GỌI PHỎNG VẤN , MÀ KHÔNG CÓ TÊN
Thì điền đơn điện tử gởi LSQ HOA KỲ khiếu nâi CSPA ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
Xin cám ơn anh rất nhiều, hiện giờ tôi cũng đang chờ lịch visa, tôi sẽ nghiên cứu mẫu thư này trước, nhưng nếu khi nhận thư mà có tên PV thì ổn hết phải không anh ?

Chúc anh một ngày tốt lành .

vinli

Thành viên tích cực

Anh chị cho e hỏi khi phỏng vấn đậu rồi có cần phải đóng tiền 165usd trước rồi mới được đi hay không? Tại lúc em đi mua vé máy bay người ta nói phải đóng tiền đó rồi mang tờ giấy đóng tiền theo khi đi máy bay mới được. Thanks mọi người

xin hỏi bạn vuthangsi cái này luôn gia đình mới tìm được cái approved date là September 4 2009 , PD 23/01/2003 và chị em sinh ngày 2/7/1985 vậy chị em có được đi cùng gia đình không , cám ơn nhiều .
PD 01/23/2003
app 09/04/2009
ngày sinh : 07/02/1985
ngày tròn 21t 07/02/2006 (mm/dd/yyyy)
thời gian chờ chấp thuận 6năm 8tháng 12ngày
tuổi cspa của bạn là 07/02/2006 +6năm 8tháng 12ngày=> 03/14/2013
chị bạn đã quá tuổi để có thể đi cùng gia đình. @)@

Cám ơn bạn, nhưng nếu đã đóng $visa thì có phải tuổi đã khóa vào thời điểm đó không?

Con mình sinh 1985, tuổi CSPA vào T11/2010 khi hồ sơ completed là 17t 1 tháng , vậy sau khi lịch visa lùi thì tuổi CSPA đến hôm nay ( T7/2013 )là bao nhiêu ?
Nếu tính tuổi đến khi quá hạn theo bảng tính của XNC thì tháng 7/2014 con mình mới quá 21t .

Mình có PD 01/10/2001 , ngày chấp nhận 10/7/2009, completed 26/11/2010, nhờ các bạn trên diễn đàn nhiều kinh nghiệm xin tư vấn giúp. Xin cám ơn
tuổi cspa sẽ được khóa khi hồ sơ đáo hạn. bạn có phải diện F4 (anh chị em bảo lãnh)? diện F4 PD 01/10/2001 đã đáo hạn vào tháng 9/2010 => tuổi của con bạn đã được khóa lại từ lúc đó.
bạn đợi thư PV về rồi làm theo hướng dẫn của aVuthangsi (ở trên) nha.
chúc mừng bạn

Xin cám ơn anh rất nhiều, hiện giờ tôi cũng đang chờ lịch visa, tôi sẽ nghiên cứu mẫu thư này trước, nhưng nếu khi nhận thư mà có tên PV thì ổn hết phải không anh ?

Chúc anh một ngày tốt lành .
hi`hi`.tất nhiên rồi. có tên trong thư PV thì khiếu nại làm gì nữa!!! @_@

chihuahua8383

Thành viên tích cực

Anh chị cho e hỏi khi phỏng vấn đậu rồi có cần phải đóng tiền 165usd trước rồi mới được đi hay không? Tại lúc em đi mua vé máy bay người ta nói phải đóng tiền đó rồi mang tờ giấy đóng tiền theo khi đi máy bay mới được. Thanks mọi người
Khi nào em đóng cũng lên máy bay được, ai mà bán vé máy đòi giấy phí 165 ?, mua chỗ khác, chỉ cần có visa hợp lệ thôi là đủ

ConChuot

Thành viên tích cực

Mình muốn hỏi hồ sơ được app hay chưa thì dùng mẫu mail nào zậy a vuthangsi?
Người bảo lãnh gởi mail hay người được bảo lãnh gởi vậy a?
Hồ sơ e nộp lâu rồi sao ko thấy đông tĩnh gì hết.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình muốn hỏi hồ sơ được app hay chưa thì dùng mẫu mail nào zậy a vuthangsi?
Người bảo lãnh gởi mail hay người được bảo lãnh gởi vậy a?
Hồ sơ e nộp lâu rồi sao ko thấy đông tĩnh gì hết.
Bạn dùng E-REQUEST gởi cho USCIS để hỏi tình trạng hồ sơ .
https://egov.uscis.gov/e-request/Case.do;jsessionid=bac2IaSN5Ll0v58fMYI_t
các câu có dấu hoa thị màu đỏ phải được điền đầy đủ .
Người bảo lảnh gởi .
Nếu người được bảo lảnh gởi , thì dùng MAILING ZIPCODE của người bảo lảnh .

ConChuot

Thành viên tích cực

Người bảo lảnh gởi .
KHÔNG được bác ơi!
Cái này đã hết hạn rồi!
[h=1]e-Request[/h][h=2]Session Timeout[/h][h=3]Error occurred:[/h]Your session has timed out from inactivity.

vuthangsi

Ban điều hành

không được bác ơi!
Cái này đã hết hạn rồi!
[h=1]e-request[/h][h=2]session timeout[/h][h=3]error occurred:[/h]your session has timed out from inactivity.
khi gởi yêu cầu này phải trong thời gian làm việc của uscis .khoãng 8 giờ tối Gởi lại và không để quá lâu TRẠNG THÁI TRANG NÀY .

thuannam1994

Thành viên tích cực

Người bảo lảnh gởi .

Anh/Chị ơi giải thích giùm em nghĩa là gì thế?

Your e-Request confirmation number is: SR11841300004CSC for Form I130 and reported issue of: Beyond Posted Processing Times.

You have successfully submitted an inquiry to USCIS. You can expect to receive a response within 30 days. If you do not receive a response within 30 days, please call USCIS Customer Service at 1-800-375-5283 or 1-800-767-1833 (TTY). You will need to provide the confirmation number listed above when you call.

vuthangsi

Ban điều hành

anh/chị ơi giải thích giùm em nghĩa là gì thế?

Your e-request confirmation number is: Sr11841300004csc for form i130 and reported issue of: Beyond posted processing times.

You have successfully submitted an inquiry to uscis. You can expect to receive a response within 30 days. If you do not receive a response within 30 days, please call uscis customer service at 1-800-375-5283 or 1-800-767-1833 (tty). You will need to provide the confirmation number listed above when you call.
uscis xác nhận , bạn đã hoàn tất câu hỏi điện tử gởi đến uscis. E-request của bạn hỏi về trường hợp hồ sơ sr11841300004csc . Trong vòng 30 ngày , kể từ ngày uscis nhận e-request của bạn .
Nếu bạn chưa nhận được câu trã lời thì gọi điện thoại đến số
1-800-375-5283.

baouyentd

Thành viên tích cực

cho em hỏi, thường trước 6 tháng so với ngày PD, sẽ gửi giấy bảo đóng tiền visa phải không ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

cho em hỏi, thường trước 6 tháng so với ngày PD, sẽ gửi giấy bảo đóng tiền visa phải không ạ?
Không có một thời gian cố định cho việc mỡ hồ sơ đóng tiền .
Như hiện nay diện F3 , ĐANG GỌI PHỎNG VẤN CÁC HỒ SƠ CÓ NGÀY ƯU TIÊN TRƯỚC NGÀY 01/12/2002 VÀ ĐANG MỠ HỒ SƠ DIỆN F3 CÓ NGÀY ƯU TIÊN 12/03/2003 , NHƯ BẠN ĐÃ BIẾT .
NẾU HỒ SƠ BẠN CÓ NGÀY ƯU TIÊN TRONG THÁNG 03/2003 VÀ THUỘC DIỆN F3 , THÌ GỞI EMAIL CHO NVC ĐỂ HỎI THĂM TÌNH TRẠNG HỒ SƠ CỦA MÌNH .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

nguyenduy123

Thành viên tích cực

PD 01/23/2003
app 09/04/2009
ngày sinh : 07/02/1985
ngày tròn 21t 07/02/2006 (mm/dd/yyyy)
thời gian chờ chấp thuận 6năm 8tháng 12ngày
tuổi cspa của bạn là 07/02/2006 +6năm 8tháng 12ngày=> 03/14/2013
chị bạn đã quá tuổi để có thể đi cùng gia đình. @)@
cảm ơn bạn rất nhiều , thật chán vì gia đình đi mà lại phải rớt 1 người nhưng nghe dc tin tháng này f3 tăng 2 tháng mình cũng mừng lắm vậy là sắp tới tháng 1/2003 rồi chúc bạn và tất cả mọi người trong diễn đàn nhiều sức khỏe và cầu cho f3 giữ cường độ tăng trong tháng sau :D

ConChuot

Thành viên tích cực

khi gởi yêu cầu này phải trong thời gian làm việc của uscis .khoãng 8 giờ tối Gởi lại và không để quá lâu TRẠNG THÁI TRANG NÀY .
Vẫn không được bác vuthangsi ơi!
Cũng thông báo lỗi như vậy.
Giờ này đang làm việc mà.