Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

sory zui wa nen danh thieu va nham....hihihi Ding Gấm HCM 2005710098 PD 17 Sep 2001 - Phong van ngay 13/09/2013 - con minh HCM2004647011 PD 9 JULY 2001 - Phong van ngay 17/09/2013.Sure 100% vi da book o IOM de 2 minh di kham suc khoe 1 luot ma!!!

A HCM2005710098
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2005710098

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.

B HCM2004647011
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2004647011
Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.

https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx?eQs=o/iS8zDpeAKjMWCuebHqOw==

•No Status (Chưa xác định tình trạng)
•Application receipt pending (Đã khai đơn trên mạng, chờ nộp tại Đại sứ quán/ Lãnh sự quán)
•Ready (Hồ sơ đã sẵn sàng, đang chờ xét duyệt)
•Administrative Processing (Cần thêm thủ tục hành chính)
•Issued (Đã cấp thị thực)
•Refused (Bị từ chối)

nhanbui68

Thành viên mới

Hahna nghe Anh THÀNH nói vậy, nên chạy đi mua tôm khô , cũ kiệu , ken rồi .:20::20:
May huynh di mua moi nhau di nha...con 2 tui minh chi thich an kem thoi ak!!!hihihi may huynh thua la cai chac .ban Gam - vua alo ben ba chi va chi NHAM la pd ngay 6 Sep 2001 chu 0 phai 17 Sep 2001 - nhung THU MOI PHONG VAN VAO 13/09/2013 la SU THAT 100%.Ca nha cu hy vong nha....!!!

kdung

Thành viên tích cực

May huynh di mua moi nhau di nha...con 2 tui minh chi thich an kem thoi ak!!!hihihi may huynh thua la cai chac .ban Gam - vua alo ben ba chi va chi NHAM la pd ngay 6 Sep 2001 chu 0 phai 17 Sep 2001 - nhung THU MOI PHONG VAN VAO 13/09/2013 la SU THAT 100%.Ca nha cu hy vong nha....!!!
6/9/2001 là tăng 10 tuần đúng dự đoán của mình luôn há há, hy vọng hok nhầm nữa :)

tunglong90

Thành viên tích cực

e mới có cuộc đàm đạo với chị gấm...chị xác nhận thông tin này là thật 100%.và theo ý kiến riêng của chị thì có thể là vì hồ sơ này chỉ có 1 mình chị đi thôi..ko có đi nhiều ngươi...ai có kinh nghiệm trên diễn đàn lâu.cho e hỏi có thể như vậy ko ah???còn e là e tin chị gấm 100%.vì chị ấy là dì sơ mà..hehe

duyvinh2509

Thành viên mới

cho con hỏi nếu biết số case HCM2005736028 vào trang nào để kiểm tra ngày ưu tiên

cuti

Thành viên tích cực

e mới có cuộc đàm đạo với chị gấm...chị xác nhận thông tin này là thật 100%.và theo ý kiến riêng của chị thì có thể là vì hồ sơ này chỉ có 1 mình chị đi thôi..ko có đi nhiều ngươi...ai có kinh nghiệm trên diễn đàn lâu.cho e hỏi có thể như vậy ko ah???còn e là e tin chị gấm 100%.vì chị ấy là dì sơ mà..hehe
Lịch visa dựa trên priority date chứ không dựa trên số lượng người bao nhiêu bạn ạ, không biết coi chừng sơ Gấm lộn ngày trước tháng sau hay tháng trước ngày sau, ví dụ : 6/9 ghi theo ngày việtnam là ngày mùng 6 tháng 9, còn ghi theo ngày của Mỹ là ngày mùng 9 tháng 6, coi chừng PD của sơ là ngày ngày 9 tháng 6 năm 2001, nhưng mail PV gởi về sẽ ghi theo kiểu Mỹ là 06/09/2001, do vậy sơ hiểu nhầm PD của mình là tháng 9/2001 nhưng thực ra PD của sơ là 06/2001. Có ai rảnh hỏi kỹ lại sơ vụ này đi ạ. Hy vọng Cuti tui nhầm Sơ đúng để anh em sớm nhận được thư PV.

vy-vy

Thành viên mới

Mong rằng tin của chị GẤM là thật. Toàn thể ACE f4 mong chị lên tiếng và chúa sẽ phù hộ cho chị

Namtran15

Thành viên mới

Các bạn ơi với số thư phỏng vấn như vậy thì F3 tăng mấy tuần vậy ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

Lịch visa dựa trên priority date chứ không dựa trên số lượng người bao nhiêu bạn ạ, không biết coi chừng sơ Gấm lộn ngày trước tháng sau hay tháng trước ngày sau, ví dụ : 6/9 ghi theo ngày việtnam là ngày mùng 6 tháng 9, còn ghi theo ngày của Mỹ là ngày mùng 9 tháng 6, coi chừng PD của sơ là ngày ngày 9 tháng 6 năm 2001, nhưng mail PV gởi về sẽ ghi theo kiểu Mỹ là 06/09/2001, do vậy sơ hiểu nhầm PD của mình là tháng 9/2001 nhưng thực ra PD của sơ là 06/2001. Có ai rảnh hỏi kỹ lại sơ vụ này đi ạ. Hy vọng Cuti tui nhầm Sơ đúng để anh em sớm nhận được thư PV.
NGÀY/THÁNG /NĂM TRÊN CÁC THƯ GỞI TỪ NVC SẼ ĐƯỢC VIẾT NHƯ SAU
An immigrant visa interview appointment has been scheduled for the
applicant at the U.S. Embassy or Consulate General in HO CHI MINH CITY
on 13-AUG-2013 at 09:00.

Preference Category: F4
Your Priority Date: 19Jun2001

HỒ SƠ F 4 NÀY , NẾU NGÀY ƯU TIÊN LÀ 06/09/2001
SẼ ĐƯỢC GHI NHƯ SAU
Your Priority Date: 06SEP2001.
CÒN NGÀY ƯU TIÊN 09/06/2001
SẼ ĐƯỢC GHI NHƯ SAU
Your Priority Date: 09JUN2001

Tuan12088

Thành viên mới

Ghi ngày tháng đúng chuẩn như vậy rồi thì mình nghĩ chắc thật 100% ,F4 cứ đà này mà tăng cho mọi người cùng vui :)

dungthu235

Thành viên tích cực

Ghi ngày tháng đúng chuẩn như vậy rồi thì mình nghĩ chắc thật 100% ,F4 cứ đà này mà tăng cho mọi người cùng vui :)
Neu dung vay thi de qua vai hom nua xem co ai PD tu 22/7-1/9 nhan thu PV kg?

huangying1501

Thành viên mới

Có khi nào nằm trong trường hợp đặc biệt gì không mọi người? Vì chị Gấm là sơ nhà thờ mà???? Nghe F4 tăng 10 tuần mừng lắm nhưng chỉ sợ mừng hụt thôi :(

thienthanh_sg

Thành viên mới

Đúng hay sai thì không thành vấn đề, miễn sao F4 tăng là tốt rồi. Xin chúc mừng Ms. Gấm. Diễn đàn hôm nay sôi nổi quá...

nhanbui68

Thành viên mới

nho quy huynh chi cach forward cai thu NVC goi cho ms Gam - ma ban Gam goi cho em qua e mail cua em.de moi nguoi co the tuong lam....va anh Thanh chuan bi ofline dan 2 dua di an kem nha...ma kem bach dang do nha!!!hiihiihi.
chuc ca nha som nhan dc tin vui tu NVC.
Than

thunguyen54t

Thành viên mới

Mình có ngày PD 20/11/2006 giống bạn liệu tháng sau có tới lượt mình không? Mình đợi riết mòn mỏi quá!
Xin chào cả nhà , mình mới gia nhập thành viên XNC .
Mình có ngày PD : 09 Nov 2006 . Khi nào các bạn có thư mời phỏng vấn , í ới mình với nhé .

thaongoc311

Thành viên tích cực

Cho em hỏi như vậy là tới giai đoạn nào rồi? Em diện f2a. em cám ơn.

Request for Evidence Response Review

On July 29, 2013, we received your response to our request for evidence. This case is being processed at our CALIFORNIA SERVICE CENTER location. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283. We will notify you by mail when we make a decision or if we need something from you. You should expect to receive a written decision or written update within 60 days of the date we received your response unless fingerprint processing or an interview are standard parts of case processing and have not yet been completed, in which case you can use the processing time information on our website to estimate when this case will be done. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.

Once a timely response to the request for evidence is received by USCIS, we review the evidence or information you submitted. If you submitted the requested evidence, we continue with the adjudication of your application or petition in light of the new evidence.
[/B]

babiekute

Thành viên tích cực

Hi,

Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi là thhường những lần trước NVC phát thư mời phỏng vấn chỉ trong 1 ngày hay 2,3 ngày vậy? Điều này có thể giúp chúng ta đoán được chính xác hơn về mức độ tăng và quan trọng là quyền hy vọng của mình nhiều hơn :1:. Hôm nay mình thấy 1 số bạn post lên đã nhận giấy mời interview trong tháng 9 rồi, xin chúc mừng các bạn đó. Đồng thời, không biết tối nay NVC có còn phát thêm 1 đợt thư mời phỏng vấn nữa không để lịch visa tháng 9 được move nhanh hơn.
Thanks all,

cuti

Thành viên tích cực

nho quy huynh chi cach forward cai thu NVC goi cho ms Gam - ma ban Gam goi cho em qua e mail cua em.de moi nguoi co the tuong lam....va anh Thanh chuan bi ofline dan 2 dua di an kem nha...ma kem bach dang do nha!!!hiihiihi.
chuc ca nha som nhan dc tin vui tu NVC.
Than

Vụ này dễ mà bạn, bạn mở mail của sơ Gấm gởi cho bạn lên dùng phím "Print Scrn" trên bàn phím chụp lại rồi lưu lại thành file dạng Jpg hay Jpec rồi post lên đây nếu không được thì mail cho admin post dùm bạn thôi mà. Nếu đúng tăng đến tháng 9/2001 thì quả là tin tốt lành!

Cám ơn bạn nhiều nha.