Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

nhanbui68

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

Có anh chị em nào F4 có PD sau ngày 22-July-2001 nhận giấy mời PV không ạ?
Da co do!!!! PD 6 sep 2001 F4 - PV ngay 13 sap 2013 .....do ...do....la Hot girl : Sơ Gấm hiihihihi

nhanbui68

Thành viên mới

HCM2005555116 PD la Dec. 6 2002
Không biết bạn thuộc diện gì , bạn nên mớ 1 topic riêng cho mình để hỏi bài .
la dien f4 roi....an tet xong se co tin zui....nhung phai suẻ la ho so ban da complete

cuti

Thành viên tích cực

Da co do!!!! PD 6 sep 2001 F4 - PV ngay 13 sap 2013 .....do ...do....la Hot girl : Sơ Gấm hiihihihi
Sơ Gấm là trường hợp đặc biệt có sự can thiệp của Nhà Thờ thỉnh cầu NVC nên họ cho PV sớm vì lý do nhân đạo.

nguyenduy123

Thành viên tích cực

còn mấy ngày nữa mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì của f3 T__T chừng nào tháng 1/2003 mới được gọi pv đây ?

tranvu0108

Thành viên mới

HCM2005555116 PD la Dec. 6 2002
Không biết bạn thuộc diện gì , bạn nên mớ 1 topic riêng cho mình để hỏi bài .
da la dien F3 cha me bao lanh cho con cai co gia dinh. ho so minh nghi da hoan tat da dong tien visa va gio chi doi phong van nhung ko biet bao gio. cam on cac ban nhieu

tommy442

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi, trước khi được gọi đi phỏng vấn thì phía bên Mỹ (người bảo lảnh) sẽ nhận được thông báo đi đóng tiền làm visa trước đó bao lâu ạ (khoảng 6 tháng hay là 1 năm). Mình thuộc diện F3.

thanhnv

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi, trước khi được gọi đi phỏng vấn thì phía bên Mỹ (người bảo lảnh) sẽ nhận được thông báo đi đóng tiền làm visa trước đó bao lâu ạ (khoảng 6 tháng hay là 1 năm). Mình thuộc diện F3.
Khoảng từ 6 - 9 tháng trước đó.

cuti

Thành viên tích cực

Tin vui cho F4 nhưng không biết bạn này có nói xạo không nữa.
Bên chuyên trang di trú Visa Journey có một bạn F4 đến từ Venezuela có Ngày ưu tiên (PD) là 22/09/2002 đã nhận được Form DS-3032 thông báo mở hồ sơ của NVC.

http://www.visajourney.com/forums/t...ber-in-nvc-divorced-but-living-with-somebody/

Nếu tin này là đúng thì F4 ắt hẳn là phải tăng rất mạnh trong các tháng kế tiếp, hy vọng là như thế. Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin qúy báu này.

cuti

Thành viên tích cực

Nếu tin này là đúng thì F4 ắt hẳn là phải tăng rất mạnh trong các tháng kế tiếp, hy vọng là như thế. Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin qúy báu này.
Theo tôi thấy thì cũng có vẻ logic vì trong năm tài khóa 2013 nếu lịch tháng 9-2013 này chỉ đến 22-Jul-2001 thì tính ra F4 chỉ tăng có đâu đó 4 tháng(16 tuần) trong vòng 12 tháng qua(từ 10/2012 đến 09/2013) đó là con số quá ít ỏi và phải thấy rằng con số này tăng ít nhất trong lịch visa lịch sử F4 trong vòng 20 năm qua(kg tính các tháng bị lùi) và có thể hiểu rằng các hồ sơ tồn đọng đã được giải quyết hết và chuẩn bị cho tài khóa 2014 NVC nhận thấy số hồ sơ không nhiều nên sẽ cho lịch visa tăng mạnh để lấp đầy số lượng visa dồi dào... ôi không biết có phải lại mơ mộng nữa không? Nhưng có lẽ là không đâu các anh chị ạ, vì Mẹ Maria đã mạc khài cho Cuti tôi từ năm ngoái là gia đình tôi sẽ ra đi sớm hơn những gì tôi mong đợi. Hãy đợi và kiểm chứng anh chị em nhé!

thuannam1994

Thành viên tích cực

Theo tôi thấy thì cũng có vẻ logic vì trong năm tài khóa 2013 nếu lịch tháng 9-2013 này chỉ đến 22-Jul-2001 thì tính ra F4 chỉ tăng có đâu đó 4 tháng(16 tuần) trong vòng 12 tháng qua(từ 10/2012 đến 09/2013) đó là con số quá ít ỏi và phải thấy rằng con số này tăng ít nhất trong lịch visa lịch sử F4 trong vòng 20 năm qua(kg tính các tháng bị lùi) và có thể hiểu rằng các hồ sơ tồn đọng đã được giải quyết hết và chuẩn bị cho tài khóa 2014 NVC nhận thấy số hồ sơ không nhiều nên sẽ cho lịch visa tăng mạnh để lấp đầy số lượng visa dồi dào... ôi không biết có phải lại mơ mộng nữa không? Nhưng có lẽ là không đâu các anh chị ạ, vì Mẹ Maria đã mạc khài cho Cuti tôi từ năm ngoái là gia đình tôi sẽ ra đi sớm hơn những gì tôi mong đợi. Hãy đợi và kiểm chứng anh chị em nhé!
Dạ đúng òi chị, mọi người thử để ý xem, tất cả các F khác đều trở về ngày ưu tiên trước khi bị lùi thậm chí còn tăng hơn, chỉ có riêng F4 là chưa về mốc 01/01/2002, nên NVC phải cố gắng tăng visa lên nhiều hơn cho diện F4. Với lại giờ là cuối tài khóa 2013 mà F4 đã tăng 4 tuần nên qua đến tài khóa mới 2014, tất cả các F sẽ thêm nhiều visa hơn, vì vậy F4 sẽ tăng mạnh khoảng 7 - 8 tuần/tháng. Chưa tính là NVC sẽ cố gắng giải quyết hết hồ sơ F2A, còn F2B sẽ trở thành diện F2. Nếu dự luật cải tổ di trú được thông qua F4 còn tăng mạnh hơn nữa đó. Do số lượng hồ sơ của F4 nhiều hơn F2A, nếu tăng mạnh ngày đáo hạn qua ngày ưu tiên mà các hồ sơ chưa completed kịp như F2A thì sẽ làm hồ sơ ứ đọng, chậm trễ tiến trình nên tranh thủ thời gian cuối tài khóa lịch Visa Bulletin chưa tăng mạnh, NVC đã tiến hành mở thêm hồ sơ để các đương đơn có thêm thời gian hoàn tất hồ sơ càng sớm càng tốt.

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Xin cho e hoi ngay pd cua e la 5/2003 ngay chap thuan la 9/2009 e o dien f3 van dang cho goi dong tien visa va e sinh nam 1987 nghe noi duon tru lai 6 nam vay tinh ra tuoi e co duoc di theo gd ko a?mong ac giai dap dum e nha

Xin cho e hoi ngay pd cua e la 5/2003 ngay chap thuan la 9/2009 e o dien f3 van dang cho goi dong tien visa va e sinh nam 1987 nghe noi duon tru lai 6 nam vay tinh ra tuoi e co duoc di theo gd ko a?mong ac giai dap dum e nha
bạn vui lòng cung cấp thông tin cụ thể hơn nha. theo thông tin trên thì khoảng 2014 bạn bị quá tuổi.hi`hi`. @_@

vuthangsi

Ban điều hành

Xem hướng dẫn tính tuổi CSPA ở đây
Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).

Bạn cần mở 1 topic riêng , để hỏi hồ sơ của mình , ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/24-VISA-F3

minhhieu421

Thành viên tích cực

các bạn oi , bạn nào phỏng vấn thành công chỉ dẩn cho các bạn sấp đi phỏng vấn mình thấy F4 bên *** bị bổ sung I 864 nhiều , mình F4 4.9 .2001 mình cần phải chuẩn bị gì các bạn giúp mình nhe xin chân thành cảm on rất nhiều.

bebe_336

Thành viên mới

Cho mình hỏi là diện F3 tới bây giờ là đã mở hồ sơ tới đâu r ,mình nghe nói là tới 3/2003 mà mình thắc mắc là lịch VB là 12/02 thì phả mở tới 6/03 chứ sao vì mở hồ sơ trước 6 tháng r tới phỏng vấn mà ???

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

Chắc chính phủ Mỹ đang đẩy nhanh tiến độ để chuẩn bị ban hành luật mới.
Mong cho tất cả đều nhanh.

tuminhkha

Thành viên tích cực

các bạn oi , bạn nào phỏng vấn thành công chỉ dẩn cho các bạn sấp đi phỏng vấn mình thấy F4 bên *** bị bổ sung I 864 nhiều , mình F4 4.9 .2001 mình cần phải chuẩn bị gì các bạn giúp mình nhe xin chân thành cảm on rất nhiều.
Mình cũng mong đc mọi người chỉ dẫn giống bạn, mình F4 23/8/01

tran_hang1987

Thành viên tích cực

E da mo topic rieng de hoi ve ho so nha e roi nhung de vao topic do lai de xem thu tra loi thi phai lam cach nao de xem lai a? Mong ac chi dum e nha

ConChuot

Thành viên tích cực

E da mo topic rieng de hoi ve ho so nha e roi nhung de vao topic do lai de xem thu tra loi thi phai lam cach nao de xem lai a? Mong ac chi dum e nha
E đã vị phạm nội quy diễn đàn rồi đó!
E bỏ dấu tiếng Việt để thể hiện sự tôn trọng mọi người.