Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

thaongoc311

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

Mọi người kiểm tra hồ sơ dùm em: wac1290396241
Pd: 21/6/2012
Em cám ơn nhé!

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

Mọi người kiểm tra hồ sơ dùm em: wac1290396241
Pd: 21/6/2012
Em cám ơn nhé!
minh vao uscis.gov dien so ho so cua ban vao thi thay vay. no keu bo tuc them ho so
[h=4]Request for Evidence[/h] On July 17, 2013, we mailed a notice requesting additional evidence or information in this case I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow the instructions on the notice to submit the requested information. This case will be in suspense until we receive the evidence or the opportunity to submit it expires. Once we receive the requested evidence or information and make a decision on the case, you will be notified by mail. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Thông thường, NVC open hồ sơ trước 6 tháng trước khi hồ sơ đáo hạn. Tức lịch visa F3 tháng 8/2013 là 8/12/2002, NVC hiện tại đang bắt đầu open các hồ sơ trước 6/2003. Tuy là open trước 6, nhưng k chắc 6 tháng sau sẽ đáo hạn. Hiện tại NVC cần giải quyết hết F3 2002 thì F3 2003 mới tới lượt. Các hồ sơ F3 2002 đều hoàn tất vào năm 2011, nhưng nay đã đủ 2 điều kiện nhận thư mà vẫn chưa thấy thư, điều này cho thấy NVC đang quá tải. Cần thêm 1-2 tháng nữa mới giải quyết xong F3 2002. Mọi người chưa có thư thì kiên nhẫn tí. 1-2 tháng là đc PV ak.

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực

Than chao cac ban, minh thuoc F3, PD 14/4/2003. Cho minh hoi la khi co lich PV va can phai di kham suc khoe, ma vo cua minh co thai thi lam sao chich ngua duoc va nhu vay co anh huong den cuoc phong van va visa di ko ban, minh dang lo ve van de nay. Xin nho cac ban tra loi giup minh voi nha. Cam on nhieu.

dungthu235

Thành viên tích cực

Cuối tuần sau sẽ có tin vui đây....nhanh ..nhanh..nhanh lên nào...

thaongoc311

Thành viên tích cực

Dạ e cám ơn. Vậy mình bổ túc xog thì sẽ được chấp thuận phải không ạh?

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ e cám ơn. Vậy mình bổ túc xog thì sẽ được chấp thuận phải không ạh?
Bạn xem trong thư của USCIS
gởi cho bạn , yêu cầu bổ xung chứng cứ giấy tờ gì thì , nộp bổ xung .
Khi USCIS nhận được chứng cứ hợp lệ , thì hồ sơ mới được chấp thuận .

hongyen.mn304

Thành viên mới

Chào các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi em mới nhận được mail của NCV như sau:
The NVC completed its processing of HANH NGOC TRAN's visa petition.

An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM, on 08-AUG-2013at 08:00.

The petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will all soon receive an appointment letter with further instructions.
Xin được phép hỏi các anh chị có phải hồ sơ gia đình em sẽ được phỏng vấn vào 8/8/2013 lúc 8h sáng ko ạ, vì gđ em ko nhận được mail mời phỏng vấn( hồ sơ có ngày ưu tiên 2/10/2002 diện f3) nên phải đợi thư tay về đến nhà mới có thể đi khám sức khỏe đúng ko ạ? nhờ mọi người tư vấn giúp, chúc mọi vui vẻ. Thân chào

vuthangsi

Ban điều hành

Chào các anh chị trên diễn đàn cho em hỏi em mới nhận được mail của NCV như sau:
The NVC completed its processing of HANH NGOC TRAN's visa petition.

An immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM, on 08-AUG-2013at 08:00.

The petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will all soon receive an appointment letter with further instructions.
Xin được phép hỏi các anh chị có phải hồ sơ gia đình em sẽ được phỏng vấn vào 8/8/2013 lúc 8h sáng ko ạ, vì gđ em ko nhận được mail mời phỏng vấn( hồ sơ có ngày ưu tiên 2/10/2002 diện f3) nên phải đợi thư tay về đến nhà mới có thể đi khám sức khỏe đúng ko ạ? nhờ mọi người tư vấn giúp, chúc mọi vui vẻ. Thân chào
ĐÂY LÀ THƯ GỌI PHỎNG VẤN CỦA NVC GỞI CHO GIA ĐÌNH BẠN .
PHỎNG VẤN LÚC 8 GIỜ SÁNG NGÀY 08/08/2013.
Bạn in thư này ra để đi chích ngừa và khám sức khỏe .

Thư mời phỏng vấn mà người bảo lãnh hay đương đơn nhận được đều có thể dùng để đương đơn khám sức khoẻ và chích ngừa và đến tham dự phỏng vấn tại Lãnh sự quán. Nếu người bảo lãnh đã nhận được thư mời từ NVC rồi thì có thể gởi về cho đương đơn qua đường bưu điện, fax, hay thư điện tử. Bản sao của thư mời cũng có giá trị như bản gốc.

hongyen.mn304

Thành viên mới

cảm ơn vuthangsi nhưng mail chỉ vậy thôi ko có tệp đính kèm, vầy có in ra đi KSK được ko ạ

vuthangsi

Ban điều hành

cảm ơn vuthangsi nhưng mail chỉ vậy thôi ko có tệp đính kèm, vầy có in ra đi KSK được ko ạ
Bạn đợi thêm vài ngày nữa , NVC sẽ gởi thư hướng dẫn kèm theo .(tập tin đính kèm theo thư này )

hongyen.mn304

Thành viên mới

cảm ơn vuthangsi nhà em đã nhận được mail có kèm tệp rồi ạ, phỏng vấn ngày 8/8/2013. chúc mọi người vui vẻ

Dååth Trollmån

Thành viên tích cực

cảm ơn vuthangsi nhà em đã nhận được mail có kèm tệp rồi ạ, phỏng vấn ngày 8/8/2013. chúc mọi người vui vẻ

Nhà bạn complete vào tháng mấy vậy mình F3 7-10-2002 vẫn chưa có

dungthu235

Thành viên tích cực

Chào ACE,có ai biết Tờ khai xin cấp lý lich tư pháp số 2 là mẫu nào? Có thể chỉ dùm mình để mình điền sẵn ở nhà, đỡ mất thời gian ngồi ở Sở Tư Pháp làm .Xin cảm ơn trước nhe!

minhhieu421

Thành viên tích cực

Chào ACE,có ai biết Tờ khai xin cấp lý lich tư pháp số 2 là mẫu nào? Có thể chỉ dùm mình để mình điền sẵn ở nhà, đỡ mất thời gian ngồi ở Sở Tư Pháp làm .Xin cảm ơn trước nhe!
bạn ôi mình phải đến STP không cho ai làm dùm cả chỉ điền có tí xíu thôi không lâu lấm đâu

minhhieu421

Thành viên tích cực

các bạn ôi giúp mình kiểm tra HS 2006709096 nhe mình không biết phải vào đâu để xem HS mình ra sao vì bị gián đoạn thồi gian khá lâu rồi vả lại lốn tuổi rồi không biết gì

dungthu235

Thành viên tích cực

bạn ôi mình phải đến STP không cho ai làm dùm cả chỉ điền có tí xíu thôi không lâu lấm đâu
Vậy sao. Mình nhớ là phải liệt kê hết những nơi mình đã ở từ năm 14 tuổi ,nhiều lắm mà.Thôi được mình sẽ đến STP lấy mẫu cho chắc ăn.Cám ơn bạn nhe!

dungthu235

Thành viên tích cực

Bạn này bên *** có PD 14/06/01 hôm nay thông báo :các anh chị ơi gia đình em nhận được giấy hẹn PV rồi a.. ngày PV 12.8.2013!
Sao lạ vậy các bạn.?

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Bạn dungthu235 thân , mình mới làm lại LLTP cho cả nhà đơn giản lắm mình lại sở tư pháp xin 1 tờ đơn mẩu rồi phô tô ra mỗi người 2 tờ mình điền sẳn ở nhà kèm với 2 cmnd , hoặc hộ chiếu , 2 hộ khầu có công chứng nếu không đem theo bản chính ,nếu có đem bản chính thì khỏi công chứng nếu bạn có LLTP hết hạn thì kèm theo như vậy khỏi mất công bị hỏi nhiều , hôm trước mình đi nộp cho cả nhà 4 người không gặp khó khăn gì cả đóng tiền luôn tại đó mổi người 203000 đồng , 15 ngày sau nhận được LLTP ,vài hàng chia sẻ .Thân chào bạn . À quên khi đi nhận LLTP bạn nhớ mang theo CMND chính đủ hết nếu bạn đi nhận cho cả nhà nhé .