Lịch Visa tháng 9-2014 và dự đoán tháng 10.2014

oanhyole2610

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 9-2014 và dự đoán tháng 10.2014

Hình như hôm nay có chị nào đí pv thì phải, em quên mất tên rồi :(, ko biết chị pv ra sao rồi , chúc chị được ..... Pink nhé ... :)

thetung2010

Thành viên tích cực

Hình như hôm nay có chị nào đí pv thì phải, em quên mất tên rồi :(, ko biết chị pv ra sao rồi , chúc chị được ..... Pink nhé ... :)
thứ 2 là tới e rồi đó hehe có hồi hợp ko .

oanhyole2610

Thành viên tích cực

E bây h đang lo lắng , hồi hộp ko bik sao đây nữa, có a c nào pv xong chia sẽ chút đc ko :)

khangtrang106

Thành viên tích cực

E bây h đang lo lắng , hồi hộp ko bik sao đây nữa, có a c nào pv xong chia sẽ chút đc ko :)
Chị oanhyole xong tới em đó, chị cứ bình tĩnh, em nghĩ chuẩn bị đầy đủ những gì họ yêu cầu là được. Chúc chị thành công nha, hehe.

thetung2010

Thành viên tích cực

Chị oanhyole xong tới em đó, chị cứ bình tĩnh, em nghĩ chuẩn bị đầy đủ những gì họ yêu cầu là được. Chúc chị thành công nha, hehe.
ủa bạn pv ngày 9-9 luôn hả bạn mình cug 9-9 nè cố lên nhé .

hienton199

Thành viên tích cực

Khó dễ cũng tuỳ trường hợp , như mình nè , chuẩn bị quá trời , học bài như điên ( tại vợ mình về VN 6 lần ) . Mà chỉ hỏi mình có 2 câu , làm mình trớt quớt .

oanhyole2610

Thành viên tích cực

Khó dễ cũng tuỳ trường hợp , như mình nè , chuẩn bị quá trời , học bài như điên ( tại vợ mình về VN 6 lần ) . Mà chỉ hỏi mình có 2 câu , làm mình trớt quớt .
a có thể chia sẽ buổi pv của a dc ko vậy?? Thank a nha :)

thetung2010

Thành viên tích cực

oh bạn get pink hôm nay rồi hả chúc mừng bạn nha .mình cũng dc bx bl nè bạn pd ngày mấy diện gì . sao hỏi bạn dễ quá dậy .có thể chia sẻ với mình quá trình của 2 vc bạn ko
như mình thì quen vợ mình 3-2008 chính thức quen nhau 29-12-2008 đám cưới ngày 7-1-2011 xong pd ngày 21-6-2012 tháng 8-2013 vợ mình đậu qt bs vô complete 14-4 vợ mình về cũng 6 lần tình luôn ngày mai về nữa là lần thứ 7 luôn hihi
ko biết mình pv có dc dễ như bạn ko nữa.

hienton199

Thành viên tích cực

Mình với bà xã quen nhau từ cấp 3 , 2005 chính thức quen nhau , có con 2009 , 9/2012 cưới . PD 23/01/2013 . Khai sinh con ko có tên cha , mang họ mẹ . ( vợ mình đi diện F3 , ông nội bảo lãnh gia đình nhà vợ ) . PD con trai mình 11/2011 . PV 14/04/2014 . Lúc đó , luật sư của mình mới làm đơn xin cứu xét case của mình để đi cùng với con , thực ra lúc đó trong đầu mình nghĩ lão LS ấy chắc bị điên , nhưng ko ngờ con trai minh bay hôm 5/5/2014 thì khoảng 20/05 , minh check case thì thấy HS đang được chuyển về VN . 25/05 thì bưu điện gửi thư PV . Hôm đó là t7, CN nên ko đi khám SK được , ngày PV là 27/05 . Mình đi PV mà ko có HSSK . Minh chuẩn bị quá trời , thư từ , nhật kí , hình ảnh , nói chung là kinh nghiệm trên diễn đàn chỉ nao nhiêu là mình có đầy đủ . Duy chỉ có 1 điều mình sợ là bắt thử ADN thôi , vừa chạy xe vừa lẩm nhẩm ngày về của vợ ( tới 6 lần chưa kể lần này về đưa thằng nhóc đi ). Vậy mà vào hỏi có 2 câu :
Ai bảo lãnh bạn ? Mình nói vợ , đọc tên ra .
Hai người có con chung ah ???
Minh thưa dạ . Đòi coi khai sinh của thằng nhóc , mình kêu ko mang . Đòi xem xấp hình trước khi cưới , coi vài tấm , đòi hs Sức Khoẻ , ko có . Im lặng 15 giây rồi Thông báo là ko thể cấp visa cho mình được , tại thiếu HSSK . Nhận giấy trắng , nhân viên lãnh sự còn chú thích vào đó bằng tiếng Anh , đại khái là , nếu có thể thì làm gấp hồ sơ này trước 1/6 . Rồi dặn mình có kết quả thì mang lên liền vào buổi chiều các ngày trừ t4 thì cấp visa cho mình , còn ko thi phải đợi ko biết đến khi nào . Xui xẻo là mình bị thử đàm , nên bây giờ vẫn phải đợi lịch visa . Một chút chia sẻ tới các bạn sắp PV , ko có gì là ko thể , vàng thật ko sợ lửa , có gì ko phải các bạn bỏ quá cho .
Thân ...

hienton199

Thành viên tích cực

oh bạn get pink hôm nay rồi hả chúc mừng bạn nha .mình cũng dc bx bl nè bạn pd ngày mấy diện gì . sao hỏi bạn dễ quá dậy .có thể chia sẻ với mình quá trình của 2 vc bạn ko
như mình thì quen vợ mình 3-2008 chính thức quen nhau 29-12-2008 đám cưới ngày 7-1-2011 xong pd ngày 21-6-2012 tháng 8-2013 vợ mình đậu qt bs vô complete 14-4 vợ mình về cũng 6 lần tình luôn ngày mai về nữa là lần thứ 7 luôn hihi
ko biết mình pv có dc dễ như bạn ko nữa.
PD 6/2012 mà chưa đi thì cũng lạ nhỉ , ah chắc tại complete hơi muộn , chúc bạn PV suôn sẻ nhé .
Thân...

thetung2010

Thành viên tích cực

PD 6/2012 mà chưa đi thì cũng lạ nhỉ , ah chắc tại complete hơi muộn , chúc bạn PV suôn sẻ nhé .
Thân...
cám ơn bạn đậy cho mình hỏi lúc bạn pv đậu rồi họ có hướng dẫn bạn đăng ký ems trên mậng để gửi visa về ko bạn
sẵn đây a vuthangsy ơi cho e xin link hướng dẫn và đăng ký địa chỉ gửi visa về với ah.

hienton199

Thành viên tích cực

cám ơn bạn đậy cho mình hỏi lúc bạn pv đậu rồi họ có hướng dẫn bạn đăng ký ems trên mậng để gửi visa về ko bạn
sẵn đây a vuthangsy ơi cho e xin link hướng dẫn và đăng ký địa chỉ gửi visa về với ah.
Hôm đó mình đã đậu PV đâu , còn thiếu hs Sức khỏe mà , còn vụ kia ở trong diễn đàn có hết đó , bạn vào tìm là thấy , cái đó nhờ anh Si thì cũng ko hay cho lắm , cái nào ko biết thì hỏi , cái đó mình tự làm được mà , đôi lời với bạn .
Thân ...

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Thấy các bạn nhận thư phỏng vấn rồi làm mình cũng nôn quá . PD của mình là 31/8/2007 ( f2b) đến hôm nay vẫn chưa nhận thư .

khangtrang106

Thành viên tích cực

Thấy các bạn nhận thư phỏng vấn rồi làm mình cũng nôn quá . PD của mình là 31/8/2007 ( f2b) đến hôm nay vẫn chưa nhận thư .
ủa sao cheryl ngo chưa có thư nữa hả! đáo hạn rồi mà. Gửi thư hỏi NVC chưa cheryl ngo?

cheryl ngo

Thành viên tích cực

ủa sao cheryl ngo chưa có thư nữa hả! đáo hạn rồi mà. Gửi thư hỏi NVC chưa cheryl ngo?
Mình vẫn chưa gửi thư hỏi NVC , ráng đợi thêm ít ngày xem sao

cheryl ngo

Thành viên tích cực

hết pháy thư rồi chị ơi, chị gọi qua NVC hỏi hsơ thử đi nha :)
Sao mình biết hết phát thư vậy oanhyole2610 ? Vậy khi nào mới phát tiếp ? Gọi điện lên đâu để hỏi ? Giấy t

cheryl ngo

Thành viên tích cực

hết pháy thư rồi chị ơi, chị gọi qua NVC hỏi hsơ thử đi nha :)
Sao mình biết hết phát thư vậy oanhyole2610 ? Vậy khi nào mới phát tiếp ? Gọi điện lên đâu để hỏi ? Giấy tơ của mình luật sư theo dõi nên cũng không biết hỏi thế nào ?

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Mình nhận đc thư mời phỏng vấn rồi nhé cả nhà . Nhưng sao mẹ bảo lảnh 2 anh em nhưng lại phỏng vấn riêng ko có chung ngày . Anh trai mình phỏng vấn ngày 7/10 còn mình phỏng vấn ngày 30/10 . Hihi