Lịch Visa tháng 9-2014 và dự đoán tháng 10.2014

BacLieu

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 9-2014 và dự đoán tháng 10.2014

Ban hoaiphuongchau oi cho minh hoi
.ngay uu tien cua minh la:07/12/2012.
Ngay cai tien:30/10/1013
Mycase:HCM2013833053.
Xin cho minh hỏi hồ sơ của minh da hoan tat chua??minh ko biết xem như thế nào nữa.Mình đã đợi chờ ngày đòan tụ với chồng con gần 4 năm rồi.làm giấy tờ thang 10 này la 3 năm roi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Ban hoaiphuongchau oi cho minh hoi
.ngay uu tien cua minh la:07/12/2012.
Ngay cai tien:30/10/1013
Mycase:HCM2013833053.
Xin cho minh hỏi hồ sơ của minh da hoan tat chua??minh ko biết xem như thế nào nữa.Mình đã đợi chờ ngày đòan tụ với chồng con gần 4 năm rồi.làm giấy tờ thang 10 này la 3 năm roi.
Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, hỏi hồ sơ đã hoàn tất complete chưa.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa

P/s: Lần sau post bài, cần phải có đầy đủ dấu cho cả bài.

khangtrang106

Thành viên tích cực

Chị hoaiphuongchau cho em hỏi, khoảng bao lâu thì thư phỏng vấn của LSQ mới gửi đừơng bưu điện đến mình vậy chị? Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chị hoaiphuongchau cho em hỏi, khoảng bao lâu thì thư phỏng vấn của LSQ mới gửi đừơng bưu điện đến mình vậy chị? Em xin cảm ơn.
Không thể đoán chính xác được thời gian là bao lâu, vì còn dựa vào năng lực xếp lịch phỏng vấn của LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

khangtrang106

Thành viên tích cực

Không thể đoán chính xác được thời gian là bao lâu, vì còn dựa vào năng lực xếp lịch phỏng vấn của LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.
Dạ, em thì đã nhận thư PV qua mail và khám sức khoẻ xong rồi, em biết là LSQ sẽ gửi qua bưu điện 1 thư nữa nhưng không biết khi nào mới nhận được. Chị cho em hỏi thêm là em có cần cắt hộ khẩu ở đây trước khi đi định cư không? Hải quan có làm khó gì không? Cảm ơn chị.

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Dạ, em thì đã nhận thư PV qua mail và khám sức khoẻ xong rồi, em biết là LSQ sẽ gửi qua bưu điện 1 thư nữa nhưng không biết khi nào mới nhận được. Chị cho em hỏi thêm là em có cần cắt hộ khẩu ở đây trước khi đi định cư không? Hải quan có làm khó gì không? Cảm ơn chị.
Bạn khangtrang diện gì vậy ah ? Hs bạn tự làm hay nhờ luật sư ? Theo minh nghe nói là không nên cắt hộ khẩu minh vẫn để hộ khẩu thì sau nay co nhieu quyền lợi hơn .

khangtrang106

Thành viên tích cực

Bạn khangtrang diện gì vậy ah ? Hs bạn tự làm hay nhờ luật sư ? Theo minh nghe nói là không nên cắt hộ khẩu minh vẫn để hộ khẩu thì sau nay co nhieu quyền lợi hơn .
Diện F2A Cheryl ngo ơi! Hồ sơ mình nhờ một chị người quen ở bên đó làm giúp, chứ ko có nhờ luật sư. Cảm ơn Cheryl ngo đã chia sẻ.

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Diện F2A Cheryl ngo ơi! Hồ sơ mình nhờ một chị người quen ở bên đó làm giúp, chứ ko có nhờ luật sư. Cảm ơn Cheryl ngo đã chia sẻ.
Ko có gì bạn ! Vậy khi nào bạn phỏng vấn , mình chắc khoảng giữa tháng 9 mới có thư , tại ngày ưu tiên của mình là 30/8/2007(f2b) . Chắc của mình xong xuôi hết cũng khoảng cuối thang 10 qá :)

khangtrang106

Thành viên tích cực

Ko có gì bạn ! Vậy khi nào bạn phỏng vấn , mình chắc khoảng giữa tháng 9 mới có thư , tại ngày ưu tiên của mình là 30/8/2007(f2b) . Chắc của mình xong xuôi hết cũng khoảng cuối thang 10 qá :)
Ồ vậy là đáo hạn rồi! ráng chờ ít ngày thôi Cheryl ngo. Mình PV ngày 9/9, nếu mọi chuyện ổn thì giữa tháng 11 mới đi, qua ngay đông :)

challenge

Thành viên tích cực

Hình như là 6 tháng kể từ ngày cấp đó bạn
Vấn đề thời hạn visa định cư sau khi phỏng vấn thành công: Mình hỏi thử vài người thân thì có người nói LSQ cho 3 tháng, cũng có người chỉ cho 1, 2 tháng, có người thì 6 tháng. Họ còn nói muốn gia hạn thì phải phỏng vấn lại, rất phiền phức. Trong khi còn nhiều vấn đề cần giải quyết như công việc, nhà cửa, đất đai,... Có anh chị nào có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp em với.

hienton199

Thành viên tích cực

Tình hình là mình mới đi bổ túc SK xong , nhân viên LSQ đưa cho 1 tờ giấy màu trắng Thông báo là chưa thể giải quyết hồ sơ của mình vì số lượng visa mổi tháng có hạn , ko bik tháng sau có tăng ko nữa , lo quá , tại hồ sơ SK của mình tới 4/11/2014 là hết hạn , chỉ biết hi vọng mà thôi ...
PD : 23/01/2013
Complete : 12/2013
PV: 27/05/2014

cheryl ngo

Thành viên tích cực

Ồ vậy là đáo hạn rồi! ráng chờ ít ngày thôi Cheryl ngo. Mình PV ngày 9/9, nếu mọi chuyện ổn thì giữa tháng 11 mới đi, qua ngay đông :)
Hihi ..khangtrang đi tiểu bang nào ? Chắc mình cũng đi tầm đó

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Các bạn ơi, tháng 10 có bạn nào đi Sanfrancisco hãng Korea không, đi cùng cho vui
tháng 10 tớ đăng kí , nhưng không cùng tiểu bag với bạn rồi .. cũng hãng korea nhá !
p/s : ( với điều kiện phỏng vấn đậu , haha !)

trnthinh95

Thành viên tích cực

Cho mìh hỏi visa diện f4 người ta mở đến tháng mấy r ạ

hueaac

Thành viên tích cực

Mấy anh chị cho e hỏi, giấy lý lịch tư pháp số 2 có hạn bao lâu, em làm hồi tháng 2/2014 và đến 8/2014 ni NVC gởi thư báo HS e đã complete. PD của em là 6/2013 vậy e có cần đi làm lại giấy Lý lịch tư pháp số 2 lại không

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Mấy anh chị cho e hỏi, giấy lý lịch tư pháp số 2 có hạn bao lâu, em làm hồi tháng 2/2014 và đến 8/2014 ni NVC gởi thư báo HS e đã complete. PD của em là 6/2013 vậy e có cần đi làm lại giấy Lý lịch tư pháp số 2 lại không.
Lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

hueaac

Thành viên tích cực

Lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.
Dạ, e cảm ơn chị ạ,chị Hoaiphuongchau ơi, cho e hỏi luon cai nay ti nhe, ngày 22/8 em vua nhận dc cái mail của NVC chị xem hộ giúp e có phải là thư complete không chị nhé. E cảm ơn chị nhiều ạ:
[FONT=&quot]DearSir/Madam,[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]All documentation necessary tocomplete the National Visa Center's processing of your case has been received.As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner andattorney (if applicable) will be notified. [/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]The applicant should NOT make anytravel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassyor Consulate General has issued a visa.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]The US Embassy or ConsulateGeneral may require additional documentation at the time of the interview.[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Sincerely,[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot]Director[/FONT][FONT=&quot]National Visa Center[/FONT]