Lịch Visa tháng 9-2014 và dự đoán tháng 10.2014

curiopeia

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 9-2014 và dự đoán tháng 10.2014

bạn nào biết khi nào F4 11/2002 mở ko

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Bạn nào biết khi nào F4 11/2002 mở ko.
Diện visa F4 đã mở hồ sơ tới tháng 09/2002, và hiện tại thì tình hình diện F4 này đang đứng yên, nên bạn phải chờ thêm vài tháng nữa mới tới lượt hồ sơ của mình.

vuthangsi

Ban điều hành

Chỉ có nhân viên LSQ Mỹ mới trà lời câu hỏi này cho bạn được hãy đợi đến ngày PV đi bạn nhé. Chúc bạn may mắn.
Vậy cho e hỏi e bị tiền án e có được đi cùng cha mẹ k ạ
Xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Phần 8 thông tin về an ninh:

http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtinanninh.pdf

Security and Background: Criminal Information

HAVE YOU EVER BEEN ARRESTED ...............

BẠN ĐÃ TỪNG BỊ BẮT HAY BỊ KẾT ÁN VỀ NHỮNG HÀNH VI PHẠM TỘI CHO DÙ ĐÃ ĐƯỢC THA HAY ĐÃ ĐƯỢC ÂN XÁ .

KHI TRÊN LLTP SỐ 2 CÓ GHI TIỀN ÁN NÀY , BẠN PHẢI TRÃ LỜI YES , VÀ CÓ BẢN TƯỜNG TRÌNH KÈM THEO VỀ ÁN TÍCH NÀY .

NẾU ĐIỀU NÀY XẢY RA , KHÃ NĂNG BẠN BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA LÀ RẤT CAO .

leganine.acc

Thành viên mới

Nếu bạn không nghĩ mình chắc thì hãy nhờ một luật sư đại diện để có thể theo việc của bạn. Mình biết một nơi lv ls có tâm

trnthinh95

Thành viên tích cực

Xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Phần 8 thông tin về an ninh:

http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/thongtinanninh.pdf

Security and Background: Criminal Information

HAVE YOU EVER BEEN ARRESTED ...............

BẠN ĐÃ TỪNG BỊ BẮT HAY BỊ KẾT ÁN VỀ NHỮNG HÀNH VI PHẠM TỘI CHO DÙ ĐÃ ĐƯỢC THA HAY ĐÃ ĐƯỢC ÂN XÁ .

KHI TRÊN LLTP SỐ 2 CÓ GHI TIỀN ÁN NÀY , BẠN PHẢI TRÃ LỜI YES , VÀ CÓ BẢN TƯỜNG TRÌNH KÈM THEO VỀ ÁN TÍCH NÀY .

NẾU ĐIỀU NÀY XẢY RA , KHÃ NĂNG BẠN BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA LÀ RẤT CAO .

Vậy tờ lí lịch tư phÁp 2 mình có thể chạy án đc k ạ , nghĩa là mình quen biết và làm lại tờ tư pháp 2 đc k ạ , e thấy nhiều ng đi du học và làm giả nhièu giấy tờ đc mà .... E tham khảo nhiều người , người thì nói có tiền án nhưng được tha bổng thì đi được , người thì nói không được , e rất lo , vì ước mơ của e là đến mỹ , mong a giúp e trả lời câu hỏi với :(:(

trnthinh95

Thành viên tích cực

Nếu bạn không nghĩ mình chắc thì hãy nhờ một luật sư đại diện để có thể theo việc của bạn. Mình biết một nơi lv ls có tâm
Nhờ luật sư có thể giúp gì cho mình được ạ ? Người đó là ai ? Nếu mình xin phường giấy sống tốt có được k ạ ?

khangtrang106

Thành viên tích cực

Vậy tờ lí lịch tư phÁp 2 mình có thể chạy án đc k ạ , nghĩa là mình quen biết và làm lại tờ tư pháp 2 đc k ạ , e thấy nhiều ng đi du học và làm giả nhièu giấy tờ đc mà .... E tham khảo nhiều người , người thì nói có tiền án nhưng được tha bổng thì đi được , người thì nói không được , e rất lo , vì ước mơ của e là đến mỹ , mong a giúp e trả lời câu hỏi với :(:(
Chào bạn! Cho phép mình chia sẻ chút nha. Nói ra cho dễ hiểu, Phiếu lý lịch tư pháp số 2 là 1 tờ giấy để họ xem bạn có tạo án tích gì trong thời gian ở VN hay không. Khi bạn đăng ký làm phiếu này thì bạn phải khai trong mẫu rõ ràng đã làm gì từ trứơc tới giờ, bên bộ tư pháp mà bạn đăng ký họ sẽ chuyển hồ sơ về nơi bạn đã từng cư trú trứơc đây để xét duyệt lý lịch của bạn từ nhỏ tới hiện tại. Nếu trong thời gian qua bạn là công dân tốt thì trong phần Tình trạng án tích sẽ ghi Không có án tích, nếu bạn đã tạo án tích và án tích này đã lưu lại thì trong phần Tình trạng án tích sẽ ghi Có án tích.

Trong trường hợp có án tích này khi phỏng vấn bạn phải đem theo bộ hồ sơ tiền án tiền sự: bản chính và bản sao có chứng thực (nếu có): các đương đơn từng bị kết án phải nộp bản sao có chứng thực của mỗi án tích và bất kỳ án tù nào, cho dù sau đó đương đơn được hưởng những ân xá hay bất kỳ hình thức khoan hồng nào khác. Các án tích cần bao gồm đầy đủ thông tin về các tình tiết liên quan đến việc phạm tội của đương đơn và phán quyết của toà, bao gồm bản án, hình phạt hay các hình thức phạt tiền mà người bị kết án buộc phải thi hành.

thêm một nhắc nhở cho bạn là, không nên làm giả bất cứ giấy tờ nào liên quan đến hồ sơ định cư của bạn, vì nếu phát hiện ra thì bạn sẽ bị cấm nhập cảnh vào Hoa Kỳ vĩnh viễn (phần trăm phát hiện là rất cao). Mong bạn đường đường chính chính, thực hiện đúng quy định của Lãnh sự Quán, miễn mình chân thật thì không phải lo gì cả, họ sẽ cảm thông và cho bạn cơ hội tạo dựng cuộc sống mới. Tôi đã sai và giờ tôi đã quay đầu hứơng thiện rồi! Có lỗi mà biết sửa thì không gì tốt bằng.

Chúc bạn luôn thành công.

babiekute

Thành viên tích cực

Có bạn nào nhận thư phỏng vấn tháng 10/2014 chưa vậy?

cuti

Thành viên tích cực

Chào bạn! Cho phép mình chia sẻ chút nha. Nói ra cho dễ hiểu, Phiếu lý lịch tư pháp số 2 là 1 tờ giấy để họ xem bạn có tạo án tích gì trong thời gian ở VN hay không. Khi bạn đăng ký làm phiếu này thì bạn phải khai trong mẫu rõ ràng đã làm gì từ trứơc tới giờ, bên bộ tư pháp mà bạn đăng ký họ sẽ chuyển hồ sơ về nơi bạn đã từng cư trú trứơc đây để xét duyệt lý lịch của bạn từ nhỏ tới hiện tại. Nếu trong thời gian qua bạn là công dân tốt thì trong phần Tình trạng án tích sẽ ghi Không có án tích, nếu bạn đã tạo án tích và án tích này đã lưu lại thì trong phần Tình trạng án tích sẽ ghi Có án tích.

Trong trường hợp có án tích này khi phỏng vấn bạn phải đem theo bộ hồ sơ tiền án tiền sự: bản chính và bản sao có chứng thực (nếu có): các đương đơn từng bị kết án phải nộp bản sao có chứng thực của mỗi án tích và bất kỳ án tù nào, cho dù sau đó đương đơn được hưởng những ân xá hay bất kỳ hình thức khoan hồng nào khác. Các án tích cần bao gồm đầy đủ thông tin về các tình tiết liên quan đến việc phạm tội của đương đơn và phán quyết của toà, bao gồm bản án, hình phạt hay các hình thức phạt tiền mà người bị kết án buộc phải thi hành.

thêm một nhắc nhở cho bạn là, không nên làm giả bất cứ giấy tờ nào liên quan đến hồ sơ định cư của bạn, vì nếu phát hiện ra thì bạn sẽ bị cấm nhập cảnh vào Hoa Kỳ vĩnh viễn (phần trăm phát hiện là rất cao). Mong bạn đường đường chính chính, thực hiện đúng quy định của Lãnh sự Quán, miễn mình chân thật thì không phải lo gì cả, họ sẽ cảm thông và cho bạn cơ hội tạo dựng cuộc sống mới. Tôi đã sai và giờ tôi đã quay đầu hứơng thiện rồi! Có lỗi mà biết sửa thì không gì tốt bằng.

Chúc bạn luôn thành công.
Và nếu LSQ họ phát hiện ra Ba/Mẹ bạn có dính líu đến việc "gian dối" này thì không những bản thân bạn bị từ chối cấp visa mà Ba/Mẹ bạn cũng bị vạ lây sẽ bị cấm vĩnh viễn vào Mỹ, hãy khôn ngoan suy nghĩ chín chắn bạn nhé!

vuthangsi

Ban điều hành

Lưu ý quan trọng

Xin lưu ý rằng chữ ký của đương đơn trên bất kỳ mẫu đơn xin cấp thị thực nào chính là sự bảo đảm của đương đơn về tất cả các thông tin mà đương đơn cung cấp là đúng sự thật và chính xác.

Đương đơn phải tự chịu trách nhiệm về chính bản thân mình cũng như về mặt pháp lý, ngay cả khi một đại lý du lịch hoặc một người nào khác chuẩn bị hồ sơ cho đương đơn.

Bất kỳ một giấy tờ giả mạo nào hoặc cố tình cung cấp thông tin sai lệch đều có thể dẫn đến việc đương đơn vĩnh viễn không hội đủ tiêu chuẩn cho bất kỳ loại thị thực nào trong tương lai.

Cảnh báo về hành vi gian lận

Việc cố tình gian lận hay cung cấp thông tin không đúng sự thật trên đơn bảo lãnh, đơn xin thị thực hay khai man với viên chức Lãnh sự có thể dẫn đến việc huỷ bỏ hồ sơ bảo lãnh và/hoặc đương đơn vĩnh viễn không hội đủ tiêu chuẩn để đến Hoa Kỳ du lịch, công tác, làm việc hay định cư.

Lãnh sự quán Hoa Kỳ không công nhận cũng như không có “quan hệ đặc biệt” với bất kỳ cá nhân hay cơ quan nào cung cấp dịch vụ tư vấn, trợ giúp trong quá trình xin thị thực.

Không một ai có thể đảm bảo việc cấp thị thực cho một đương đơn.

Việc xét điều kiện được cấp thị thực của một đương đơn chỉ được xác định tại thời điểm phỏng vấn xin thị thực.

Tất cả mẫu đơn của chính phủ Hoa Kỳ là miễn phí.

Lưu ý: nhiều đương đơn xin thị thực đã bị tổn thất tiền bạc hay bị cấm vào Hoa Kỳ vĩnh viễn vì đã cung cấp thông tin không chính xác hay dùng những đơn xin thị thực với thông tin giả mạo được các dịch vụ tư vấn về thị thực cung cấp.

Chỉnh sửa cuối:

thuannam1994

Thành viên tích cực

Các ACE cho mình hỏi là Người được bảo lãnh trước đây đã từng vượt biên thì khi làm lý lịch tư pháp số 2 có bị ghi trong đó không? có ảnh hưởng đến việc đi Mỹ không?

nvtuyenvn

Thành viên mới

Chào diễn đàn Xuất nhập cảnh
Hồ sơ đã hoàn tất là như thế nào? Lich visa đã vượt qua ngày ưu tiên hồ sơ nhà mình. Đã gởi hồ sơ qua mỹ, và đã điền mẫu DS-260 vào cuối tháng 6/2014. Bây giờ phải làm gì tiếp theo để hồ sơ được hoàn tất. Xin ACE giúp đỡ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chào diễn đàn Xuất nhập cảnh
Hồ sơ đã hoàn tất là như thế nào? Lich visa đã vượt qua ngày ưu tiên hồ sơ nhà mình. Đã gởi hồ sơ qua mỹ, và đã điền mẫu DS-260 vào cuối tháng 6/2014. Bây giờ phải làm gì tiếp theo để hồ sơ được hoàn tất. Xin ACE giúp đỡ.
Bạn xem hướng dẫn kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/97-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

vuthangsi

Ban điều hành

@leganine.acc

Diển đàn XUATNHAPCANH là diển đàn mỡ và tư vấn hướng dẫn miễn phí .

Diển đàn XUATNHAPCANH KHÔNG CHẤP NHẬN VIỆC LÔI KÉO ,GIỚI THIỆU CÁC THÀNH VIÊN TRÊN DIỂN ĐÀN ĐẾN VỚI CÁC DỊCH VỤ CÓ THU PHÍ , VÌ BẤT CỨ LÝ DO GÌ .

Xem ở đây diển đàn đã xử lý một thành viên có ý định tương tự như leganine.acc

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/20153-Xử-lý-thành-viên?highlight=hoanghokhai

Nếu không muốn mình sẽ như vậy , thì đừng có ý định tương tự ở đây .

Diễn đàn xuatnhapcanh.com là diễn đàn mở, bất cứ thành viên nào có kiến thức, hiểu biết về luật di trú, hoặc đã làm qua, có kinh nghiệm, đều có thể tham gia vào để tư vấn miễn phí cho những thành viên đi sau, nhằm giúp cho hồ sơ không bị chậm trể, tốn kém chi phí... Chúng tôi không chấp nhận bất kỳ sự can thiệp nào nhằm lôi kéo thành viên vào dịch vụ riêng của mình.

leganine.acc

Thành viên mới

Chào Anh Vuthangsi
Em không có lôi kéo hay thu phí, giới thiệu hay môi giới. Vì Em thật sự biết một văn phòng làm việc ok và có tâm ở VN nên chỉ nói để các bạn thật sự cần luật sư thì Em sẽ chỉ, cũng như Em đang được mọi người trên XNC chỉ Em. Vì Em chỉ nghĩ sẽ có những bạn cần luật sư mà gặp người không có tâm thì mất tiền vô ích.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Anh Vuthangsi
Em không có lôi kéo hay thu phí, giới thiệu hay môi giới. Vì Em thật sự biết một văn phòng làm việc ok và có tâm ở VN nên chỉ nói để các bạn thật sự cần luật sư thì Em sẽ chỉ, cũng như Em đang được mọi người trên XNC chỉ Em. Vì Em chỉ nghĩ sẽ có những bạn cần luật sư mà gặp người không có tâm thì mất tiền vô ích.
Nếu muốn hướng dẫn giới thiệu thành viên có nhu cầu cần đến các dịch vụ luật sư có thu phí , leganine.acc có thể nhắn tin riêng , không được post lên diển đàn .

Sẵn đây nói luôn cho leganine.acc biết .

Một hồ sơ di trú định cư có được cấp visa hay không là tùy thuộc vào các giấy tờ hồ sơ chứng cứ của từng mổi hồ sơ ,từng mổi hoàn cảnh gia đình , CÓ HỢP LÝ HỢP LỆ THEO CÁC ĐIỀU LUẬT, CỦA LUẬT DI TRÚ HOA KỲ HAY KHỘNG .

Nếu một hồ sơ đã không đủ điều kiện để được cấp visa , thì không có một văn phòng luật sư nào , hay một diển đàn di trú nào , CÓ THỂ GIÚP ĐƯỢC HỒ SƠ NÀY ĐƯỢC CẤP VISA .

Một văn phòng luật sư có tâm , là do sự nhìn nhận cá nhân của leganine.acc .

Có thể với hồ sơ này họ làm tốt , nhưng gặp một hồ sơ khác họ làm không tốt thì sao ?

DI TRÚ ĐỊNH CƯ THÌ MUÔN HÌNH VẠN TRẠNG .
KHÔNG AI DÁM TỰ XƯNG LÀ SẼ LÀM ĐƯỢC , BIẾT ĐƯỢC TẤT CẢ CÁC HỒ SƠ .

Nói đến dịch vụ là phải nói đến tiền , chi phí phải bỏ ra để làm dịch vụ .

Khi hồ sơ không đạt như ý muốn , leganine.acc sẽ có trách nhiệm gì khi có sự giới thiệu đến luật sư này , dịch vụ kia không ? ít nhất là với chi phí đã bỏ ra .

CHO DÙ ĐƠN THUẦN LÀ MÌNH CHỈ MUỐN GIÚP ĐỠ VÀ KHÔNG ĐẶT MỤC ĐÍCH LỢI NHUẬN CÁ NHÂN GÌ Ở ĐÂY CẢ , NHƯNG NẾU KHÔNG BIẾT CÁCH GIÚP ĐỠ , THÌ ĐÔI KHI LỢI BẤT CẬP HẠI ĐÓ .

leganine.acc

Thành viên mới

Dạ, Em hiểu ý Anh Vuthangsi rồi. Thật ra từ XNC Em cũng đã có nhiều bạn bè vì chính Em cũng nhiều lần được Anh Vuthangsi trợ giúp những vấn đề của Em. Em chân thành cảm ơn Anh Vuthangsi đã nhắc nhở.

thetung2010

Thành viên tích cực

chào a vuthangsi e chuẩn bị pv 9-9 e năm nay 26t vợ 24t kết hôn lần đầu dậy có cần phải làm timeline 10 năm cự ngụ và quá trình quen nhau ko a.

vuthangsi

Ban điều hành

chào a vuthangsi e chuẩn bị pv 9-9 e năm nay 26t vợ 24t kết hôn lần đầu dậy có cần phải làm timeline 10 năm cự ngụ và quá trình quen nhau ko a.
Trong các loại giấy tờ theo qui định phải đem đi phỏng vấn , KHÔNG CÓ 2 LOẠI GIẤY TỜ NÀY .

Diện bảo lảnh vợ chồng , khi những hồ sơ giấy tờ đã nộp và trình trong ngày phỏng vấn , chưa đủ sức thuyết phục các viên chức LSQ HOA KỲ , duyệt cấp visa , lúc đó tùy vào từng trường hợp hồ sơ cụ thể , LSQ HOA KỲ sẽ yêu cầu cung cấp thêm các chứng cứ khác , thể hiện được mối quan hệ hôn nhân này là chân thật .

Việc cả hai mới kết hôn lần đầu , hay đã từng ly hôn ,kết hôn lần thứ 2 , thứ 3 , hoặc có con riêng ........ thì phải tùy vào từng hồ sơ cụ thể đã nộp , đã trình bày của từng trường hơp hoàn cảnh cụ thể , có đủ sức thuyết phục LSQ HOA KỲ cấp visa hay không .

NẾU KHÔNG , LSQ HOA KỲ CÓ THỂ YÊU CẦU BỔ XUNG THÊM BẤT CỨ CHỨNG CỨ NÀO , CHỨ KHÔNG PHẢI CHỈ LÀ 2 LOẠI GIẤY TỜ KỂ TRÊN

KHÔNG CÓ MỘT KHUÔN MẨU CỐ ĐỊNH NÀO CHO TRƯỜNG HỢP NÀY CẢ .

khangtrang106

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi! Anh cho em hỏi hiện nay những loại giấy tờ nào cần dịch thuật sang tiếng anh khi Phỏng vấn ạ? Xin cảm ơn anh nhiều.