Lich Visa tháng 6.2014 và dự đoán tháng 7.2014

baouyentd

Thành viên tích cực
Ðề: Lich Visa tháng 6.2014 và dự đoán tháng 7.2014

lịch visa lùi, bạn vẫn đc phỏng vấn như thường hả, anh họ mình hồ sơ 12/4/2013

vanbac76

Thành viên tích cực

F2A lùi như vậy , không biết khi nào em mình mới PV được

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hình như lịch visa F2A sẽ đứng tới 10/2014

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

Hình như lịch visa F2A sẽ đứng tới 10/2014
qua tháng 10 F2a sẽ chạy lại vì trong năm F2a đã chạy đến đây hết chỉ tiêu rùi công nhân nhanh thật .
F2b thì đang chạy . . . nhưng cũng sẽ chậm lại khi tới tháng 10 tình hình tài chính bắt đầu mới cho cuối năm . . . .
theo cái đà này thì khó chịu lắm luôn . . . .
giờ Visa butin của mình đã huốt hạn rùi . . . .giờ chỉ còn đợi thư thôi . . . .

Kane Tran

Thành viên mới

chào cả nhà e là tv mới của xuất nhập cảnh
PD của e là ngày 21-6-2012
complete 14-4 .vợ e có qt hồi tháng 10 mà ko biết ông ls có bs cho nvc ko nữa mà e thấy mail complete ổng gửi cho e thì để là F2A
có ai trường hợp bs bằng qt rồi mà vẫn là F2A ko ah
mọi người cho e hỏi nếu e complete 14-4 thì có bị dính cái vụ lùi visa ko ah

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

chào cả nhà e là tv mới của xuất nhập cảnh
PD của e là ngày 21-6-2012
complete 14-4 .vợ e có qt hồi tháng 10 mà ko biết ông ls có bs cho nvc ko nữa mà e thấy mail complete ổng gửi cho e thì để là F2A
có ai trường hợp bs bằng qt rồi mà vẫn là F2A ko ah
mọi người cho e hỏi nếu e complete 14-4 thì có bị dính cái vụ lùi visa ko ah
theo thông tin từ LS tuấn thì hiện tại đến tháng 10 thì sẽ tạm ngưng dần F2a đó nha . . . . ,
vì vận bạn xem LH với LS xem họ đãBS hs của bạn thành Vợ có QT bảo lãnh chồng hay chưa để đc giải quyết trong năm nay . . .
nếu k kịp thì có lẻ chạy tới qua tháng 10 luôn

Kane Tran

Thành viên mới

theo thông tin từ LS tuấn thì hiện tại đến tháng 10 thì sẽ tạm ngưng dần F2a đó nha . . . . ,
vì vận bạn xem LH với LS xem họ đãBS hs của bạn thành Vợ có QT bảo lãnh chồng hay chưa để đc giải quyết trong năm nay . . .
dậy nếu ko bs nâng cấp lên thành cr1 thì tới tháng 10 mình có dc nhận thư pv ko bạn hay qua 2015 mới dc nhận

Cậu Út

Thành viên tích cực

Xin chào CoTaoPhu! Cho em hỏi đến tháng 10 sẽ tạm ngưng dần F2a là sao vậy ạ? Không phải đầu năm tài chính sẽ tăng bình thường sao? Xin cám ơn.

anlam

Thành viên mới

mình xin dự đoán cho f2b tháng tiếp theo này sẽ tăng được 12 tuần ! xin chúc cho mọi người luôn đươc bình an. có ai có tin tức mới gì về f2b không?

Kane Tran

Thành viên mới

Bạn đã đáp ứng được 2 điều kiện, thôi thì cố gắng chờ thêm thời gian nữa, rồi sẽ tới lượt và sớm nhận thư mời phỏng vấn thôi.
dạ xin giúp đỡ ah hs của e là f2a PD ngày 21-06-2012 và vợ e có qt 31-10-2013 và kêu ls bổ sung vô để nâng cấp lên thành cr1
nhưng ko biết ls có nâng cấp ko mà e thấy mail complete thì vẫn để f2a mail đó đây ạ .mail complete ngày 14-4
Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

Case Number: HCM2013831017
Beneficiary's Name: TRAN, TUNG THE
Preference Category Name: F2A
Priority Date: 21-JUN-12
dậy cho e hỏi là có ai bs bằng qt vô rồi mà vẫn để f2a ko ah hay là ông ls ko có bs vô cho e ah
theo biết thì F2A bây h đang bị lùi 69 tuần
thứ 1 cho e hỏi nếu e để f2a luôn thì bị lùi như dậy thì khi nào e mới có lich pv ah
thứ 2 xin hãy chỉ giúp e là bây h e có nên tự mình gọi lên cho NVC để nói nó nâng cấp hs lên cho mình ko ah và nếu nâng cấp lên thì mất tg bao lâu dc complete lại ạ
e rất mong nhận dc câu tl của ban điều hành ah
e cám ơn rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC

dạ xin giúp đỡ ah hs của e là f2a PD ngày 21-06-2012 và vợ e có qt 31-10-2013 và kêu ls bổ sung vô để nâng cấp lên thành cr1
nhưng ko biết ls có nâng cấp ko mà e thấy mail complete thì vẫn để f2a mail đó đây ạ .mail complete ngày 14-4
Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

Case Number: HCM2013831017
Beneficiary's Name: TRAN, TUNG THE
Preference Category Name: F2A
Priority Date: 21-JUN-12
dậy cho e hỏi là có ai bs bằng qt vô rồi mà vẫn để f2a ko ah hay là ông ls ko có bs vô cho e ah
theo biết thì F2A bây h đang bị lùi 69 tuần
thứ 1 cho e hỏi nếu e để f2a luôn thì bị lùi như dậy thì khi nào e mới có lich pv ah
thứ 2 xin hãy chỉ giúp e là bây h e có nên tự mình gọi lên cho NVC để nói nó nâng cấp hs lên cho mình ko ah và nếu nâng cấp lên thì mất tg bao lâu dc complete lại ạ
e rất mong nhận dc câu tl của ban điều hành ah
e cám ơn rất nhiều
Nội dung email trên NVC thông báo, hồ sơ bạn đã hoàn tất complete chỉ còn chờ LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM xếp lịch phỏng vấn trong thời gian sắp tới.

Kane Tran

Thành viên mới

Nội dung email trên NVC thông báo, hồ sơ bạn đã hoàn tất complete chỉ còn chờ LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM xếp lịch phỏng vấn trong thời gian sắp tới.
dạ cho e hỏi là diện của e vẫn là F2A phải ko ạ bây h e có nên nâng cấp lên CR1 để dc giải quyết nhanh hơn ko ah

Hanh ho

Thành viên tích cực

lùi là sao mình ko hiểu

vuthangsi

Ban điều hành

dạ cho e hỏi là diện của e vẫn là F2A phải ko ạ bây h e có nên nâng cấp lên CR1 để dc giải quyết nhanh hơn ko ah
Bạn cần bổ xung ngay

GIẤY CHỨNG NHẬN QUỐC TỊCH CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH , ĐỂ NÂNG CÁP HỒ SƠ TỪ F2A CHUYỂN SANG CR-1/IR1

MẨU THƯ NÀY LÀ DO NBL ĐIỀN VÀ GỞI QUA EMAIL CHO NVC .
SCAN KÈM BẢN SAO GIẤY CHỨNG NHẬN QUỐC TỊCH THEO EMAIL NÀY

ĐỊa chỉ email của NVC

MVCinquiry@states.gov

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/77-Thư-xin-nâng-cấp-hồ-sơ

Thị thực dành cho thành viên trực hệ

Theo Luật Di dân Hoa Kỳ, không có hạn chế về số lượng thị thực được cấp hàng năm cho các loại thị thực diện này. Những loại thị thực liệt kê bên dưới là thị thực dành cho thành viên trực hệ của công dân Hoa Kỳ:

IR1/CR1: Vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ .

NẾU để diện F2A , phải chờ đáo hạn visa , mới có thư phỏng vấn .

thetung2010

Thành viên tích cực

Bạn cần bổ xung ngay

GIẤY CHỨNG NHẬN QUỐC TỊCH CỦA NGƯỜI BẢO LẢNH , ĐỂ NÂNG CÁP HỒ SƠ TỪ F2A CHUYỂN SANG CR-1/IR1

MẨU THƯ NÀY LÀ DO NBL ĐIỀN VÀ GỞI QUA EMAIL CHO NVC .
SCAN KÈM BẢN SAO GIẤY CHỨNG NHẬN QUỐC TỊCH THEO EMAIL NÀY

ĐỊa chỉ email của NVC

MVCinquiry@states.gov

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/77-Thư-xin-nâng-cấp-hồ-sơ

Thị thực dành cho thành viên trực hệ

Theo Luật Di dân Hoa Kỳ, không có hạn chế về số lượng thị thực được cấp hàng năm cho các loại thị thực diện này. Những loại thị thực liệt kê bên dưới là thị thực dành cho thành viên trực hệ của công dân Hoa Kỳ:

IR1/CR1: Vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ .

NẾU để diện F2A , phải chờ đáo hạn visa , mới có thư phỏng vấn .
a vuthangsi ơi cho e hỏi là bây h mình nâng cấp lên thì có mất tg nữa ko a và tg để complete lại là bao lâu dậy a

orion_tuan

Thành viên tích cực

a vuthangsi ơi cho e hỏi là bây h mình nâng cấp lên thì có mất tg nữa ko a và tg để complete lại là bao lâu dậy a

Hồ sơ hoàn tất là khi: NVC nhận đầy đủ bảo trợ tài chính và civil documents.
Việc bạn nâng cấp lên IR1/CR1 thì hồ sơ bạn k còn lệ thuộc vào lịch visa.

Sau khi nâng cấp, nếu hồ sơ hoàn tất, thì khoảng 6-8 tuần sau, bạn gửi thư đến NVC hỏi ngày PV.
Mẫu thư xin nâng cấp và mẫu thư hỏi ngày PV có sẵn, bạn hãy vào diễn đàn tìm.

uyentran624495

Thành viên tích cực

F4 tăng lâu quá, đến khi nào nhà mình mới có giấy gọi phỏng vấn đây.nhà mình ngày ưu tiên 24/12/2001. Tăng lẹ lên f4

orion_tuan

Thành viên tích cực

F4 tăng lâu quá, đến khi nào nhà mình mới có giấy gọi phỏng vấn đây.nhà mình ngày ưu tiên 24/12/2001. Tăng lẹ lên f4
Đầu tháng 6 hoặc đầu tháng 7 có thư PV.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Nếu hồ sơ F2B được lấy lại ngày ưu tiên của F3, tức là những hồ sơ đó đều có ngày ưu tiên trước 1/10/2003.
Lịch visa F3 tháng 6/2014 là 1/10/2003.

Nếu hồ sơ F2B được lấy lại ngày ưu tiên của F4, tức là những hồ sơ đó đều có ngày ưu tiên trước 15/12/2001.
Lịch visa F4 tháng 6/2014 là 15/12/2001.

Khi F2B được lấy lại ngày ưu tiên, nếu lịch visa vẫn cứ là năm 2007 (Lịch visa F2B tháng 6/2014 là 1/4/2007), thì đoán xem có bao nhiêu hồ sơ đáo hạn. Số visa tối đa của 1 năm có đủ không.

Số người đang kêu gọi lấy lại ngày ưu tiên trên toàn thế giới cũng không nhỏ. Những người đó đều là F3 trước 10/2003, hoặc F4 trước 12/2001.