Lich Visa tháng 7.2014 và dự đoán tháng 8.2014

curiopeia

Thành viên mới
F1 22MAR07 to 01APR07 (tăng 1 tuần)
F2A 01MAY12 to 01MAY12 (đứng yên)
F2B 01APR07 to 01MAY07 (tăng 4 tuần)
F3 01OCT03 to 15OCT03 (tăng 2 tuần)
F4 15DEC01 to 22DEC01 (tăng 1 tuần)

meowcat447

Thành viên tích cực
Ðề: Lich Visa tháng 7.2014 và dự đoán tháng 8.2014

l001 Chúng ta chả có gì để nói với nhau.

Cậu Út

Thành viên tích cực

Thôi xong rồi! chia tay sớm bớt đau khổ :20::20::20:

duccong19932007

Thành viên tích cực

thôi xong f2A qá tuổi mẹ nó r...@@ chuyển sang F2B chờ 7 năm nữa z

uyentran624495

Thành viên tích cực

mọi người ai có giấy phỏng vấn của tháng 7 đăng lên nha.nhà mình 24/12/2014 mong là sẽ có giấy phỏng vấn sớm:2:

cuongdesign79

Thành viên mới

mình xem trang web nào có lịch visa sớm vậy bạn ?

truongthang738

Thành viên tích cực

lịch visa những tháng cuối năm tài chính thì sẽ giảm xuống , như những năm trước thôi !!

Dolly Tran

Thành viên mới

Case Number: HCM 2009800238
Ngày ưu tiên: 26/08/2002
Ngày chấp thuận: 06/11/2009

Cho mình hỏi rằng NVC đã gửi mail cho gia đình mình để điền online DS-260. Nhưng lúc vào để điền thì không có tên của mình, chỉ có tên của ba, mẹ và em trai của mình thôi. Mình sinh ngày 27/7/1988. Theo luật CSPA thì đến năm 2016 mình mới bị quá tuổi. Vậy mình phải làm thế nào để được có tên chung danh sách với gia đình của mình? Và khiếu nại ở đâu? Xin mọi người hướng dẫn giúp mình với.
Mình cảm ơn nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Case Number: HCM 2009800238
Ngày ưu tiên: 26/08/2002
Ngày chấp thuận: 06/11/2009

Cho mình hỏi rằng NVC đã gửi mail cho gia đình mình để điền online DS-260. Nhưng lúc vào để điền thì không có tên của mình, chỉ có tên của ba, mẹ và em trai của mình thôi. Mình sinh ngày 27/7/1988. Theo luật CSPA thì đến năm 2016 mình mới bị quá tuổi. Vậy mình phải làm thế nào để được có tên chung danh sách với gia đình của mình? Và khiếu nại ở đâu? Xin mọi người hướng dẫn giúp mình với.
Mình cảm ơn nhiều.
Nếu tính theo đạo luật CSPA đến năm 2016 bạn mới bị quá tuổi thì chờ khi nào hồ sơ gửi về LSQ Hoa Kỳ, sẽ tiến hành khiếu nại CSPA. Chứ nếu khiếu nại tại NVC sẽ làm chậm tiến trình giải quyết hồ sơ.

Thực hiện các phần sau đây, để khiếu nại tuổi CSPA:

Phần thứ 1:

Điền đơn trực tuyến gửi LSQ Hoa Kỳ ở đây:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Hướng dẫn điền đơn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

A8. My child is not on the interview list/I have quetion about "aging out" and CSPA.
Đương đơn muốn khiếu nại về việc không có tên con mình trong thư phỏng vấn hoặc hỏi về các trường hợp con cái đi theo trên 21 tuổi và đạo luật CSPA.

Scan vào email này:
1/. Thư gọi phỏng vấn.
2/. Giấy khai sanh người cần khiếu nại CSPA.
3/. Form I-797, Approval Notice.

Phần thứ 2:

Sau khi có thư trả lời từ LSQ Hoa Kỳ, thì Scan và in thư này ra giấy, đem theo cùng các giấy tờ sau đây:
Chúng tôi sẽ không tính tuổi theo điều luật CSPA cho tới khi nhận được đơn (bao gồm phí). Tất cả các đương đơn phải có những giấy tờ sau:

1/. Trang xác nhận của mẫu đơn điện tử DS-260. Nếu chưa điền DS-260 được thì điền tạm DS-230 mang đi thay thế.
2/. Hộ chiếu còn hiệu lực (nếu có) và khai sanh.
3/. Thư mời phỏng vấn và/hoặc Giấy chấp thuận (I-797/I-797C/I-171).
4/. Lệ phí không hoàn lại 230 đô la Mỹ sẽ trả tại LSQ Hoa Kỳ (nếu lệ phí này chưa được đóng tại NVC).

Người được bảo lãnh chính của hồ sơ này đến khiếu nại tuổi CSPA trực tiếp tại LSQ Hoa Kỳ.

challenge

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi, anh hoaiphuongchau

F3
PD: 30/07/2003
Case No: HCM2008679009

Hai vợ chồng em đang hoàn tất hồ sơ cho NVC. Em thuộc diện F3, hồ sơ của em do mẹ em bảo lãnh, dượng em đồng bảo trợ.

Cả hộ gia đình (household) gồm 4 người: dượng, mẹ em, 2 vợ chồng em. Bảo trợ tài chính I-864 do mẹ em điền đơn, I-864A do dượng em điền. Mẹ em và dượng em khai thuế chung. Thu nhập khai thuế của 2 người các năm 2011, 2012, 2013 là 26.000$, 26.000$, 31.000$. Trong khi 2014 HHS Poverty Guidelines for Affidavit of Support cho hộ 4 người là $29,812. Sau khi gia đình em nộp Bộ bảo trợ tài chính cho NVC thì nhận được thư thông báo như sau:

______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________

The NVC has received the information you have submitted in reference to the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support information you have provided does not appear to meet the minimum income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make a decision regarding this requirement at the time of your interview. In order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa Center to assist in sponsoring the intending immigrants. To view the current poverty guidelines, visit http://www.uscis.gov/files/form/I-864P.pdf.

If you decide to use a Joint Sponsor to assist in sponsoring the intending immigrants, please note that you the sponsor may not use Form I-864EZ and will also need to submit Form I-864.

Em có vài câu hỏi, xin anh chỉ dẫn giúp:

- Trường hợp của em có thể tìm thêm 1 người nữa (ngoài mẹ và dượng em) để họ đứng ra đồng bảo trợ được không ạ? Người này cần thu nhập tối thiểu bao nhiêu ạ?

- Nếu có thì người đó sẽ điền form I-864 hay I-864A ạ? Họ sẽ phải nộp thêm những giấy tờ gì khác nữa ạ?

Xin cám ơn anh vuthangsi và anh hoaiphuongchau rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Dolly Tran

Thành viên mới

Nếu tính theo đạo luật CSPA đến năm 2016 bạn mới bị quá tuổi thì chờ khi nào hồ sơ gửi về LSQ Hoa Kỳ, sẽ tiến hành khiếu nại CSPA. Chứ nếu khiếu nại tại NVC sẽ làm chậm tiến trình giải quyết hồ sơ.

Thực hiện các phần sau đây, để khiếu nại tuổi CSPA:

Phần thứ 1:

Điền đơn trực tuyến gửi LSQ Hoa Kỳ ở đây:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Hướng dẫn điền đơn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

A8. My child is not on the interview list/I have quetion about "aging out" and CSPA.
Đương đơn muốn khiếu nại về việc không có tên con mình trong thư phỏng vấn hoặc hỏi về các trường hợp con cái đi theo trên 21 tuổi và đạo luật CSPA.

Scan vào email này:
1/. Thư gọi phỏng vấn.
2/. Giấy khai sanh người cần khiếu nại CSPA.
3/. Form I-797, Approval Notice.

Phần thứ 2:

Sau khi có thư trả lời từ LSQ Hoa Kỳ, thì Scan và in thư này ra giấy, đem theo cùng các giấy tờ sau đây:
Chúng tôi sẽ không tính tuổi theo điều luật CSPA cho tới khi nhận được đơn (bao gồm phí). Tất cả các đương đơn phải có những giấy tờ sau:

1/. Trang xác nhận của mẫu đơn điện tử DS-260. Nếu chưa điền DS-260 được thì điền tạm DS-230 mang đi thay thế.
2/. Hộ chiếu còn hiệu lực (nếu có) và khai sanh.
3/. Thư mời phỏng vấn và/hoặc Giấy chấp thuận (I-797/I-797C/I-171).
4/. Lệ phí không hoàn lại 230 đô la Mỹ sẽ trả tại LSQ Hoa Kỳ (nếu lệ phí này chưa được đóng tại NVC).

Người được bảo lãnh chính của hồ sơ này đến khiếu nại tuổi CSPA trực tiếp tại LSQ Hoa Kỳ.

Cho mình hỏi là khi nào mới biết được là hồ sơ của gia đình mình đã gửi về LSQ Hoa Kỳ rồi? Và mình khiếu nại ở Việt Nam hay là khiếu nại ở bên Hoa Kỳ?
Hiện tại NVC gửi cho gia đình mình điền online DS-261 mà không có tên của mình, chỉ có ba, mẹ và em trai của mình thôi, như vậy thì gia đình mình có phải điền những thông tin trong đó không?
Một điều nữa là mẹ của mình là người Việt Nam nhưng hiện tại đang ở và làm việc tại Pháp. Mẹ mình là người được bảo lãnh, vậy mẹ của mình làm lý lịch tư pháp ở Việt Nam hay ở Pháp? Nếu làm ở Pháp thì nhờ mọi người chỉ giúp mình cách làm lý lịch tư pháp ở nước ngoài với.
Xin cảm ơn nhìu

baouyentd

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi là khi nào mới biết được là hồ sơ của gia đình mình đã gửi về LSQ Hoa Kỳ rồi? Và mình khiếu nại ở Việt Nam hay là khiếu nại ở bên Hoa Kỳ?
Hiện tại NVC gửi cho gia đình mình điền online DS-261 mà không có tên của mình, chỉ có ba, mẹ và em trai của mình thôi, như vậy thì gia đình mình có phải điền những thông tin trong đó không?
Một điều nữa là mẹ của mình là người Việt Nam nhưng hiện tại đang ở và làm việc tại Pháp. Mẹ mình là người được bảo lãnh, vậy mẹ của mình làm lý lịch tư pháp ở Việt Nam hay ở Pháp? Nếu làm ở Pháp thì nhờ mọi người chỉ giúp mình cách làm lý lịch tư pháp ở nước ngoài với.
Xin cảm ơn nhìu
không điền bất cứ thông tin gì về bạn nhé, tuy xét cspa đủ tuổi, nhưng trên cơ bản thì 88 là quá 21, cứ lo phần ba me và em trai ban thôi.

xong trước 15 ngày phỏng vấn thì bắt đầu kiện cspa ở lsq hoa kỳ , mình phỏng vấn ngày 16/6, ngày 1/6 mình gửi kiện cho họ, và 2 ngày sau họ gửi mail lại cho mình ngày hẹn để lên đối chiếu kiện cspa.

nếu đủ cspa thì họ sẽ đưa lại cho bạn 1 tờ giấy phỏng vấn mới có cả tên bạn trong đó

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Xin cảm ơn nhìu
Hồ sơ bạn sau khi đã hoàn tất complete tại NVC, thì sẽ được chuyển về tại LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM, nhưng không thể đoán chính xác thời gian là bao lâu. Khi nào khiếu nại thành công tuổi CSPA thì bạn mới được điền đơn DS-261. Mẹ bạn nếu đã xuất cảnh thì không cần phải làm Lý lịch tư pháp số 2 tại VN, còn nếu chưa xuất cảnh thì phải làm lý lịch này.

challenge

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi, anh hoaiphuongchau

F3
PD: 30/07/2003
Case No: HCM2008679009

Hai vợ chồng em đang hoàn tất hồ sơ cho NVC. Em thuộc diện F3, hồ sơ của em do mẹ em bảo lãnh, dượng em đồng bảo trợ.

Cả hộ gia đình (household) gồm 4 người: dượng, mẹ em, 2 vợ chồng em. Bảo trợ tài chính I-864 do mẹ em điền đơn, I-864A do dượng em điền. Mẹ em và dượng em khai thuế chung. Thu nhập khai thuế của 2 người các năm 2011, 2012, 2013 là 26.000$, 26.000$, 31.000$. Trong khi 2014 HHS Poverty Guidelines for Affidavit of Support cho hộ 4 người là $29,812. Sau khi gia đình em nộp Bộ bảo trợ tài chính cho NVC thì nhận được thư thông báo như sau:

______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________

The NVC has received the information you have submitted in reference to the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support information you have provided does not appear to meet the minimum income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make a decision regarding this requirement at the time of your interview. In order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa Center to assist in sponsoring the intending immigrants. To view the current poverty guidelines, visit http://www.uscis.gov/files/form/I-864P.pdf.

If you decide to use a Joint Sponsor to assist in sponsoring the intending immigrants, please note that you the sponsor may not use Form I-864EZ and will also need to submit Form I-864.

Em có vài câu hỏi, xin anh chỉ dẫn giúp:

- Trường hợp của em có thể tìm thêm 1 người nữa (ngoài mẹ và dượng em) để họ đứng ra đồng bảo trợ được không ạ? Người này cần thu nhập tối thiểu bao nhiêu ạ?

- Nếu có thì người đó sẽ điền form I-864 hay I-864A ạ? Họ sẽ phải nộp thêm những giấy tờ gì khác nữa ạ?

Xin cám ơn anh vuthangsi và anh hoaiphuongchau rất nhiều.
Có anh chị em nào biết câu trả lời, làm ơn trả lời giúp mình nhé. Xin chân thành cám ơn anh chị em

Dolly Tran

Thành viên mới

Cho mình hỏi là diện F4 có khiếu nại CSPA được không? Vì mình nghe nói chỉ có diện F1, F3, F2A, F2B là khiếu nại được thôi, còn diện F4 là anh em bảo lãnh nên không có khiếu nại được, có đúng như vậy không ạ?

Nam Nguyen

Thành viên mới

Có anh chị em nào biết câu trả lời, làm ơn trả lời giúp mình nhé. Xin chân thành cám ơn anh chị em
Bạn phải nhờ thêm 1 người bảo trợ tài chính nữa, nếu người này, là anh chi em của mẹ/cha bạn, ở chung nhà, thì làm I864A. Còn nếu ở khác địa chỉ, không có quan hệ gì, thì làm I864.

boda

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình có case là: HCM2013756057
Pd: 4/4/2013
Ace xem dùm đã complete chưa vậy?

thôi xong f2A qá tuổi mẹ nó r...@@ chuyển sang F2B chờ 7 năm nữa z
sao lại cứ phải chờ đợi ? nếu vậy là bạn vẫn còn trẻ..sao ko ráng học rồi tìm đường du học mà ngồi chờ sung rụng ?

theo ý mình là vậy đừng bi quan , cũng đừng chờ cơ hội trên trời rớt xuống , mình thấy nhìu người cứ còn trẻ cứ ngóng mắt chờ qua Mỹ theo diện định cư.....đến khi qa xong lại ko bik mình muốn j và tụt hậu khá xa so vs lứa du hs VN có mục đích rõ ràng từ đầu, friend ko có, B.A cũng ko lấy nổi > đâm nản ( chưa dám so sánh vs dân bản địa + Đông Á ,Sin nó qa học + work ) :)

YOLO :)