Mang nhiều hàng hi-tech có đc ko?

VanniePS

Thành viên mới
Ai có kinh nghiệm vụ này cho mình ý kiến với :(
Cuối tháng 3 này mình bay về VN...
Ko buôn bán gì hết, nhưng mình mang quà về cho gia đình!
Gia đình nhiều ng thân nên mình mang hơi nhiều...
Bao gồm đt LG của mình đang xài, 1 cái iphone4, 2 cái ipod touch4, 2 cái ipod shuffle, 1 máy chụp hình và 1 cái laptop HP cũ kĩ! Mình đang tính mua thêm 2 cái wireless routers nữa mà chưa chắc nên chưa dám mua.
Cho mình hỏi mình nên xách tay hay đóng kiện hành lý?
Khi về đến hải quan Việt Nam có bị đóng thuế hay làm khó gì ko?
tất cả những món hàng trên chỉ có 1 cái ipod touch là mới, còn lại là đã và đang xài rồi.
Xin mọi ng cho mình xin ý kiến!
Cám ơn!

Ðề: Mang nhiều hàng hi-tech có đc ko?

Bao gồm đt LG của mình đang xài, 1 cái iphone4, 2 cái ipod touch4, 2 cái ipod shuffle, 1 máy chụp hình và 1 cái laptop HP cũ kĩ! Mình đang tính mua thêm 2 cái wireless routers nữa mà chưa chắc nên chưa dám mua.
tất cả những món hàng trên chỉ có 1 cái ipod touch là mới, còn lại là đã và đang xài rồi.
Xin mọi ng cho mình xin ý kiến!
Cám ơn!
Nếu mình sợ cứ làm thủ tục ( ĐẦU TIÊN ) là Oke , chứ đóng kiện gởi coi chừng mất mát hoặc bị vở bể , túi quần , túi áo , xách tay mổi nơi một cái ,Passport nên có hình Tổng Thống Mỹ.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Mang nhiều hàng hi-tech có đc ko?

tất cả những món hàng trên chỉ có 1 cái ipod touch là mới, còn lại là đã và đang xài rồi. Xin mọi ng cho mình xin ý kiến!
Cám ơn!
Bạn đừng lo. Mỗi loại hi-tech từ 1-2 cái là được hết, không phải đóng thuế hay khai báo hay là đút lót tiền bạc gì cả. Bạn đừng xách tay. Bạn ra bưu điện mua bubble wrap, wrap chung với quần áo theo hành lý ký gởi. Chỉ có cái laptop thì bạn xách tay được, không ai hỏi hang gì hàng cũ đâu. Nếu hỏi thì nói mình đem theo xài cho cá nhân. Hồi 2009 mình về đem theo hi-tech quá trời, 2 laptop IBM cũ, 2 iPhone 3GS used, 2 cái Skype phones mới tinh trong hộp (mới mua từ Fry's ra) để mấy em mình gọi đi Mỹ miễn phí. Qua HQ Tân Sơn Nhất chẳng ai hỏi tiếng nào mà cũng chẳng có ai rờ luggage của mình. Họ cũng không kêu mình mở hành lý cho họ xem nữa. Nếu bạn đem mỗi loại từ 5 cái trở lên mới lo, còn đem 2-3 cái mỗi thứ là vô tư. Để mình bày trick cho bạn nha: Họ hỏi thì nói đó là "quà cho Ba, Mẹ, chị, em, anh, nhà tui có 8 anh chị em mà đem mỗi thứ có 2 cái đâu có bao nhiêu, không có tiền nhiều nên mua toàn đồ xài rồi". Họ nhìn họ sẽ biết đồ cũ, không có gì phải lo... thế là xong, nhưng mà mình bảo đảm 100% khg ai hỏi đâu. Đây là lần đầu tiên bạn về nên bạn ngại thôi. Bạn sẽ rất ngạc nhiên vì HQ bây giờ họ thoáng gần như ở Mỹ rồi. Chẳng ai kiểm soát bạn nếu khg có gì nghi ngờ. Hành lý của bạn cũng có scanner biết hết rồi, chẳng có gì phải nghi ngờ.

nhắc bạn thêm cái này: giấy khai HQ lúc vào VN nhớ giữ lại, đừng xé. Vì đến khi bạn rời VN thì HQ sẽ hỏi tờ khai đó. Đừng coi thường bất cứ tờ giấy nào họ đưa cho bạn. nó khg quan trọng cũng kẹp chung với Passport để đó. Lúc về lại Mỹ họ sẽ hỏi lại đó. Mình bị rồi nè. Ông xã mình lần đầu đi VN, vào khách sạn xé tờ khai HQ bỏ thùng rác, đến ngày về Mỹ HQ hỏi khg có đành phải đưa bọn nó $150 cho 2 vợ chồng mình nó mới bỏ qua cho lên kịp giờ máy bay.
chúc bạn chuyến bay vui vẻ.