KINH NGHIỆM BẢN THÂN Mẹ già 92 tuổi có đi du lịch Mỹ được không?

dungthu235

Thành viên tích cực
Xin chào ACE ,cho mình hỏi mẹ mình năm nay đã 92 tuổi,vẫn tự đi đứng đươc,muốn đi du lịch Mỹ do anh trai mình mời,liệu phỏng vấn có đậu không? Xin cám ơn.

Ðề: Mẹ già 92 tuổi có đi du lịch Mỹ được không?

Bất cứ ở tuổi nào cũng có thể xin du lịch Mỹ. Cá nhân tôi đã làm hồ sơ cho những người từ 16 - 78 tuổi. LSQ có cấp visa hay không là do mình trả lởi những câu hỏi của họ có hợp lý hay không. Cụ bà 92 tuổi rồi, tôi nghĩ gia đình nên có người đưa họ đi. Và có thể xin LSQ phỏng vấn chung 2 người 1 lúc và có thể yêu cầu được phỏng vấn bang tiếng Việt (Lấy lý do bà cụ muốn thăm tất cả con cháu 1 lần cuôi, tôi nghĩ LSQ khó từ chối ước nguyện của bà cụ được).

dungthu235

Thành viên tích cực

Bất cứ ở tuổi nào cũng có thể xin du lịch Mỹ. Cá nhân tôi đã làm hồ sơ cho những người từ 16 - 78 tuổi. LSQ có cấp visa hay không là do mình trả lởi những câu hỏi của họ có hợp lý hay không. Cụ bà 92 tuổi rồi, tôi nghĩ gia đình nên có người đưa họ đi. Và có thể xin LSQ phỏng vấn chung 2 người 1 lúc và có thể yêu cầu được phỏng vấn bang tiếng Việt (Lấy lý do bà cụ muốn thăm tất cả con cháu 1 lần cuôi, tôi nghĩ LSQ khó từ chối ước nguyện của bà cụ được).
Cám ơn bạn vha08 đã trả lời,và chỉ cho mình một lý do để trả lời khi đi pv.Bạn cho mình hỏi thêm,nếu không có người pv để đi cùng với bà cụ thì mình có thể nói là người con mời bà sang Mỹ sẽ về rước bà có được không?Thanks

Người bảo trợ từ Mỹ về VN và vào phòng PV trả lời các câu hỏi của LSQ thì càng tốt

dungthu235

Thành viên tích cực

Người bảo trợ từ Mỹ về VN và vào phòng PV trả lời các câu hỏi của LSQ thì càng tốt
Vậy mình yên tâm rồi,chúc bạn luôn vui vẻ nhé!