Meo cho ace co van de ve phoi

• Thread starter anhtuan
  • Ngày gửi
A

anhtuan

Guest
Truoc tien xin thu loi viet tieng Viet khong dau, do moi den MY chua co may, phai dung nho may cua nguoi khac.
Gia dinh toi truoc day 8 nam co benh phoi phai dieu tri het 8 thang. Truoc ngay kham suc khoe de di dinh cu co den Trung tam xet nghiem y khoa 548 Nguyen Chi Thanh (Gan BV Cho Ray kiem tra) voi ket qua so dinh phoi, benh phoi cu. Theo minh nghi ACE truoc ngay di kham suc khoe hon 1 thang nen di kiem tra phoi va theo minh nen den 548 Nguyen Chi Thanh kiem tra vi may chup X quang o do con hien dai hon ca benh vien Cho Ray. Sau day minh se huong dan cho ACE co van de ve phoi meo nho nhu sau: truoc khi di kham suc khoe khoang 1 thang thi di chup kiem tra hinh phoi, neu phoi binh thuong thi thoi. Neu phoi co van de thi truoc ngay di kham suc khoe khoang 15 ngay ACE uong moi ngay 2 vien CANCILUM SANDOZ (loai sui bot), sang 1 vien, truoc 3 gio chieu 1 vien. GHI NHO: Sau khi uong KHONG NEN NGOI HOAC NAM, cu lam viec binh thuong hoac di lai de cancilum khong lang o than. Day la meo cua mot bac si da tu van cho gia dinh minh vi sau khi uong Cancil se tao 1 lop bao phu phoi lam che phu cac vet o phoi khi chup se khong thay. Con ACE nao dang benh phoi thi khong nen dung meo nay va co gang dieu tri truoc khi di vi sang My dieu tri se rat ton kem, co the ton vai chuc ngan USD trong khi dieu tri o VN thi mien phi.

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Meo cho ace co van de ve phoi

Chào bạn Anh Tuấn,

Xin cám ơn bạn đã chia sẻ về kinh nghiệm này trên diễn đàn.

Tuy nhiên với phổi đã có vết sẹo do điều trị bệnh lao đã lâu, thì lúc chụp X Quang ,có thấy rõ vết sẹo đó không, khi áp dụng phương pháp của bạn.

Cám ơn bạn,

Ngọc:)+

A

anhtuan

Guest

Chao ban Ngochappy
Vo minh bi benh phoi cach day 8 nam truoc khi kham suc khoe co di chup kiem tra voi ket qua so dinh phoi. Khi di kham suc khoe bac si nghi ngo bat chup lai lan thu 2 nhung khong thay va da qua duoc.
Theo nhu nguoi bac si da tu van cho gia dinh minh la sau mot thoi gian uong thuoc nhu vay cancilum se tao mot lop bao phu ben ngoai phoi va se che cac vet theo lai. No tac dung nhu mot lop phan hay la kem ma phu nu hay su dung boi len mat de che di cac vet seo tren mat do. Neu ban su dung phuong phap nay nen nho la sau uong khong duoc ngoi hoac nam trong vong 1 gio, neu khong cancilum se lang trong than se bi san than.

dinhsgf

Thành viên tích cực

Chào bạn anhtuan

Bạn có thể cho mình biết chi phí kiểm tra, chụp hình phổi cho một người ở trung tâm đó là bao nhiêu vậy bạn.

Cám ơn sự chia sẻ của bạn.

A

anhtuan

Guest

Chao ban
trung tam 548 Nguyen Chi Thanh (Gan BV Cho Ray) gia dinh toi chup X quang het 80.000 VND/1nguoi vao thoi diem thang 7 nam 2010. So voi cac noi khac thi hoi mac, nhung may cua ho rat hien dai (hon ca BV Cho Ray).Neu ban can chup X Quang o do nen di vao luc chieu toi se it nguoi hon. Gia dinh toi sang My gan thang nay roi nen khong con biet gia la bao nhieu.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Anh Tuấn,

Xin cám ơn bạn rất nhiều về thông tin quý báu này.

Theo tôi nghỉ, qua được việc thử đàm là điều hạnh phúc nhất trong quá trình khám sức khoẻ.

Chúc bạn luôn gặp may mắn và thành công tại xứ sở mới.

ngọc:)+

thái salem

Thành viên mới

Xin chào các thành viên của diển đàn !
Theo mình thì đóng góp 1 mẹo hay 1 vài kinh nghiệm cho diển đàn thì rất tốt nhưng :mẹo này mình nghĩ có phần mạo hiểm đó, vì thấy mỗi loại thuốc đều có tác dụng phụ, vd:mình bị bệnh đi BS ,sau khi kết luận bệnh và ra toa, sao bs khg cho 1 thứ thuốc thôi đủ trị bệnh rồi,mà lại cho 3,4 thứ thậm chí hơn nửa,lý do:hổ trợ và đề phòng tác dụng của thuốc đó ảnh hưởng đến các bộ phận khác trong cơ thể mình,vậy các bạn cứ nghĩ đi,mình dùng mẹo này mà mang trong người thứ bệnh khác thì càng nguy hiểm hơn,theo mình nếu đã có bệnh thì nên điều trị là tốt nhất,hơn nửa đ/trị ở VN mình miển phí,mình đã đợi 9,10 năm được thì nay chỉ mất thêm 9 thg có gì đâu mà sức khoẻ mình an tâm,chứ đi qua bển mà tâm trạng lo âu sướng ích gì,khg nói đến lở có vi trùng thiệt,một mai nó thức tỉnh hoành hành mình. Ở bên đóthì chi phí điều trị
rất ư là tốn kém và đủ thứ rườm rà,mà nếu các bạn trước đây vướng bệnh và đã đc đ/trị đúng phát đồ và th/gian thì còn sợ chi cứ cho họ test,ngồi ở nhà 2,5-3 thg chờ họ báo kết quả sắp xếp thời gian bổ túc hồ sơ để nhận giấy hồng thôi,khg co gì trở ngại hết .
1 vài ý nhỏ cùng các bạn trong diển đàn.

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các thành viên của diển đàn !
Theo mình thì đóng góp 1 mẹo hay 1 vài kinh nghiệm cho diển đàn thì rất tốt nhưng :mẹo này mình nghĩ có phần mạo hiểm đó, vì thấy mỗi loại thuốc đều có tác dụng phụ, vd:mình bị bệnh đi BS ,sau khi kết luận bệnh và ra toa, sao bs khg cho 1 thứ thuốc thôi đủ trị bệnh rồi,mà lại cho 3,4 thứ thậm chí hơn nửa,lý do:hổ trợ và đề phòng tác dụng của thuốc đó ảnh hưởng đến các bộ phận khác trong cơ thể mình,vậy các bạn cứ nghĩ đi,mình dùng mẹo này mà mang trong người thứ bệnh khác thì càng nguy hiểm hơn,theo mình nếu đã có bệnh thì nên điều trị là tốt nhất,hơn nửa đ/trị ở VN mình miển phí,mình đã đợi 9,10 năm được thì nay chỉ mất thêm 9 thg có gì đâu mà sức khoẻ mình an tâm,chứ đi qua bển mà tâm trạng lo âu sướng ích gì,khg nói đến lở có vi trùng thiệt,một mai nó thức tỉnh hoành hành mình. Ở bên đóthì chi phí điều trị
rất ư là tốn kém và đủ thứ rườm rà,mà nếu các bạn trước đây vướng bệnh và đã đc đ/trị đúng phát đồ và th/gian thì còn sợ chi cứ cho họ test,ngồi ở nhà 2,5-3 thg chờ họ báo kết quả sắp xếp thời gian bổ túc hồ sơ để nhận giấy hồng thôi,khg co gì trở ngại hết .
1 vài ý nhỏ cùng các bạn trong diển đàn.
Chào bạn thaisalem,

Cám ơn bạn nhiều về thông tin này, mình sẽ hỏi thêm bác sĩ chuyên khoa về vấn đề trên.

Chào bạn,

ngọc:)+