Mọi người giúp em với ạ

Ngocanhdo

Thành viên mới
Mọi người cho em hỏi. Bame e làm nông tren 2ha5. Khi CO hỏi ngành bame em nói làm nông có được không ạ. Nhiều người nói là làm nông là không đậu. Mọi người chia sẻ giúp em với. 23/12 em pv rồi. Em hoang mang và lo về ngành nghề bame.. Em xin Mọi người cho em ý kiến va lời khuyên cho em
Em cám ơn!

HamDzui

Thành viên mới
Bạn cứ nên trả lời chân thật là làm Nông chứ đừng có gian dối, không qua mắt được Viên chức Lãnh sự quán đâu.
Ngoài ra bạn phải biết thu nhập hàng năm của gia đình là bao nhiêu? Bạn đi học bằng khoản nào? Trả nợ ra sao?

AnhTu

Thành viên mới
ngoccanhdo nếu ba mẹ em làm nông, mà là chủ nông trại, thì không có vấn đề gì, còn không em phải chứng minh được khoảng tiền lợi tức từ đâu có để đi du học, nếu như không, thì không thể thuyết phục được Viên chức Lãnh sự.

htran811

Thành viên mới
Ðề: Mọi người giúp em với ạ

Mọi người cho em hỏi. Bame e làm nông tren 2ha5. Khi CO hỏi ngành bame em nói làm nông có được không ạ. Nhiều người nói là làm nông là không đậu. Mọi người chia sẻ giúp em với. 23/12 em pv rồi. Em hoang mang và lo về ngành nghề bame.. Em xin Mọi người cho em ý kiến va lời khuyên cho em
Em cám ơn!
Nhà mình không làm nông nhưng có trang trại chăn nuôi gia súc. Mình đã đi du học được 6 năm rồi. Lúc trước đi phỏng vấn có sao mình nói vậy. Mình cũng tưởng là khó lắm, sẽ rớt nhưng mà lúc phỏng vấn thì rất dễ. Lãnh sự chỉ hỏi mình 4,5 câu cơ bản rôì cho mình đậu. Cái chủ yếu là có sao nói vậy (có thể nói thêm 1 chút, nhưng đừng nói quá). Nếu mình nói đủ điều kiện của nó thì nó sẽ cho mình đậu thôi. Với lại còn tùy vào may mắn nữa. Chúc bạn may mắn :)