Mọi người ơi cho mình hỏi về Lịch Visa cái :P:P

Luxubu

Thành viên tích cực
Ðề: Mọi người ơi cho mình hỏi về Lịch Visa cái :p:p

Hồ sơ nhà mình là 27 tháng 4 năm 2001 vậy còn khoảng bao nhiu lâu nữa mọi người :p:p:p:p:p
Theo mình dự đoán hồ sơ nhà bạn tháng 10 có giấy phỏng vấn,và đi phỏng vấn ở tháng 11,f4 phải ko bạn

Yenbui54

Thành viên tích cực

Ở đây mọi người bận rộn nhiều lắm ,thích thì trả lời không thích thì thôi .Vì không ai có thể bắt buộc người khác làm những điều người khác không muốn nhé !

nhan_beatboxer

Thành viên mới

SAx xin lỗi mọi người nhìu nhé:((, mình diện F4 khoảng tháng 10 hả mọi người!!!! Thanks mọi người trước nhá :p

nhan_beatboxer

Thành viên mới

Ở đây mọi người bận rộn nhiều lắm ,thích thì trả lời không thích thì thôi .Vì không ai có thể bắt buộc người khác làm những điều người khác không muốn nhé !

Ok tại mún qua sớm để kịp việc học típ thui!!! có gì sai sót mọi người thông cảm dùm nha :2::2::2::2:

vuthangsi

Ban điều hành

Ok tại mún qua sớm để kịp việc học típ thui!!! có gì sai sót mọi người thông cảm dùm nha :2::2::2::2:
Theo tôi,bạn nên học viết chính tả bằng tiếng việt đi đã .sau đó muốn học tiếp cái gì cũng được .

DucTran

Thành viên mới

Theo tôi,bạn nên học viết chính tả bằng tiếng việt đi đã .
A/c vuthangsi thân mến, (chuyện vui nhé)

Có hai người bạn nói chuyện :

A- Tau rất ghét mấy thằng bạn mình nói chuyện Chêm vào tiếng Pháp.

B- MOI, cũng vậy !!! :2::2::2:

Thân,

vuthangsi

Ban điều hành

a/c vuthangsi thân mến, (chuyện vui nhé)

có hai người bạn nói chuyện :

A- tau rất ghét mấy thằng bạn mình nói chuyện chêm vào tiếng pháp.

B- moi, cũng vậy !!! :2::2::2:

Thân,
Merci very much.

Heineken

Thành viên tích cực

Theo tôi,bạn nên học viết chính tả bằng tiếng việt đi đã .sau đó muốn học tiếp cái gì cũng được .
A/c vuthangsi thân mến, (chuyện vui nhé)

Có hai người bạn nói chuyện :

A- Tau rất ghét mấy thằng bạn mình nói chuyện Chêm vào tiếng Pháp.

B- MOI, cũng vậy !!! :2::2::2:

Thân,
Em này chắc còn trẻ ,hai bác làm em ấy sợ quá chạy mất dép rồi,từ từ chỉ bảo em nó nha các bác.

nhan_beatboxer

Thành viên mới

cái này nc theo kiểu chát chứ cần gì 9 tả bạn :S :<

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Chào bạn!
Ngôn ngữ chat bạn có thể dùng trên dđ XNC ở mục nhà máy pháo,với mục đích vui đùa với nhau,còn ở topic hỏi về hồ sơ thì bạn không nên viết như thế vì sẽ gây thiếu thiện cảm với những anh,chị cô,chú muốn trả lời giúp cho bạn và cũng lưu ý với bạn đừng gọi là "mọi người" nhé vì đa số những người trả lời về hồ sơ ở đây đều đã có tuổi, xưng hô như vậy không phù hợp cho lắm nha bạn....Chào bạn

ziz

Support

Chào bạn!
Ngôn ngữ chat bạn có thể dùng trên dđ XNC ở mục nhà máy pháo,với mục đích vui đùa với nhau,còn ở topic hỏi về hồ sơ thì bạn không nên viết như thế vì sẽ gây thiếu thiện cảm với những anh,chị cô,chú muốn trả lời giúp cho bạn và cũng lưu ý với bạn đừng gọi là "mọi người" nhé vì đa số những người trả lời về hồ sơ ở đây đều đã có tuổi, xưng hô như vậy không phù hợp cho lắm nha bạn....Chào bạn
Nói là mần liền, iem thích chát chít gì thì cứ vào đây thoải mái nhé .

Duy Thai

Thành viên tích cực

Ở diễn đàn XNC. minh biết tất cả các bạn ở đây đều lớn tuổi hơn bạn, thậm chí có những người đán tuổi cha chú của bạn "beatboxer" mong bạn chú ý cách ăn nói . Đừng mở miệng ra là dùng từ " mọi người " . Mình cảm thất chữ Việt bạn cũng chưa rành lắm,bạn nên học tiếng việt lại ,trước khi qua mỹ học tiếng anh. Để về sau này khỏi bị người thiên hạ nói tiếng mẹ đẻ cũng không rành,tiếng anh cũng k biết . :6::6::6::6::6:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Người ta nói '' Tiên học lễ ,hậu học văn'' những người Mỹ làm tại Đạị sứ quán họ rất trọng người có hoc thức ,lễ độ ,nói năng tử tế đàng hoàng .Chỉ những lời nói có thể người bị PV sẽ rớt dễ dàng .Nếu không cũng bị ''hành'' cho biết thế nào là lễ độ .Ngày xưa ra đi theo diện HO mấy ông Sĩ Quan cứ nghĩ là Mình sẽ được Mỹ bốc đi .Nên ra vẻ ta đây ,rốt cuộc rớt cái bịch .May mà có người thân bên Mỹ hay bạn bè khiếu nại mới ra đi được .
Sang được đến bên này gặp Mỹ đen ,to như cái đình ''Hê you'' nó tát cho một cái cho biết .
Kể cho các bạn nghe môt chuyện xảy ra ngày hôm nay....
Sau giờ tan sở người bạn làm chung nhờ đi mua giúp một cái TV LCD inches 32 có HDMI ,đi rảo rảo tính mua một cái Open Box (nghĩa là hàng mở ra rồi ,không có hộp ,sẽ được bớt 5% giá vào khoảng $227.00 hiệu Westinghouse (loại này cái tên cũ nhưng bây giờ mới lên lại ,hàng hơi dỏm ).Ngó sang bên cùng một hiệu nhưng chưa mở giá $239.00.Thôi lấy cái này đi kiếm người saleman không thấy ,ra tới bàn cashier thấy một chiếc Samsung (sản xuất tại Mexico) giá có $278.00 .Đôỉ ý lấy cái này ,gặp người saleman Mỹ trắng mình ngoắc tay gọi ,hắn bỏ đi và nói ''Tao di kiếm người help mày ".Nhưng kiếm không ra hắn đành phải tiếp mình nhưng vẫn tức ,chắc là hắn nghĩ thầm ''Thằng Á châu này ,ỷ có tiền làm phách''.Mình đòi bớt nữa hắn nói không.Thôi Ok mua .Trả tiền .Nhưng người saleman Mỹ trắng nói với môt người chuyên đi lấy hàng (Mỹ đen to gần 2 feet ,mâp như khủng long ,chả hiểu ông Mỹ trắng nói gì .Người Mỹ da đen khệnh khạng lại hỏi mình với ý như đe doạ ''What do you need?''.Mình vẫn bình tĩnh ''Do you threaten me?".Hắn lùi lại miệng cười lả giả ''No,Sir ''.Rồi tôi nói với hắn ''tao làm ở cửa hàng bên cạnh ,không có size quần và áo cho mày".Hắn cười và không nói gì .
Như vậy có thể là nổ không ?

Duy Thai

Thành viên tích cực

Người ta nói '' Tiên học lễ ,hậu học văn'' những người Mỹ làm tại Đạị sứ quán họ rất trọng người có hoc thức ,lễ độ ,nói năng tử tế đàng hoàng .Chỉ những lời nói có thể người bị PV sẽ rớt dễ dàng .Nếu không cũng bị ''hành'' cho biết thế nào là lễ độ .Ngày xưa ra đi theo diện HO mấy ông Sĩ Quan cứ nghĩ là Mình sẽ được Mỹ bốc đi .Nên ra vẻ ta đây ,rốt cuộc rớt cái bịch .May mà có người thân bên Mỹ hay bạn bè khiếu nại mới ra đi được .
Sang được đến bên này gặp Mỹ đen ,to như cái đình ''Hê you'' nó tát cho một cái cho biết .
chắc em nó biết lỗi rồi. Thôi,các anh chị em đừng chém em nó nữa.

DucTran

Thành viên mới

Ở đây là NHÀ MÁY PHÁO nên em nó vào ĐÁNH BOXING ??? thông cảm mà. Em đã không chú ý, nên vào nhầm chỗ ...
Chỉ lưu ý em là đã vào topic nầy thì không hỏi về Di Trú ... mà hỏi về đoàn tụ diện : "Cưa Bom" thôi . :6:

Thân mến,

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào bạn nhan_beatboxer.

Bạn có thể mở thêm cho mình 1 topic khác nằm trong diện bảo lãnh của gia đình mình để nhờ diễn đàn tư vấn hồ sơ.

Trong topic mới này, bạn cố gắng trình bày rõ ràng, cụ thể để diễn đàn dễ đọc. Như vậy sẽ dễ tư vấn giúp bạn hơn.

Những bài viết có thiện cảm là những bài sẽ nhận được lời tư vấn sớm nhất. Ai trên diễn đàn cũng muốn giúp bạn đạt kết quả tốt nhất mà thôi.

Chúc bạn vui cùng XNC.
Thân chào bạn.

nhan_beatboxer

Thành viên mới

Lý do lần đầu post topic nên ko biết sao các bác chém em phết thế :2: