Mọi người ơi help em voi

Rubybischof

Thành viên mới
Em chào anh-chi a
Em va chồng kết hôn 30/3/2016 tại Việt nam . Sau đó chồng bảo lãnh em với 2 con riêng của em qua Đức ... ( chồng em có 2 quốc tịch mỹ + Đức) . Thang 5 vợ chồng em qua mỹ diện du lịch với 2 con riêng của em . Sau đó chồng em xin dc job mới o mỹ với mức lương 8000usd/ tháng ... Nhung trong lúc đó hợp đồng viec lẻ Đức vẫn chua kết thúc nên chồng em phải quay về giải quyết nốt . Chồng em có bay lai mỹ vào tháng 6/2017 va 8/2017 . Chong em chính thúc về lai mỹ 31/12/2017 . Bọn em có phỏng vấn 2/8/2018 Nhung họ nói can bổ xung thêm hồ sơ và
-tk chung tu 2016 tu đức đến bây giờ ... ở đuc em chua kịp lam tk chung vi em o nha toàn tieu bằng tiền chông
Còn tk chung ở mỹ thì từ khi chồng em sang mỹ 31/12/2017. Bọn em đã bắt đầu add tk bank chung, bảo hiểm chung, nhà chung từ T2/2018 ( vi cũng cần time để đi tìm hiểu và tìm kiếm vì tiéng anh em k quá tốt va e chả bit gi , moi viẹc đều chồng lo )
Ảnh chụp chung bon em co nhieu nen chả lo
3 Mail cua người than hoặc ban be xác nhận biet mối quan hệ cua 2 người
+ xác nhan địa chi o đức( em co thẻ luu trú ở đuc voi dịa chỉ trên đó)
Co phai em bi nghi ngờ Ko a?
Con 1 viec nua la em Đã lỡ mua vé về vn Nhung em chua co thẻ xanh - mới co the combo Employment Authoriation card (server I 512 advance parole) thi có về vn dc Ko a?
Khi quay lai mỹ có bị khó khăn hay cấm nhập cảnh Ko a?
Em đọc tren trang web cua sở di Tru thi họ noi dc về . Nhung dc nhập cảnh hay Ko thì lại do người đóng dấu nhập cảnh ỏ sân bay a. Hic Hic . Em ve bé lớn ma về vn xong k dc nhập cảnh thi em k bit chồng em va bé trai 5t se xoay sở thế nao a?
Chi oi em lo lắm a. Chi làm ơn giúp em
Em cam on chi nhieu a

Rubybischof

Thành viên mới
E cung k hieu ho nghĩ gi . Chong em có rảnh đâu ma đón em tu vn sang đúc roi từ đức sang mỹ ... ma chồng êm đi làm lương hơn 100k/ năm chu co thật nghiệp đâu a. Em lo quá a. K bit thế nao? Về vn co an toàn k nua . Mấy chi lam hồ sơ o vo di trú nói em cu về k sao hết vi co thẻ advance parole roi . Nhung em van lo