mog sự giúp đở của mọi người

vy_thuy

Thành viên tích cực
cho mìh hỏi nếu sag địh cư bên nc ngoài mà con mún vừa đi học vừa đi làm vì nếu sag mảy thì con chỉ mới có 18 hay 19 tuổi thôi nên con mún tìm việc jì đó vừa đi học vừa đi làm mà thích hợp cho thời gian củ mìh mog cô chú trên diển đàn tư vấn và giúp đở cho con laylay

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: mog sự giúp đở của mọi người

làm part time bưng phở giống kid này ^^ Nếu 18,19 tuổi thì nên vào highschool, học full time, thì có thể đi làm vào 2 ngày cuối tuần. Tháng bèo bèo cũng trên 600, tiền học free, ok rồi ^^ Lên college thì nếu sắp xếp hay thì có thể làm thêm 1,2 ngày j nữa, tháng cũng 1000. Tiền học có FA cho, 2 năm đầu ở Community College học phí rẻ nên coi như free luôn, tiền làm cứ để dành mà xài + trang trải + để dành để đóng học phí cho University (2 năm cuối) ^^
Good luck!

vy_thuy

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn nhiều nha nhưng còn nhửng việc nào mà bạn biết có thể cho mình biết luôn được khônglaylay

duyng90

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn nhiều nha nhưng còn nhửng việc nào mà bạn biết có thể cho mình biết luôn được khônglaylay
Theo mình bít thì có bạn làm Nail nữa v.v... ! Nhưng theo một số lời khuyên của các vị tiền bối thì chỉ cần có chí + chịu khó là vé ri OK !
Chúc bạn may mắn ! :113:

vy_thuy

Thành viên tích cực

Theo mình bít thì có bạn làm Nail nữa v.v... ! Nhưng theo một số lời khuyên của các vị tiền bối thì chỉ cần có chí + chịu khó là vé ri OK !
Chúc bạn may mắn ! :113:
nhưng mà mình muốn tìm hiểu thêm nhiều việc để hiểu thêm và chuẩn bị tinh thần để vừa học vừa làm nghề nail củng tốt lắm nhưng mình cần biết thêm mong mọi người trên diển đàn giúp đỡlaylay:New_icons_60::11:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

THeo kid4l0ve thấy thì đa số làm nail thì con đường học vấn ko dc tốt lắm ^^ Nhiều lý do, mà chủ yếu là thấy làm nail nhiều tiền wa, nên ko tập trung học mà làm ko, làm mệt, học ko nổi, chán... ^^ Các việc part time vừa học vừa làm kid4l0ve biết làm waitor, cashier, biết làm bánh thì vô tiệm bánh,... đa số mấy việc đó môi trường vừa làm vừa học. Nếu bạn xác định việc học là chính thì kid4l0ve khuyên ko nên đi làm nail :D

vy_thuy

Thành viên tích cực

THeo kid4l0ve thấy thì đa số làm nail thì con đường học vấn ko dc tốt lắm ^^ Nhiều lý do, mà chủ yếu là thấy làm nail nhiều tiền wa, nên ko tập trung học mà làm ko, làm mệt, học ko nổi, chán... ^^ Các việc part time vừa học vừa làm kid4l0ve biết làm waitor, cashier, biết làm bánh thì vô tiệm bánh,... đa số mấy việc đó môi trường vừa làm vừa học. Nếu bạn xác định việc học là chính thì kid4l0ve khuyên ko nên đi làm nail :D
cảm ơn bạn nhiều lắm vậy thì bạn đang làm việc ở tiểu bang nào và cho mình hỏi ở mổi tiểu bang có đòi hỏi nhửng nghề khác nhau hay ko hay đó là nói chung cho nhửng ai muốn đi học và đi làm như mình :24::11::1::1:

andvhbk

Thành viên tích cực

Nếu đi học bạn có thể xin làm thêm ở nhà hàng, quán ăn, tiệm bánh, tiệm cafe, tiệm nail. Đa số những nơi này trả tiền mặt nên có lợi thế cho bạn khi bạn apply xin tiền học ( ở cao đẳng hoặc đại học ... cái này mình ko rành ). Nếu chỗ làm trả check thì xin làm part time thôi.

Nhưng lưu ý là làm nail phải có bằng nha ( 1 số tiểu bang ko cần bằng ví dụ Connecticut chẳng hạn. )

Mình mới wa cũng 1 năm thôi, hiểu biết ít nhưng cũng xin chia sẽ với các bạn. Mới wa khổ lắm các bạn ơi, nhưng ráng học sau này sẽ sướng thôi.

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Nếu đi học bạn có thể xin làm thêm ở nhà hàng, quán ăn, tiệm bánh, tiệm cafe, tiệm nail. Đa số những nơi này trả tiền mặt nên có lợi thế cho bạn khi bạn apply xin tiền học ( ở cao đẳng hoặc đại học ... cái này mình ko rành ). Nếu chỗ làm trả check thì xin làm part time thôi.

Nhưng lưu ý là làm nail phải có bằng nha ( 1 số tiểu bang ko cần bằng ví dụ Connecticut chẳng hạn. )

Mình mới wa cũng 1 năm thôi, hiểu biết ít nhưng cũng xin chia sẽ với các bạn. Mới wa khổ lắm các bạn ơi, nhưng ráng học sau này sẽ sướng thôi.
cảm ơn mọi người rất nhiều

vy_thuy

Thành viên tích cực

cảm ơn mọi người rất nhiều nhưng mọi người cho mình hỏi thêm là nghề xây dựng bên nước ngoài có cần anh văn hay bất cứ điều kiện gì không vì mình có người thân muốn qua làm nghề này mong được sự chia sẻ của mọi người laylay:6:

duyng90

Thành viên tích cực

cảm ơn mọi người rất nhiều nhưng mọi người cho mình hỏi thêm là nghề xây dựng bên nước ngoài có cần anh văn hay bất cứ điều kiện gì không vì mình có người thân muốn qua làm nghề này mong được sự chia sẻ của mọi người laylay:6:
Đã qua Mỹ thì làm bất cứ nghề nào cũng phải cần English chứ bạn :1:

vy_thuy

Thành viên tích cực
tìm việc làm part time ở new york mong cô chú giúp đỡ

cháu muốn vừa đi học vừa đi làm khi sang nước ngoài thì cháu nên tìm nhửng nghề gì là thích hợp cho mình và nhất là ở thành phố new york mong cô chú trong diển đàn giúp đở cháu laylay