Mời người thân qua Mỹ diện thăm con du học

trangnm103

Thành viên mới
Hiện tại em và chồng đều đang học tại Mỹ theo diện F1. Theo kế hoạch thì đến tháng 5/2015 là em tốt nghiệp còn chồng em cũng phải 3-4 năm nữa, nhưng hiện tại em đang mang bầu và dự kiến là tháng 3/2015 thì sinh. Em cũng có kế hoạch có em bé từ trước nên cũng đã học gần hết các môn cần thiết. Kì cuối cùng sẽ chỉ còn lại 1 môn online và 1 môn trên lớp (mà cả tuần học có 1 buổi tối) nên việc học của em sẽ không bị ảnh hưởng gì nhiều. Em muốn mời người thân sang giúp đỡ khi mới sinh. Mẹ em thì cũng hơn 65 tuổi rồi nên em không muốn mẹ phải vất vả chăm cháu. Em đang muốn mời chị gái em sang. Chị em hiện tại đang làm ở cơ quan nhà nước, đã có chồng và 2 con. Nếu chị em sang được thì sẽ đưa theo cả thằng lớn nhà chị gái em đi cùng (hiện thằng bé được 4 tuổi). Em đang băn khoăn là em mời chị gái em hay mẹ em sang thì sẽ dễ chấp nhận hơn, và nếu mời sang thì lý do là sang chăm em sinh con hay em gửi thư mời sang dự lễ tốt nghiệp của em thì sẽ thuận lợi hơn ạ?
Trường hợp của em không giống ai cả nên mong mọi người giúp đỡ và cho em lời khuyên!
Em xin chân thành cảm ơn!

leganine.acc

Thành viên mới
Ðề: Mời người thân qua Mỹ diện thăm con du học

Hiện tại em và chồng đều đang học tại Mỹ theo diện F1. Theo kế hoạch thì đến tháng 5/2015 là em tốt nghiệp còn chồng em cũng phải 3-4 năm nữa, nhưng hiện tại em đang mang bầu và dự kiến là tháng 3/2015 thì sinh. Em cũng có kế hoạch có em bé từ trước nên cũng đã học gần hết các môn cần thiết. Kì cuối cùng sẽ chỉ còn lại 1 môn online và 1 môn trên lớp (mà cả tuần học có 1 buổi tối) nên việc học của em sẽ không bị ảnh hưởng gì nhiều. Em muốn mời người thân sang giúp đỡ khi mới sinh. Mẹ em thì cũng hơn 65 tuổi rồi nên em không muốn mẹ phải vất vả chăm cháu. Em đang muốn mời chị gái em sang. Chị em hiện tại đang làm ở cơ quan nhà nước, đã có chồng và 2 con. Nếu chị em sang được thì sẽ đưa theo cả thằng lớn nhà chị gái em đi cùng (hiện thằng bé được 4 tuổi). Em đang băn khoăn là em mời chị gái em hay mẹ em sang thì sẽ dễ chấp nhận hơn, và nếu mời sang thì lý do là sang chăm em sinh con hay em gửi thư mời sang dự lễ tốt nghiệp của em thì sẽ thuận lợi hơn ạ?
Trường hợp của em không giống ai cả nên mong mọi người giúp đỡ và cho em lời khuyên!
Em xin chân thành cảm ơn!
1/ Vấn đề không phải lời mời và cũng không ở lý do mà là đi du lịch và sẽ về lại vn không. Dựa vào đâu chúng tôi phải tin bạn sẽ về vn để có thể cấp visa cho bạn? Trả lời được câu hỏi này sẽ gỡ bỏ hết những thắc mắc
2/ Những người trẻ tuổi, độc thân, hộ chiếu trắng chưa đi du lịch ở nước ngoài, không có những ràng buộc ở vn, không hiểu rõ mục đích chuyến đi, có hồ sơ bảo lãnh, có người nhà từng sử dụng visa sai mục đích (như bạn visa du học mà lại sinh con, kết hôn với người visa không định cư) cũng nằm trong nhóm thường bị từ chối cấp visa cao

DucTran

Thành viên mới

Như nội dung bạn nêu ra thì chắc LSQ không cấp Visa cho ai đi du lịch qua với bạn vì Mục Đích bạn đi học mà bây giờ có gia đình, có con.
Mời chị gái chắc chi đi được mà còn đòi dắt theo con ... ???
May ra Mẹ bạn có thể đi du lịch được theo thư mời từ nhà trường ... hên xui !!! Không nên nói lý do nuôi giúp con gái sinh em bé.
Việc đã rồi cứ chấp nhận thử xin du lịch xem sao.

leganine.acc

Thành viên mới

Mình nhắc: thư mời và các điều kiện của những tài chính của người ở mỹ chỉ chiếm 5% trong việc xin visa không di dân thôi, một khi đã không lấy được visa trong lần đầu thì khả năng sau này rất cam go. Nên thận trọng suy xét