Mong Anh Chị Và Chú Vh08 Giúp Đỡ Dùm Em. Mới Vừa Phỏng Vấn Xong!!!

hoanghuy3105

Thành viên mới
Em Vừa PV Xong Hồi chiều này 6/6, vào cửa số 6, gặp cô chắc gốc Hàn Quốc, Cũng Lớn Tuổi. Hỏi Về Gia Đình vài câu, rồi hỏi tài chính và thu nhập. Rồi xem học bạ cấp 3 của em, xong rồi nói không thể cấp Visa cho em, Nói Là em cần phải học tốt hơn ở Việt Nam, Tiếng Anh của em chưa đủ. Trong khi đó bảng điểm học bạ của em cũng khá đẹp: 8.9 cả năm, đạt học sinh giỏi. Trường bên U.S phỏng vấn em qua điện thoại, nói là trình độ tiếng anh của em rất tốt, không cần phải có văn bằng gì cả vả lại em cũng là học sinh chuyên Anh, Với Trình Độ Tiếng Anh của mình, em nghĩ em có thể hòa nhập tốt với môi trường học tập ở Mĩ. Em Giải Thích Với CO như thế cũng không chịu, nói là tui có nhiều học sinh như vậy, có gì để xem lại. Thế Là Sao Vậy ạ??? Em Mong Các Anh Chị Và Chú Giải Thích giúp con, và cho con lời khuyên, Để Con Rút Kinh nghiệm cho lần PV Thứ 2. Con cảm ơn mọi người nhiều.

phuongdunglotus

Thành viên tích cực
Ðề: Mong Anh Chị Và Chú Vh08 Giúp Đỡ Dùm Em. Mới Vừa Phỏng Vấn Xong!!!

Bạn có thể trình bày rõ hơn cuộc phỏng vấn của bạn, để Bác VHa08 biết bạn trả lời như thế nào mới giúp được bạn

hoanghuy3105

Thành viên mới

Vậy Mình Sẽ Trình Bày Rõ Hơn:
CO: CÓ ĐEM THEO PASSPORT CỦA CHA MẸ KHÔNG?
ME: BA MẸ KHÔNG CÓ, CHƯA ĐI DU LỊCH, BẬN KINH DOANH VIỆC GIA ĐÌNH.
CO: BA MẸ KINH DOANH GÌ?
ME:BA MẸ KINH DOANH PHỤ TÙNG XE GẮN MÁY VÀ SẢN XUẤT KÍNH CHIẾU HẬU.
CO: ĐƯA TẤT CẢ GIẤY TỜ MÀY CÓ ĐI!
ME:EM ĐƯA GIẤY PHÉP KD VÀ GIẤY TỜ THUẾ. CO KHÔNG THÈM COI.
CO: CÓ NGƯỜI THÂN BÊN MĨ KHÔNG?
ME: CÓ, CẬU EM Ở TEXA, EM QUA BÊN ĐÓ Ở CÙNG VỚI CẬU. MUỐN COI I-134 CỦA CẬU EM KHÔNG?
CO: NO, TKS
CO:HỎI SAO MÀY CHỌN TRƯỜNG HIGH SCHOOL NÀY?
ME:CÂU NÀY EM SOẠN RA KĨ LẮM: CẬU EM GIỚI THIỆU VÀ EM TÌM KIẾM NHIỀU THÔNG TIN TRÊN MẠNG, EM BIẾT RẤT NHIỀU TRƯỜNG TRUNG HỌC MÕI TIẾNG Ở TEXAS NHƯ CHRISTAN SCHOOL, KELLY SCHOOL,.. NƯNG CUỐI CÙNG EM CHÔN TRƯỜNG NÀY BỞI VÌ THIS SCHOOL IS RENOWN FOR ITS HIGH ACADEMIC STANDARDS, IT HAS A FRIENDLY ENVIRONMENT, THE TEACHERS ARE QUALIFIED AND SKILLED, THE CURRICULUM SUPPORTS STUDENTS OF ALL ACADEMIC LEVELS, IT CONSIDERS S UNIVERSITY PREPARATION, GIVES STUDENTS A FIRM FOUNDATION TO ENROLL IN THE UNIVERSITY IN THE FUTURE.
CO: GẬT GẬT. HỌC PHÍ BAO NHIÊU?
ME: 10000 ĐÔ.
CO: AI TRẢ TIỀN HỌC PHÍ CHO MÀY?
ME: BA MẸ EM.
CO: BA MẸ LÀM LƯƠNG THÁNG BAO NHIÊU?
ME: 50TR
CO: CHO TAO COI GIẤY NGÂN HÀNG CỦA BA MẸ MÀY?
ME: EM ĐƯA 2 CÁI SỔ TIẾT KIỆM: 1 CÁI 140TR 1 CÁI 500TR
CO: MÀY CÓ ANH EM GÌ KHÔNG?
ME: CÓ
CO: Ở VIỆT NAM HẢ?
ME:D
CO:BA MẸ DÀNH CHO MÀY BAO NHIÊU ĐỄ HỌC BÊN MỸ?
ME: EM CỘNG 2 CÁI LẠI: 640TR.
CO: CHO TAO COI HỌC BẠ CỦA MÀY.
EM ĐƯA CHO CO XEM, LẬT LẬT COI COI, XONG RỒI NÓI KHÔNG THỂ CẤP VISA CHO EM. EM HỎI TẠI SAO VẬY? TÔI ĐỀ NGHỊ EM CẦN HỌC TỐT HƠN Ở VIỆT NAM VÀ HỌC TIẾNG ANH TỐT HƠN NỮA.
Em xin giải thích trong khi đó bảng điểm học bạ của em cũng khá đẹp: 8.9 cả năm, đạt học sinh giỏi. Trường bên U.S phỏng vấn em qua điện thoại, nói là trình độ tiếng anh của em rất tốt, không cần phải có văn bằng gì cả vả lại em cũng là học sinh chuyên Anh, Với Trình Độ Tiếng Anh của mình, em nghĩ em có thể hòa nhập tốt với môi trường học tập ở Mĩ.
Em Giải Thích Với CO như thế cũng không chịu, nói là tui có nhiều học sinh như vậy, có gì để xem lại.
Em đã trình bày cuộc pv của em rõ ràng, em mong là các anh chị và chú sẽ giúp đỡ cho con, để pv lần 2 của con sẽ đạt kết quả tốt. em xin cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

phuongtran95

Thành viên mới

Ủa vậy bạn thi toefl ielts gì chưa? Chưa thì đi thi đi, làm gì có chuyện ko cần văn bằng gì, bạn chuyên anh thì thi dễ thôi mà

vha08

Support

Cháu xin qua Mỹ du học high school, như vậy cháu dưới 18 tuổi - vậy qua Mỹ học ai sẽ là người giám hộ cháu?

Thông thường trường bên Mỹ sẽ làm giám hộ học sinh - cháu không nói tới vấn đề cư trú, như vậy tôi và LSQ sẽ nghĩ là cháu sẽ ở với cậu cháu, và viên lãnh sự sẽ không tin là cháu qua Mỹ du học. Cách hay nhất là cha/mẹ cháu xin visa cùng đi với cháu (khi có visa rồi cha/mẹ cháu có đi hay không, LSQ không cấm cản gì được). Và lúc phỏng vấn cha/mẹ có thể xin phỏng vấn với cháu cùng một lượt. Chủ yếu là cha/mẹ cháu cho LSQ biết là qua Mỹ để hoàn tất thủ tục nhập học cho cháu và đồng thời ký giấy "Guardianship Agreement" với trường hay người nào đó sẽ giám hộ cháu.

Tất cả các chuyện khác không quan trọng

hoanghuy3105

Thành viên mới

Dạ. Con Xin Cảm Ơn Mọi Người Và Chú. Con Sẽ Cố Gắng Vào Lần 2 này ạ. Như vậy con phải cần có toefl hay ielts gì không chú???