Mong bác tư vấn về việc xin fa cho khoá học esl

kuquay19

Thành viên mới
Cháu xin gởi lời chào và lời chúc sức khoẻ đến Bác. Cháu có việc này mong bác tư vấn giúp. cháu qua mỹ đã được 1 năm. hiện giờ cháu chỉ đi làm nails và chưa có học gì cả. cháu đã tốt nghiệp thpt ở việt nam. cháu có đi đến trường college để text esl và cháu đã được xếp vào level2 và mức học phí là khoảng 60$. Cháu làm nails lãnh check 1 tháng khoảng 1200$. Cháu có 1 vài câu hỏi mong bác tư vấn giúp.
1. Cháu học Esl và đi làm với mức lương như vậy có đủ khả năng xin Fa hay không?
2. Cháu qua được 1 năm rồi cháu có được giảm tiền học hay không?
Mong nhận được sự giúp đỡ của Bác. Chân thành cảm ơn đến Bác

Ðề: Mong bác tư vấn về việc xin fa cho khoá học esl

Học phí mà cháu chỉ đóng có $60 1 khoá học thì tôi đoán chắc cháu học chương trình ESL dành cho người lớn hay người mới tới, như vậy FAFSA không cho cháu. Khi nào cháu học khoá English hay lớp ESL nào mà trường tính credit để tính tiền cháu thì lúc đó FAFSA sẽ cho cháu tiền để học.

$1200/ tháng FAFSA chắc chắn sẽ cho cháu sau này, và tuỳ theo cháu có phải nuôi ai nũa hay không, thì ngoài FAFSA còn có trợ cấp khác của tiểu bang.

kuquay19

Thành viên mới
Ðề: Mong bác tư vấn về việc xin fa cho khoá học esl

Cháu xin chân thành cảm ơn đến bác. Cháu xin bổ sung 1 số thông tin như sau : cháu sống ở thành phố Fort worth Tx. Như bác nói thì cháu học esl của college thì Fa mới trả tiền học cho cháu. Như vậy cháu phải apply test của chương trình college có đúng ko ạ ? Và bác cho cháu hỏi là cháu có thể apply bây giờ được không? Hay đợi đến mùa sau? Cháu xin chân thành biết ơn