Mong chú vha và các bạn giúp mình sơ,s nhất có thể!

tramanh9644

Thành viên mới
Mình vừa đi du học ở mỹ. Trường của mình là north seattle college. Mình thì muốn học ở texas nhưng chú làm dịch vụ cho mình ko xin đc nên tự ý chuyển qua trường đó mà mình ko hề biêdt trước. Mình cũng ko có người thân ở seattle nên đã book vé sang Dallas để anh mình chỉ dẫn. Mình cũng đang tính chuyển trường học ở Richland College. Không biết trường này có dễ xin học ko và khi mình được chấp nhận học thì có bất kỳ việc gì ảnh hưởng ko, ví dụ như F1-visa status hoặc trường cũ báo cáo với chính phủ Mỹ về việc mình đã ko nhập học ở truòng đó??
mong mọi người giúp mình vì thời gian xin nhập học cũng gần hết rồi ạ:((

Phamdiep1012

Thành viên tích cực
Ðề: Mong chú vha và các bạn giúp mình sơ,s nhất có thể!

Minh khuyên bạn là nên về trường bạn đang kí để tim hiêu trước đã, sau đó bạn hẵng xin apply vao trường khác, theo minh biết có một số trường muốn chuyển bạn phải học ở đó khoảnh 3 tháng, mình không rành lắm minh cung đang tim hiêu đê đi du hoc, bạn có thể liên lạc vs chú

datn256

Thành viên tích cực
Ðề: Mong chú vha và các bạn giúp mình sơ,s nhất có thể!

Bạn vào link này để tham khảo về cách chuyển trường, cũng như những rủi ro khi chuyển truòng mà không nhập học ở trường mà cấp I20 để minh có được visa. Đây là link: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18546-Thủ-tục-chuyển-trường-ở-Mỹ

Theo mình bạn nên học ở trường NorthSeattle 1 khoá đi ròi sau đó hãy chuyển. Để xin học ở trường cao đẳng cộng đồng rất dễ, không có khó như bạn nghĩ đâu vì thế bạn cứ yên tam. Ở trường NỏthSeattl cũng cơ rất nhiều du học sinh VN, bạn có thể xin share phòng với họ đẻ học qua khoá mùa đông này ròi chuyển Texas. Mọi việc khó lúc đâu, nhưng bạn qua ròi sẽ thấy nó rất bình thuòng