Mong Chú vha08 giúp cháu. Cháu phỏng vấn 2 lần đều rớt

thanhdexuong

Thành viên tích cực
chú ơi cháu cần sự giúp đỡ của chú về xin visa du học. mong rằng chú giúp cháu nha.
trAn nhAt thành: cháu phong van 2 lan roi nhung deu rot ca 2. lần 1 thì cháu gap 1 nguoi hàn quoc nhung do lan 1 chau cung run run ko co tu tin de tra loi.
trAn nhAt thành: CO cung ko xem bat ky giay to gi cua chau. CO noi neu khi nao co IELTS or TOFLE thi quay lai day ong ta se cap visa cho chau. nhung luc do chau ko the chap nhan va noi lai ngay la chau chi can 3 thang hoc tieng anh la du de bat dau hoc Bachelor nhung van ko duoc. chau van co gang thuyet phuc nhung ko nhan duoc su dong y cua ong ta.
trAn nhAt thành: lan nay chau gap 1 nguoi my.
CO: give me your hoc ba and university transcript ?
tat ca cau hoi chau deu tra loi rat tot.
toàn những mat tot cua cháu
diem cao dang tieng anh cua chau tai viet nam cung 7,0
chau da di du lich : dai loan, hongkong, singapore, malaysia
me chau cung di singapore, malaysia roi
con cau relative thi chau noi la ko. mac du chau co 2, 3 nguoi chú o my. nhung lúc xưa gia đình cháu đi diện HO thì ko có tên Cha cháu và mẹ
roi ông ta nhìn vào máy tính và nói cháu ko nên cố gắng phong van nua vi co phong van cung vô ích nếu ko có gì mới và nên đi 1 nước khác thay vì mỹ
lần tới này cháu du dinh se di phong van vao thang 4/2013
lan nay chau dang on IELTS va chac cung dat duoc khoang 5.0 hay 5.5
Mong rang chu se giúp cháu. Cháu cam on chu rat nhieu.

lúc trước cháu nhờ dịch vụ làm và mất $1000. Cháu đọc qua nhiều bài viết trên diễn đàn thấy chú giúp cũng nhiều bạn có được visa nhưng với giá rất rẻ. Cháu ko biết có thật hay ko. nên nhờ chú giúp cháu từng bước để xin trường và phỏng vấn visa.

Hiện tại cháu đang luyện thi IELTS. nhưng có 3 tháng để ôn nên điểm của cháu cũng thấp khoảng 5.0 hay 5.5

datn256

Thành viên tích cực
Ðề: Mong Chú vha08 giúp cháu. Cháu phỏng vấn 2 lần đều rớt

Chào bạn, bạn nên thuật lại cụ thể 2 lần PV trước của bạn như thế nào để mọi người xem và góp ý kiến cho bạn.. Theo mình thấy thì gần đây bên LSQ điều yêu cầu có bằng anh văn TOÈFL OR IELTS, bạn nên thi xong rồi hãy PV lại.

Bạn có gì chưa hiểu hoặc cần hỏi thêm hãy comment, các anh chị trên diễn dàn sẽ giúp bạn trả lời. Chú Vha08 hiện giờ đang bận nên không online đc.

thanhdexuong

Thành viên tích cực

Lần đầu em đi PV : như sau

ME: Good morning sir, How are u today?
CO: Fine, thank you and u
ME: Yeah, i'm fine thank you
CO: what are you doing now?
ME: I'm graduated Associate of English at Hung Vuong University
Co: What school u study in US ?
ME: UTA. (University of Texas at Arlington)
CO: What's subject u choose to study in US?
ME: Art Designer
CO: Em có biết điều kiện tối thiếu để đăng ký nhập học trường này hok ?
ME: (Em hơi bối rối nên chỉ tra lời ít). IELTS 5.5 rồi tofle 550 và tốt nghiệp THPT.
CO: Còn gì nữa ko ?
ME: Em ú ớ cũng hok bik tra lời ra sao
CO: Rồi nói tôi không tin em qua mỹ để đi học mà đi làm thì đúng hơn. rồi nói khi nào em có IELTS or TOFel quay lai day toi se cap VISA cho em.
ME: EM nghĩ em không cần phải thi IELTS or TOFel o VN nhung em can 3 thang de hoc tieng anh o MY la du roi.
sau do dung noi 1 hồi nhưng CO vẫn ko chấp nhận. (Mặc dù CO chưa hề xem bất cứ bằng cấp hay hồ sơ của em)

Lần 2 :
ME: Good affernoon, sir , My name is thanh, how are u today ?
CO: I'm fine thanks
CO: Give me your transcript ? and học bạ
ME: here u are, sir
CO: ông gật gật rồi nói good. học bạ em 7,3 còn điểm cao đẳng English cũng 7.0
CO: em học trường nào ?
ME: UTA.
CO: ngành gì?
ME: Art design
CO: em di du lich chua?
ME: da roi, taiwan, hongkong, singapore, malaysia
CO: ba me em di chưa?
ME: da mẹ em đi singapore roi. con ba em thi hok thich di du lich vi bệnh.
CO: ba me em lam gi?
ME: ba me em la owner cua spa and a advertising company
CO: toi khong tin ba me em du tai chính để cho em học ở mỹ. (rồi câu sau ông nói cái gì mà không nên cố gắng để phong van my nữa mà du hoc o nuoc khac. neu em có something new thi nen quay lai phong van.

Em cung hk bik sao nua. lần 2 toàn hỏi những cái tốt của em. nhưng rồi cuối cùng lại bị từ chối.

Mong mọi người xem rồi giúp em tìm ra cách trả lời với. em thật sự rất buồn. nhưng lần này em quyết tâm phải có visa.
cuối tháng nay em thi IELTS rồi em định tháng 4 này em sẽ phong van tiếp.

datn256

Thành viên tích cực

ME: (Em hơi bối rối nên chỉ tra lời ít). IELTS 5.5 rồi tofle 550 và tốt nghiệp THPT.
ME: Em ú ớ cũng hok bik tra lời ra sao
Theo mình, Lần 1: bạn rớt vì không biết rõ về thông tin của trường mà bạn định học ở Hoa Kỳ. Bạn nên xem thêm các thông tin về trường bạn chọn như: địa điểm, các môn bạn sẽ học, số tín chỉ, học phí ..etc.

Lần 2: bạn rớt vì
CO: ba me em lam gi?
ME: ba me em la owner cua spa and a advertising company
Nghề nghiệp của cha mẹ sẽ cho CO nhận ra thu nhập của gia đình các em có ổn định và có đủ tiền chi cho việc du học của các em hay không. Cho nên việc làm hay ngành kinh doanh của gia đình phải nói rõ ra.

Bạn nên đọc qua các bài : Bí Quyết lấy VISA du học Hoa Kỳ của chú Vha08

bài này sẽ giúp bạn trả lời 1 số câu hỏi của CO, lưu ý: chỉ nên tham khảo và trả lời theo hoàn cảnh của mình, vì mỗi người mỗi hoàn cảnh khác nhau, và CO là người được đào tạo bài bản về PV nên khi bạn COPY câu trả lời của người khác, họ sẽ biết cho bạn rớt.

thanhdexuong

Thành viên tích cực

anh datn256 cho em hỏi. nếu em thi IELTS xong em muốn phỏng vấn lại và muốn nhờ chú vha08 hướng dẫn dùm em làm sao để xin I-20 co duoc ko.
Em cảm ơn

NguyetHoang

Thành viên tích cực

Bạn ơi,
Bạn muốn xin trưòng nào,ở bang nào vậy bạn?
I-20 chỉ là tờ giấy hợp thức hóa mục đích bạn đến ở Mỹ thôi,bạn đừng quá lo lắng. Chủ yếu bạn thỏa mãn được các yêu cầu tuyển sinh của truờng thôi,thì trường sẽ cấp I-20 cho bạn. Bạn nên nắm được một số thông tin về trường thì sẽ tự tin hơn nhiều trong lần phỏng vấn tới.
Mình nghĩ việc chú VHA08 xin dùm các bạn I-20 cũng thông qua việc liên lạc qua email với nhà trường,bạn nên liên lạc với trường bạn muốn học để nắm thông tin.
Thân

datn256

Thành viên tích cực

I-20 và VISA là 2 cái khác nhau, nói nom na là:

I-20 là giấy báo nhập học của bạn, bạn dùng I-20 để xin VISA vào Hoa Kỳ.

VISA: là Thị thực, với thị thực nó cho phép bạn lưu trú tại nước bạn xin thị thực 1 thời gian nhất định.( Bạn không thể nhập cảnh vào Hoa Kỳ nếu không có Thị Thực Hoa Kỳ)

Chú Vha08 hiện giờ đang bận, nên có thể chú không online để giúp bạn được, bạn có thể comment các câu hỏi, các thành viên trên diễn đàn sẽ giúp bạn.

bạn đã đọc qua bí kiếp: Bí-quyết-lấy-Visa-du-học-Mỹ của chú Vha08 chưa? Nếu đã đọc qua rồi, nhưng vẫn không biết cách trả lời như thế nào, thì Bạn nên làm theo mẫu của bài viết sau, và trả lời theo hoàn trường hợp của bạn :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17270-Nhờ-chú-tư-vấn-giúp

để mọi người xem và giúp bạn.

Cháu đọc qua nhiều bài viết trên diễn đàn thấy chú giúp cũng nhiều bạn có được visa nhưng với giá rất rẻ.
Tôi chưa bao giờ lấy tiền ai, và giúp các cháu xin học xin visa là hoàn toàn miễn phí

ME: I'm graduated Associate of English at Hung Vuong University
Co: What school u study in US ?
ME: UTA. (University of Texas at Arlington)
CO: What's subject u choose to study in US?
ME: Art Designer
ME: UTA.
CO: ngành gì?
ME: Art design
Cháu bị rớt ở những điểm này

1. Ngành cháu đã học là English major bây giờ cháu đổi qua Art Design - UTA Không có ngành nào gọi là art design - Nghĩa là mục tiêu học tập của cháu không có rõ rang - cháu không nói cho lãnh sự biết mình sẽ học gì thì họ sẽ cho cháu là qua Mỹ rồi sẽ trốn ở lại.
  2. Admission requirements của UTA là gì cháu không biết thì ai tin cháu sẽ qua Mỹ du học

Cháu nên bỏ thời gian ra tìm hiểu về hế thống giáo dục của Mỹ - tất cả những gì tôi biết về giáo dục Mỹ, tôi đã viết hết trên XNC rồi.

thanhdexuong

Thành viên tích cực

cháu cám ơn chú.
cháu sẽ tìm hiểu kỹ. cháu đăng ký thi IELTS vào 23/3 tới thi xong cháu sẽ xin trường khác bên Washington trường CITYU
nếu cháu ko hiểu mong chú giúp cháu nha.
Chúc chú luôn vui vẻ.

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Chào bạn, mình đang học ESL tại UTA. Mình nghĩ bạn nên xác định rõ kế hoạch học tập và chọn trường thật kĩ càng vì nếu bạn thay đổi trường thì sẽ khiến hồ sơ bạn bị ảnh hưởng.
Còn về điều kiện nhập học bachelor của UTA. Có 2 cách:
1) Hoàn thành level 6 của ESL(ELI)
2) Lấy Toefl 550 ( Trong nửa mùa spring or fall sẽ có kì thi Toefl và move up test )
Chúc bạn thành công.

thanhdexuong

Thành viên tích cực

thanks ban. mình cũng tính học tại UTA nhưng do mình 2 lần đầu hơi kém và nghe theo tụi du học nên câu trả lời của mình thiếu thuyết phục.
Hiện tại mình đang thi IELTS khoảng 23/3 này mình thi xong. hy vọng điểm cũng tương đối. sau đó mình quyết định xin 1 trường khác ở bang Washington là trường city university of seattle. rồi xin phỏng vấn lại. và chọn 1 ngành mà mình cảm thấy phù hợp với mình. bây giờ mình suy nghĩ rất kỹ là chọn Business management.
Mong các bạn giúp mình nhiều hơn.
Hiện tại giờ mình cũng đang tìm hiểu về phí sevis vì mình nghe nói phí này có giá trị 1 năm mà phí sevis của mình vẫn còn thời hạn. vậy nếu mình đi phỏng vấn lại có phải đóng lại 200$ hok. hay có thể chuyển phí sang trường mới và làm thế nào để chuyển.
Các bạn giúp mình với.

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Không bạn, nếu phí sevis còn thời hạn thì cứ mang receipt đi phỏng vấn thôi.

thanhdexuong

Thành viên tích cực

uhm. hien tai minh cung ko biet sao. vi phi sevis cua minh con thoi han khoang 3 thang chac van con ok dung hok ban.