Mong chú Vha08 tư vấn

huantuoc

Thành viên mới
Con sắp phỏng vấn lần 2. Lần đầu con out do con ko tìm hiểu kỹ, trung tâm du học nó cho mấy cái chung chung , con ỷ y nên chẳng nghiên cứu trường học nên con out. Giá như con biết diễn đàn sớm hơn thì hay biết mấy tiết kiệm đc số tiền cho ba mẹ.
Sau đây là thông tin của con:
con vừa hoàn thành cao đằng, Chuyen ngành marketing
ba con làm nhân viên ở cty điện 1 tháng đc 10tr
Mẹ con làm môi giới bất động sản 20tr 1 tháng
nhà con có nhà cho thuê 20tr 1 tháng
Con có College Fund 800 triệu và A bank support contract for study abroad 1,5 tỷ.
Bảng điểm con ko tốt ạ, do con chuyển từ IT qua, trước khi chuyển con bỏ thi, sau chuyển điểm IT vẫn nằm trong bankscore của con.GPA là 2,56. Nếu là chuyên ngành Marketing con được 2,7 ạ.
Con đăng kí học Anh văn trước vì kĩ năng writing và reading của con chưa tốt ạ, nhưng riêng speaking thì CO trước có nói là tốt Học anh văn xong 1,2 kì con sẽ thi toelf cho đủ điểm ( trường con yêu cầu 60) sau khi đủ điểm toelf sẽ học Chuyên ngành marketing ở Porland state university. Lần này con đã nghiên cứu trường nhưng chưa biết đã kĩ chưa, con đã tìm hiểu về các môn được dạy ở truờng, điều kiện tiên quyết vào học, môi trường xung quanh, những đặc điểm nổi bậc của trường, hoạt động ngoại khoá tại trường....Con vẫn chưa tự tin lắm,nên con mong gặp chú qua yahoo để được chú test, con có gởi tin nhắn qua yahoo mà chưa thấy chú trả lời, chắc chú đọc tin nhắn của con thấy không đủ thông tin nên chú không tiếp.
Lần trước con out thì con cũng đã rõ nguyên nhân rồi. CO ko xem tài chính của con. Lần này con pv lần nữa nếu không được con sẽ thi toelf để được nhận vào trường.

Ðề: Mong chú Vha08 tư vấn

Cháu đã học xong chương trình cao đẳng ở Việt Nam, kế tiếp là liên thông lên đại học ở Việt Nam hay ở Mỹ. Nếu qua Mỹ học thì các trường đại học bên Mỹ sẽ đòi TOEFL hay điểm thi Anh văn. Cháu chưa được 1 trường đại học nào ở Mỹ nhận thì làm sao LSQ cấp visa cho cháu đựơc.

Trường Portland State University CHƯA có nhận cháu đâu, thật ra chỉ là 1 trung tâm dạy ESL mà thôi OK. Tụi dịch vụ họ lừa cháu rồi. Không tin phải không? Cháu có thư chấp nhận vào học của PSU chưa? Lá thư này gọi là "Acceptance Letter". LSQ sẽ hỏi lá thư này.

http://www.pdx.edu/admissions/english-language-proficiency-requirements-undergraduate

TOEFL iBT yêu cầu là 71 hoặc IELTS 6.0

If you have not met Portland State University's English Language Proficiency Requirement, your enrollment will be restricted to English as a Second Language (ESL) classes.

PSU

huantuoc

Thành viên mới

dạ cháu có biết sẽ học anh văn EST trước ạ, vì cháu chưa có bằng toelf nên không thể xin thẳng vào trương đc ạ, cháu muốn học 1 hay 2 khoá anh văn bên đó, vừa học vừa ôn luyện toelf, đủ điểm cháu sẽ đk vào học chương trình đại học.
Xin I20 học EST do cháu tự xin luôn ạ, nhưng do ko biết diễn đàn từ sớm nên cháu mới ra dịch vụ nhờ ở đó tư vấn thêm. Chú ơi, nếu cháu phỏng vấn lần nữa thì cơ hội có cao ko ạ. Nếu out lần tới cháu sẽ cố gắng lấy toelf rồi nộp vào trường để lấy thư chấp nhận học luôn. Mong chú tư vấn thêm cho cháu.

Longsonic

Thành viên mới

dạ cháu có biết sẽ học anh văn EST trước ạ, vì cháu chưa có bằng toelf nên không thể xin thẳng vào trương đc ạ, cháu muốn học 1 hay 2 khoá anh văn bên đó, vừa học vừa ôn luyện toelf, đủ điểm cháu sẽ đk vào học chương trình đại học.
Xin I20 học EST do cháu tự xin luôn ạ, nhưng do ko biết diễn đàn từ sớm nên cháu mới ra dịch vụ nhờ ở đó tư vấn thêm. Chú ơi, nếu cháu phỏng vấn lần nữa thì cơ hội có cao ko ạ. Nếu out lần tới cháu sẽ cố gắng lấy toelf rồi nộp vào trường để lấy thư chấp nhận học luôn. Mong chú tư vấn thêm cho cháu.
theo mình nghĩ bạn nên đi thi toelf trước ở vn đi , điểm số không quan trọng , quan trọng là mình có thi rồi , chứng minh cho LSQ là do trình độ mình yếu nên mình sẽ qua đó học ESL trước , mà sao chỗ dịch vụ hướng dẫn gì ngộ vậy bạn ? đáng ra bạn phải có I-20 do trường bạn xin vào học rồi chứ ???

chút ý kiến thô thiển mong hữu ích

huantuoc

Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình có I20 nhưng chỉ nhận vào học anh văn esl trước bạn à. Nếu mình đủ toelf mới đc trường nhận vào học chuyên ngành. Theo mình biết minh phải học và thi qua 5 level anh văn mới đc học chuyên ngành

Longsonic

Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã góp ý. Mình có I20 nhưng chỉ nhận vào học anh văn esl trước bạn à. Nếu mình đủ toelf mới đc trường nhận vào học chuyên ngành. Theo mình biết minh phải học và thi qua 5 level anh văn mới đc học chuyên ngành
bởi vậy bạn cần nên đi thi toelf trước ở VN , bao nhiêu điểm không quan trọng , quan trọng là chứng minh cho lãnh sự thấy bạn cần học thêm anh văn cho việc học major của bạn - consulate vẫn chấp nhận bạn qua đó học ESL trước mà nhưng bạn phải cho học thấy lý do bạn cần học thêm ESL trước có vậy thôi chứ đâu có gì - Chúc bạn may mắn