Một ngày đen như chó mực

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...
Sáng dậy, cái miệng bị lỡ, sưng, đau ko ăn được chỉ uống sữa thui. Chiều đi làm zìa bị sốt, chóng mặt. Tối cúng sao thì mưa ào ào ướt hết đồ cúng, lật đật đem vào nhà, quay qua quay lại mất tiêu tờ giấy cầm đọc lúc cúng. Đốt nhang lên, để lên bàn đi kiếm tờ giấy, cây nhang rớt vô cái gối, thế là cháy cái gối, hực hực, chuyện gì zậy trời :20::20::20::20::20:l001l001

Oanh Vo

Thành viên tích cực
Ðề: Một ngày đen như chó mực

Đúng là đen thiệt, đâu phải thứ 6 ngày 13 đâu funnyngo :2:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Sáng dậy, cái miệng bị lỡ, sưng, đau ko ăn được chỉ uống sữa thui. Chiều đi làm zìa bị sốt, chóng mặt. Tối cúng sao thì mưa ào ào ướt hết đồ cúng, lật đật đem vào nhà, quay qua quay lại mất tiêu tờ giấy cầm đọc lúc cúng. Đốt nhang lên, để lên bàn đi kiếm tờ giấy, cây nhang rớt vô cái gối, thế là cháy cái gối, hực hực, chuyện gì zậy trời :20::20::20::20::20:l001l001
Coi lại mấy hôm nay có lấy pháo chuột đốt ai hem?niệm Chú Đại Bi đê.............l001l001l001

Yenbui54

Thành viên tích cực

[QUOTE=funnyngo139;57095]Sáng dậy, cái miệng bị lỡ, sưng, đau ko ăn được chỉ uống sữa thui. Chiều đi làm zìa bị sốt, chóng mặt. Tối cúng sao thì mưa ào ào ướt hết đồ cúng, lật đật đem vào nhà, quay qua quay lại mất tiêu tờ giấy cầm đọc lúc cúng. Đốt nhang lên, để lên bàn đi kiếm tờ giấy, cây nhang rớt vô cái gối, thế là cháy cái gối, hực hực, chuyện gì zậy trời :20::20::20::20::20:l001l001[/QUOTE]
Người ta thường nói rằng Khẩu Xà Tâm Phật ,tui thì thấy cái cô này Khẩu Xà Tâm Xà ,gáng chịu khó tu thân ,tích đức cho nhiều thì hy vọng Phật bà Quan Âm sẽ phò độ.Đã như thế lại còn gia nhập nhà máy Pháo của Ăn Sẽ Mập để đi nổ banh xác người ta .Chịu lời Thầy nói chưa ,Thầy sẽ cúng Giải hạn cho nhé!

funnyngo139

Dạ thưa Thầy YenBui. Con nhớ con sống tốt lắm mà, tâm nghĩ tốt, tay làm việc thiện mà sao cũng gặp xui xẻo hỏng bit. Hỏng bit hồi trước thầy bói langvuon có coi đúng ko nữa, ko thấy tương lai sáng chói loé cả mắt mà chỉ thấy 1 màu nâu chấm thêm vàng ra màu đen thui huhu. Kiểu này chắc fải cúng thầy vài đĩa thịt bò với vài thùng ken wá hix. Thầy Yenbui ơi,để con post bài cúng tam tai,cúng sao,cúng hạn lên thầy cúng giúp con nhoa. Chắc ở đây cúng giấy tiền vn nên hog có linh thiên, nên chuyển wa us cúng giấy tiền của us áp phê hơn ha kakaka.
Còn cái chuyện nhà máy pháo,con chỉ làm theo lời dặn của sếp con thôi hà. Sếp bảo cứ thấy mẹt ai gian gian, thấy ghét thì chit pháo vào cho cháy rồi bỏ chạy, ko là lác mông nhé. Đó đó, con đang làm việc rất tốt, rất bit nghe lời sếp đó. Vậy mà...............

youandme8110

Thành viên tích cực

Dạ thưa Thầy YenBui. Con nhớ con sống tốt lắm mà, tâm nghĩ tốt, tay làm việc thiện mà sao cũng gặp xui xẻo hỏng bit. Hỏng bit hồi trước thầy bói langvuon có coi đúng ko nữa, ko thấy tương lai sáng chói loé cả mắt mà chỉ thấy 1 màu nâu chấm thêm vàng ra màu đen thui huhu. Kiểu này chắc fải cúng thầy vài đĩa thịt bò với vài thùng ken wá hix. Thầy Yenbui ơi,để con post bài cúng tam tai,cúng sao,cúng hạn lên thầy cúng giúp con nhoa. Chắc ở đây cúng giấy tiền vn nên hog có linh thiên, nên chuyển wa us cúng giấy tiền của us áp phê hơn ha kakaka.
Còn cái chuyện nhà máy pháo,con chỉ làm theo lời dặn của sếp con thôi hà. Sếp bảo cứ thấy mẹt ai gian gian, thấy ghét thì chit pháo vào cho cháy rồi bỏ chạy, ko là lác mông nhé. Đó đó, con đang làm việc rất tốt, rất bit nghe lời sếp đó. Vậy mà...............
Chắc tại Funny cúng bánh mỳ san wich với bia lon, vái tiếng Anh nên nó mới thế:24::24::24:

ziz

Support

Chuyện nhỏ như con thỏ mà , để bác ziz bày cho nhé , funny cứ ra chợ nhớn mua vài phong pháo (lậu) về treo trước cửa hù chơi không cần đốt cũng chẳng cần giải hạn . Bảo đảm không hết đen bác không lấy xiền cò :24::24::24::24:

vuthangsi

Ban điều hành

chào bạn funnyngo139.
tôi phân tích vì sao bạn lại bị như vậy.
A miệng bị lở ,sưng đau không ăn đuợc
1 vì bạn hay châm chọc ngươì khác nên bị như vậy là đúng rồi.
2 ngày rằm ,mùng một có ăn chay không.nếu có thì chắc là ăn bửa sáng.còn bửa chiều quất bún bò huế ,cháo gà cháo vịt chứ gì.
cho nên bị sôt chóng mặt ,sưng lở miệng là phải rồi.
B cúng sao bị cháy gối .
1 cúng sao không biết xếp hình mấy cây nến.chắc là
xếp hàng hay hàng dọc chứ gì.
2 cúng sao chỉ cầu an cho riêng mình.đúng ra phải cầu
an cho tất cả mọi người (kể cả ở trung đông hay phi châu cũng cầu
an hết tất tần tật).
cũng may chỉ cháy có cái gối nhằm nhò gì mà cũng than.
Nên ăn chay trường ,rồi lên núi tu 3 tháng đi ,thì mới tai qua nạn khỏi đuợc.
còn không biết cách cúng sao thì phài hỏi,để ngươì ta chỉ bảo cho.
chúc tai qua nạn khỏi.:21::21::21::21::21:
Có khi kiếp trước làm điêu gì ác nên kiếp này nhận quả báo:20::20::20: thôi đừng có châm chọc người khác nửa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

chào bạn funnyngo139.
2 ngày rằm ,mùng một có ăn chay không.nếu có thì chắc là ăn bửa sáng.còn bửa chiều quất bún bò huế ,cháo gà cháo vịt chứ gì.
B cúng sao bị cháy gối .
an hết tất tần tật).
Có khi kiếp trước làm điêu gì ác nên kiếp này nhận quả báo:20::20::20: thôi đừng có châm chọc người khác nửa nhé.
Em nó miệng bị đau òi,hẹn các bác 2 hôm nữa thui bác vuthangsi bảo trọng..............kakakak:21::21::21:

funnyngo139

chào bạn funnyngo139.
B cúng sao bị cháy gối .
an hết tất tần tật).
Hi vuthangsi!
Cũng may cho bạn là tui đã quy y rồi, nên tui ko thể sân si vì những lời nói của bạn. Nhưng tui cũng xin nói với bạn 1 câu này:" cười người hôm trước, hôm sau người cười" bạn hãy cẩn thận vào lời nói của mình thì hay hơn, coi chừng "cái miệng hại cái thân"
Tui hy vọng bạn thông cảm đừng ỷ miệng mình không bị đau mà đem"cháo gà cháo vịt" nhem nhem nhé :21::21::21:

Last edited by a moderator:

Yenbui54

Thành viên tích cực

Các bạn hiểu đùa giỡn vui chơi không nên giận mất vui ,đã chịu chơi thì không nên câu nệ bất cứ câu gì ?
Để cả làng vui vẻ em funny đừng giận tui nhé !Mỗi người góp một câu vào topic của Em chỉ là vui thôi !Đưng để ý nhé !

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Hi vuthangsi!
Cũng may cho bạn là tui đã quy y rồi, nên tui ko thể sân si vì những lời nói của bạn. Nhưng tui cũng xin nói với bạn 1 câu này:" cười người hôm trước, hôm sau người cười" bạn hãy cẩn thận vào lời nói của mình thì hay hơn, coi chừng "cái miệng hại cái thân"
Tui hy vọng bạn thông cảm đừng ỷ miệng mình không bị đau mà đem"cháo gà cháo vịt" nhem nhem nhé
hi funnyngo139.
Tôi khá bất ngờ vì bạn thật sự giận dử vì bài viết của tôi.
có thể thấy rằng đây chỉ là bài viết vui ,hưởng ứng trong topic của bạn.không có một điều gì ác ý cả đâu bạn funnyngo139 ạ.
Cũng rất may cho tôi là bạn đã qui y rồi.phật đã dạy người qui y không nên giận dử.phải biết kềm chế bạn ạ .
tôi rất ngại khi vô tình làm phiền lòng ai đó,cho dù là người chưa từng gặp mặt.
hy vọng khi bạn đọc bài viết này thi sẽ không còn giận :21::21::21:nửa.
cầu mong cho bạn mau chóng bình phục.
chúc bạn và gia đình luôn bình an khỏe mạnh.vuthangsi.

Last edited by a moderator:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Trùi ui ... topic này là THAN thở mà lị, ai than cũng được mà kiu CHÁN cũng OK luôn .... hehheheh .....

Cả nhà cùng dzui nhá, có gì cứ XẢ trong topic này, nhưng chú ý, hổng được mang CỤC TỰ ÁI vào đây và hổng được viết những lời thiếu TẾ NHỊ và PHẢN CẢM nhá ACE.

Cám ơn ACE và chúc cả nhà THAN THỞ tưng bừng khói lửa nhá ... khà khà.....

funnyngo139

Chào Bác Yenbui, Bác Liệu và vuthangsi.
Funny nghĩ đâu có gì phải giận đâu. Funny nói chuyện rất bình tĩnh đó mà, có điều nghiêm túc hơn ngày thường thôi, nên các Bác cho là Funny giận dữ, chứ nếu Funny mà giận dữ thiệt chắc còn tệ hại hơn đó. Cái giận dữ đó FN đã vứt nó đi đâu cách đây vài năm òi. Bây giờ ko còn nhớ nó là gì nữa.
Vào đây thì ai cũng bit là đùa giỡn, nhưng giỡn phải có chừng có mực chứ đừng đem những lời nói ko hay để xúc phạm người khác,như vậy đúng là mất vui thiệt đó vuthangsi.
Bác Yenbui ơi, con đâu có giận gì bác đâu,con cũng đag giỡn với bác đó mà.
Thôi cả nhà cùng vui nhé.
P/s: đang online bằng đt ko dùng đc icon, tức ghê

funnyngo139

Hôm nay, Funny có chuyện vui. Vui lắm, vui gấp chục lần zụ án này nun. Hôm nào, có dịp Funny sẽ kể mọi người nghe nhoa. Vì cái zui này mà sáng nay Funny đi làm trễ, vô công ty gục gà gục gật...hực....hực. Nhưng thui, tâm trạng zui là ok rùi. Cảm ơn cả nhà đã hưởng ứng cùng topic của Funny, dù vui buồn thì mình vẫn là người 1 nhà mà hen.
Ai muốn than thở gì thì cứ vào topic này than. Topic này của tất cả mọi người chứ ko phải của Funny đâu. Cả nhà mình đừng ngại nhé. Chúc gia đình mình cả tuần đều ngoan :21::21::21:.....đều vui....khà khà

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hổng chơi trò bắt chước giọng cười khà khà ... khà của Liệu nhá Ngố. Giọng này được cầu chứng tại toà rồi đó, nôm na là đã có bản quyền đấy ... khục khục :24::24::24:

funnyngo139

Hổng chơi trò bắt chước giọng cười khà khà ... khà của Liệu nhá Ngố. Giọng này được cầu chứng tại toà rồi đó, nôm na là đã có bản quyền đấy ... khục khục :24::24::24:
Khà.....Khà® <----- như zị mới là bản quyền nà bác ui......khục...khục :21::21::21:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Khà.....Khà® <----- như zị mới là bản quyền nà bác ui......khục...khục :21::21::21:
Pó tay với Ngố rùi ... hehhehe... nhưng .... khục khục cũng là bản quyền của Liệu nhá ... khè khè ....

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Tớ mới vắng có ít ngày mà thư ký nửa nóng nửa nạnh như thế này thì kg ổn , Mai phó dắt em nó vào 192 nhờ các anh kiểm tra hộ phát nhé. Nói người nhà của anh nhé, đảm bảo vào đúng trại:24::24::24::24:

funnyngo139

Chào mừng Giám Đốc đã về với nhà máy an toàn kekee (tưởng đâu bấy lâu nay đi nhầm nhà chớ). Ụa Bác vẫn còn ở trong 192 hẻ, Funny được cho về nhà lâu òi hahhaa nên mấy kỳ off đều có mặt đấy :1:. Thui Bác Giám với Bác Phó ở trong đó vui vẻ nghen. Funny xuất trại trước đây, lâu lâu Funny lại vào thăm 2 Bác :p