Muốn đi chích ngừa nhưng chưa nhận được thư PV bản chính được kg?

oc-tieu

Thành viên mới
:New_icons_10:Gửi các ACE diễn dàn XNC,

Xin tư vấn giúp mình, trường hợp của mình diện F3, complete ngày 05/08/10 đã nhận được thư mời phỏng vấn ngày 15/12/10 (email) nhưng chưa có bản chính.Mình muốn đi chích ngừa vào thứ hai tuần sau 15/11/10 , nếu chưa có thư mời PV bản chính họ có chấp nhận kg?

Tiện thể hỏi thêm, Thư PV do NVC gửi hay LSQ VN gửi ?? và gửi đến người nhà bên Mỹ hay gửi cho mình ở VN ??

Cảm ơn các ACE lắm!

langvuon

khoai nướng
Ðề: Muốn đi chích ngừa nhưng chưa nhận được thư PV bản chính được kg?

Xin tư vấn giúp mình, trường hợp của mình diện F3, complete ngày 05/08/10 đã nhận được thư mời phỏng vấn ngày 15/12/10 (email) nhưng chưa có bản chính.Mình muốn đi chích ngừa vào thứ hai tuần sau 15/11/10 , nếu chưa có thư mời PV bản chính họ có chấp nhận kg?

Tiện thể hỏi thêm, Thư PV do NVC gửi hay LSQ VN gửi ?? và gửi đến người nhà bên Mỹ hay gửi cho mình ở VN ??

Cảm ơn các ACE lắm!
Bạn in thư mời phỏng vấn từ email ra làm nhiều bản, để đi đăng kí chích ngừa và 2 bản nộp nơi khám SK.

TaoDi

Thành viên mới

Cảm ơn các ACE lắm!

Bạn cứ in thư mời PV ra từ email xả láng, sáng dậy sớm....đi đăng ký KSK! :41::41::41: Không nhất thiết phải chờ bản chính đâu. Đến khi PV cũng vậy, cứ "chìa" thư PV in ra từ email. Bảo vệ LSQ cho vào tuốt!

Thư PV do NVC gửi về cho người đại diện mà bạn chọn lúc làm DS-3032.

Chúc vui!

trandunganh

Thành viên mới
Ðề:bạn ơi cho mình hỏi xíu!

Hs của bạn complete vào ngày 05/8 vậy ngày bao nhiêu bạn nhận được được mail báo ngày phỏng vấn vậy?bạn đi theo diện gì vậy?mình đi theo diện vợ chồng HS của mình cũng complete vào ngày 17/8 mà tới giờ vẫn ko nhận được gì hết,bạn co thể tư vấn giúp mình với được ko?....thaks bạn nhiều

whitecat

Thành viên tích cực

Chào các ACE
Hồ sơ của mình thì tuy điền tên người đại diện là ở Mỹ nhưng thư pv của mình là do Lãnh sự gởi trực tiếp cho mình chứ không phải do NVC gởi cho người đại diện bên Mỹ. Có thể do mình trực tiếp gởi mail lên Lãnh sự hỏi về ngày pv nên họ gởi thẳng thư pv cho mình luôn. Chúc các ACE sớm nhận thư pv & may mắn.

trandunganh

Thành viên mới
Ðề:gửi thư xin biết ngày fỏng vấn theo địa chỉ nào

cám ơn câu trả lời của bạn,bạn có thế cho mình biết là bạn gửi thư hỏi ngày phỏng vấn theo địa chỉ nào vậy bạn?mình đã gửi đến 2 địa chỉ này mà ko biết đúng ko?hcmcinfo@state.gov và VCINQUIRY@state.gov

trandunganh

Thành viên mới

mấy bữa nay mình bận wá nên ko lên mạng,bạn ui vậy gửi thư đến địa chỉ đó vậy nội dung mình fải viết thế nào?bạn júp mình với? bạn đã đi ksk chưa?bạn đi wa bang nao?
chúc bạn luôn gặp nhiều may man va dồi dào sức khoẻ nhé!

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn các ACE lắm!

vuthangsi

Ban điều hành

bạn scan email thư mời p v cúa N V C ,in ra giấy rồi di chích ngừa và đăng ký khám sức khóe.có mã vạch trên thư mời p v đó.chúc may mắn.

nhocloudy

Thành viên tích cực

Hi AnhDung,
Mình đã gửi thư hỏi NVCinquiry@state.gov.
Chúc 1 ngày tốt lành.
Oc-tieu
bạn ơi cho mình hỏi là bạn đã gửi mail cho NVCinquiry@state.gov với nội dung như thế nào để hỏi về lịch phỏng vấn vậy ạ?
và bạn viết bằng tiếng anh hay tiếng việt ạ.
mong sự trả lời của bạn
cảm ơn

nga huỳnh

Thành viên mới

các bạn trong diễn đàn cho minh hỏi? hôm nay mình nhận được tin ông xã báo bên mỹ email lịch phỏng vấn của mình là ngày 23/05/2011 vậy mình có thể đi khám sức khoẻ thời gian nào là thích hợp nhất? vả lại nếu chưa nhận được giấy khám sức khoẻ gởi về việt nam thì mình phải làm gì để được khám sức khoẻ hay đợi giấy gởi về mới đi khám? rất vui khi nhận được sự trả lời của các bạn.

langvuon

khoai nướng

Thông tin từ Khoa Khám Xuất Cảnh Bệnh Viện Chợ Rẫy:

Do tình hình số lượng khám sức khỏe xuất cảnh Mỹ tăng đột ngột gần đây, chúng tôi xin quý khách lưu ý một số điều sau:

Khi thân nhân của quý khách nhận thư hẹn phỏng vấn do Trung Tâm Cấp Thị Thực Quốc Gia (National Visa Center) từ Hoa Kỳ cấp, xin gửi ngay thư hẹn ngày phỏng vấn này về VN cho quý khách qua email, không nên chờ gửi qua bưu điện vì sẽ làm cho quý khách nhận rất trễ. Khi quý khách nhận được thư này từ email, xin in ra và có thể sử dụng bản in này để đăng ký khám xuất cảnh tại BVCR.

Có thể đăng ký khám sức khỏe bằng 3 cách:

1) Đăng ký trực tiếp tại bộ phận tiếp nhận khoa khám xuất cảnh, chúng tôi sẽ hẹn ngày khám theo thời điểm quý khách đăng ký, và sẽ cố gắng sắp xếp khám trước ngày phỏng vấn

2) Đăng ký qua email, quý khách có thể viết email trực tiếp cho chúng tôi qua địa chỉ smtcrh@hcm.vnn.vn hoặc smtcrh@gmail.com

3) Đăng ký qua điện thoại của chúng tôi số: 38565703

Khi đăng ký, xin cung cấp đủ tên họ của tất cả những người trong hộ và ngày hẹn phỏng vấn, cho biết có trẻ em < 15 tuổi hay không để chúng tôi sắp xếp lịch khám phù hợp cho trẻ em.

Xem thêm ở đây:
http://www.choray.org.vn/images_hd/nhung_luu_y_kskxc.asp