[Hồ sơ F4] Nên đăng kí khám sức khỏe ở đâu dễ hơn

thanhhoang

Thành viên mới
như tiêu đề mọi người cho em hỏi gđ em nên đăng kí khám sức khỏe ở đâu thì tốt hơn ! gđ em có trẻ em dưới 15 tuổi

muathu_125

Thành viên mới
Ðề: Nên đăng kí khám sức khỏe ở đâu dễ hơn

như tiêu đề mọi người cho em hỏi gđ em nên đăng kí khám sức khỏe ở đâu thì tốt hơn ! gđ em có trẻ em dưới 15 tuổi
Muathu_125 thì 16 tuổi nên khám sức khỏe theo diện người lớn rồi, nghĩa là phải chụp hình phổi chứ không thử lao tố. Muathu khám tại IOM , nói chung rất nhanh, gọn.

Sáng đi chích ngừa, đến trước 7 giờ khoảng 5 phút thôi, sớm quá mỏi chân,:2: vì đúng 7 giờ bảo vệ mở cổng, vào lấy giấy điền tên, chú ý là phải nhớ tên , địa chỉ, số phone người bảo lãnh.
Nếu còn giữ được sổ sức khỏe hồi nhỏ của mình thì quá tốt, bác sĩ dựa vào đó mình sẽ khỏi phải xét nghiệm máu vừa bị hút máu đau mà vừa bị tốn thêm tiền. Muathu chich ngừa hồi nhỏ khá đầy đủ nên giờ bác sĩ phán cho chích 1 mũi lấy hên thôi. Chờ quầy thu ngân kêu tên đóng tiền, muathu tốn có 300 ngàn thôi, chứ nhiều người tốn khoảng 1 triệu lận. Xong vào phòng số 4 , tiêm :2:

Trở ra chỗ nộp giấy lấy phiếu màu vàng là chấm dứt, hẹn tháng sau tiêm lần 2.

Hẹn IOM chiều khám sức khỏe luôn, cũng đến trước 1 giờ khoảng 5 phút thôi vì đúng 1 giờ get line lấy phiếu, vào quầy số 8 làm giấy IOM , đóng 130 đô., ra ngoài quẹo phải chụp hình phổi. Lên lầu phòng 12 khám mắt, cân đo, lấy ,máu thử giang mai. Đến phòng 16 ngồi chờ gọi tên vào khám. Xong sẽ được phát phiếu hẹn 2 ngày sau lấy kết quả. Mọi chuyện kết thuc lúc 2gio30 phút

Ngày lấy kết quả đến lúc 3 giờmua thu cũng đi trước 5 phút luôn), nộp giấy IOM ở bảo vệ , đúng 3 giờ phát phiếu vào quầy số 8 lấy kết quả. Đúng 3gio 30 về đến nhà.

Mẹ ba của muathu khám sức khỏe ở Chợ Rẫy hai năm trước ( tháng 6 / 2011) có kết quả chiều ngày hôm sau , nhưng khám kỹ hơn , có đo điện tim , soi đáy mắt, qua Hòa Hảo siêu âm tim... nói chung chắc hơn 50 tuổi nên bác sĩ bắt xét nghiệm nhiều khâu hơn.Còn MUathu còn nhỏ nên thấy khám rất nhẹ nhàng, đơn giản