[Hồ sơ F4] new mem-hồ sơ 11 năm chưa có động tĩnh gì?

mic_2212

Thành viên tích cực
Gia đình em được bảo lãnh theo diện F4. Làm hồ sơ từ khoảng năm 1999, nhưng đến nay vẫn chưa nhận được bất cứ giấy tờ gì từ Sở Di Trú cả.
Gia đình cậu em cũng đc bảo lãnh theo diện này và cùng một người bảo lãnh, hồ sơ mở năm 2002,thế mà hôm nay lại nhân được giấy báo về Case Number rồi giải thích về tình trạng châm trễ...
Như thế thì HS nhà em có thế bị trục trặc gì không? Có thất lạc hay là bị hủy gì không?
Em lo quá,đc mọi nguoi giai dap
Xin cám ơn!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: new mem-hồ sơ 11 năm chưa có động tĩnh gì?

Gia đình em được bảo lãnh theo diện F4. Làm hồ sơ từ khoảng năm 1999, nhưng đến nay vẫn chưa nhận được bất cứ giấy tờ gì từ Sở Di Trú cả.
Gia đình cậu em cũng đc bảo lãnh theo diện này và cùng một người bảo lãnh, hồ sơ mở năm 2002,thế mà hôm nay lại nhân được giấy báo về Case Number rồi giải thích về tình trạng châm trễ...
Như thế thì HS nhà em có thế bị trục trặc gì không? Có thất lạc hay là bị hủy gì không?
Em lo quá,đc mọi nguoi giai dap
Xin cám ơn!
Bạn có thể hỏi người nhà bên Us xem lại trước đây khi nộp hồ sơ cho sở di trú Hoa Kỳ gia đình có nhận được 1 mẫu giấy I-797 trong đó có receipt number, có số này thì mới xem được tình trạng hồ sơ của gia đình như thế nào.

Chúc may mắn !

mic_2212

Thành viên tích cực

cám ơn admin rat nhieu.
Chuc admin cuoi tuan vui ve nhe!

mic_2212

Thành viên tích cực

admin ơi,cho e hỏi!
Như vậy k có giấy gui ve la khong sao ha anh?

Thành

Thích đủ thứ ...

admin ơi,cho e hỏi!
Như vậy k có giấy gui ve la khong sao ha anh?
Nếu gia đình chưa nhận được gì cả thì nên gọi vào Uscis để hỏi tình trạng hồ sơ của mình hoặc gửi email, khi gửi mail hoặc gọi phone bạn phải có receipt number.
xem chi tiết: http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=34
Nhớ nói người nhà liên lạc với uscis liền vì những hồ sơ 1999 đã được mở gần hết rồi.