[Hồ sơ F4] ngay uu tien July 2000

khanhph

Thành viên mới
Tôi là thành viên mới tham gia vào diễn đàn . Nhờ BDH , và các anh chị trên diễn đàn trả lời giúp tôi 2 vấn đề như sau :
tôi thuộc diện F4
thứ 1 , tôi có đứa con gái ngày sinh 17 Jan 1989 và hiện đang du học bên Hoa Kỳ , cháu vừa rồi đã quá 21 tuổi khi hồ sơ được mở là tháng 4 . Và hồ sơ về trong check list lại ko có tên cháu trong danh sách cũng như ko có tên đóng tiền visa $ 400 .
Nhưng gia đình tôi ( anh trai bên Mỹ đã làm đơn xin tuổi CSPA cho cháu từ phía bên Mỹ từ tháng 12 - 2009 , thời điểm đó hồ sơ chưa được mở) Vậy BDH và các anh chị hướng dẫn cho tôi cách khiếu nại tốt nhất và tính tuổi cho cháu xem có được hưởng đạo luật CSPA này ko , và nếu có thì bây giờ phải làm gì tốt nhất đễ ko mất nhiều thời gian , hay là phải chở hồ sơ gốc về LSQ lúc đó mới khiếu nại cho cháu ?? và khi khiếu nại thành công cháu phải bay về VN để dự buổi phong vấn hay sao ạh ?
thứ 2 , nhờ các anh chị kiểm tra giúp tôi xem hồ sơ của tôi đã complete chưa và complete ngày nào ? Gia đình tôi đã nộp hết các giầy tờ mà NVC yêu cầu rồi
Priority July 2000
DOB : 17Jan 1989
Appoval date : June 2005
số case : HCM2005664258
Mấy tuần vừa qua , chờ lâu quá , mà tôi cũng ko biết tình hình giấy tờ thế nào
xin các anh chị , các bạn kiểm tra giúp
Chân thành cám ơn các bạn

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: ngay uu tien July 2000

Chào bạn

Hồ sơ nhà bạn đã complete vào ngày 1/7/2010. Xin chúc mừng. Do complete hơi trễ nên có thể cuối tháng này chưa nhận được thư PV, hy vọng tháng tới sẽ có.

Do hiện nay hồ sơ bạn đã complete rồi nên tôi nghĩ khó mà khiếu nại vào lúc này được vì NVC sẽ chuyển trách nhiệm giải quyết CSPA cho LSQ ở VN trong thời gian sắp tới. Tuy nhiên bạn cứ thử gửi thư khiếu nại xem sao nhé.

Con bạn hiện du học tại Mỹ nên khiếu nại thành công, con bạn có thể sẽ không cần về VN dự PV mà chờ bạn sang tới Mỹ có thẻ xanh rồi sẽ nộp đơn xin thay đổ tình trạng cư trú nhé. Tôi sẽ xem lại cái này rồi báo cho bạn biết.

khanhph

Thành viên mới
Ðề: ngay uu tien July 2000

Xin cam on anh thanhnv da tra loi cho toi
Nhu vay la mung lam, vi ho so da complete roi , bay gio con cho anh tra loi cho toi biet ve viec chau
Mong thu anh va tat ca anh chi em ban dieu hanh va anh chi em tren dien dan