ngày ưu tiên là gì ??

kenz95

Thành viên mới
ngày ưu tiên có phải là ngày người bảo lãnh nộp hồ sơ cho mình đúng không mọi người ? e cũng k biết rõ là z , nghe người ta nói

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: ngày ưu tiên là gì ??

ngày ưu tiên có phải là ngày người bảo lãnh nộp hồ sơ cho mình đúng không mọi người ? e cũng k biết rõ là z , nghe người ta nói
Ngày ưu tiên PRIORITY DATE là ngày người bảo lảnh nộp hồ sơ. N V C căn cứ vào ngày này để xét duyệt hồ sơ theo thứ tự trước sau .
lần sau post bài đừng dùng từ MỌI NGƯỜI , không lịch sự lắm , dùng từ CÁC ANH CHỊ EM dể nghe hơn nhiều .

kenz95

Thành viên mới

dạ. Mà anh ( chị ) ơi cho em hỏi nhà em hồ sơ có Wac-06-010-52298 . anh có thể cho em biết case number được không ?

vuthangsi

Ban điều hành

dạ. Mà anh ( chị ) ơi cho em hỏi nhà em hồ sơ có Wac-06-010-52298 . anh có thể cho em biết case number được không ?
Hồ sơ chưa được chấp thuận , INITIAL REVIEW. nên chưa có số CASE NUMBER. bạn email gởi cho N V C để hỏi về trương hợp hồ sơ của mình .

vietnam1964

Thành viên tích cực

Hồ sơ chưa được chấp thuận , INITIAL REVIEW. nên chưa có số CASE NUMBER. bạn email gởi cho N V C để hỏi về trương hợp hồ sơ của mình .
Bạn nên gởi email đến : Trung tâm di trú và nhập tịch nơi mà người bảo lảnh cho bạn nộp đơn bảo lảnh hỏi xem họ đã chuyển thư chấp thuận ( hồ sơ kèm theo ) của bạn đến ( NVC ) Trung tâm chiếu khán quốc gia Hoa kỳ chưa ? bạn gởi kèm bản photo Form 797 , khi nhận được ,họ trã lời cho bạn biết thời gian chuyển Hồ sơ của bạn, nếu họ chưa chuyển,còn chuyển rồi, họ sẽ thông báo chuyển cho bạn rồi. Thông thường Trung tâm chiếu khán quốc gia Hoa kỳ sẽ thông báo cho bạn biết Case number cho bạn qua bưu điện, khi họ nhận được hồ sơ của bạn, nếu bạn hỏi trực tiếp NVC, đôi khi họ làm bạn thất vọng,và Trung tâm di trú và nhập tịch hay quên, bạn khi bạn biết hồ sơ bạn đã đến NVC, Bạn chưa an tâm bạn gởi email cho NVC " kèm theo bản photo Form 797 càng tốt ", họ sẽ trã lời cho bạn qua Email và qua bưu điện. Nếu bạn không rành anh ngữ bạn có thể nhờ Anh chị em ở Diển đàn gúip đở, vài hàng cùng bạn.
:100: