Người bảo lãnh bị trục xuất khỏi nhà! Gấp! Gấp

Ðề: Người bảo lãnh bị trục xuất khỏi nhà! Gấp! Gấp

Bà cụ gọi điện thoại thông báo cho tôi biết, sẽ dọn ra khỏi nhà và không cần luật sư giúp bà nữa. Tôi đã gởi email cho văn phòng NJP-Tacoma về ý nguyện của bà. Luật sư sẽ liên lạc với bà để xác thực lại quyết định của bà cụ.

Bà cụ cũng nhờ tôi nhắn lại: Cám ơn sự giúp đỡ của luật sư và tất cả những người đã quan tâm tới bà.

luckyman

Thành viên tích cực

Chào chú Vha08,

Bà và gia đình cháu đã chọn phương án là bà cháu sẽ ra khỏi căn nhà và đi thuê 1 nơi khác để bà sớm có lại một cuộc sống yên ổn, chấm dứt những ngày bà phải lo sợ và gặp rắc rồi vì việc tranh chấp nhà của cô A.

Cháu và gia đình rất cảm ơn tấm lòng nghĩa hiệp của chú đã dành cho bà cháu và gia đình cháu trong những ngày qua! Tiếc rằng bà cháu không được biết chú sớm hơn! Cháu chúc chú và gia đình luôn gặp may mắn và hạnh phúc!

Luckyman trân trọng cảm ơn các anh/chị đã quan tâm và giúp đỡ luckyman trong những ngày khó khăn vừa qua, xin cảm ơn diễn đàn xuatnhapcanh.com đã tạo điều kiện để luckyman được gặp gỡ các thành viên tốt bụng như các anh/chị.

@laoquau

Tôi có nói chuyện với bà cụ về loại chung cư có y tá thừong trực và bác sĩ tới thăm định kỳ, nhưng loại này hơi mắc nên bà cụ không chịu.

Loại chung cư dành cho ngừoi già có lợi tức thấp (tiền thuê nhà tính 30% trên số thu nhập) loại này thì tôi chưa nói. Ở Mỹ này, ngoài tôi ra còn rất nhiều ngừơi có lòng từ thiện, kể cả các em nhỏ làm thiện nguyện ở chùa Phước Huệ - Tacoma, khi nghe tôi nói về bà cụ, tất cả đều dơ tay tình nguyện. Nếu bà cụ muốn thì tôi sẽ làm.

luckyman

Thành viên tích cực

Chào chú Vha08 và Laoquau,

Gia đình cháu vừa có một tin vui là đã có một gia đình người Việt đồng ý cho bà cháu đến ở chung nhà. Vậy là gia đình cháu đã trút được nỗi lo từ nhiều ngày qua, bà cháu có lẽ sẽ sớm có lại một cuộc sống yên ổn.

Cháu vô cùng cảm ơn chú Vha08 và Laoquau đã quan tâm giúp đỡ tìm kiếm chỗ ở cho bà cháu, cảm ơn tấm lòng sẵn sàng giúp đỡ lẫn nhau của người Việt chúng ta trên đất Mỹ.

kinbig

Thành viên tích cực

Can lam 1 tam long nhu Chu! Tu khi biet Xnc luc o Vnam cho den hom nay qua Mi gan nua nam nho su tu van cua Chu anh em chau da apply vo truong va csong cung dan on dinh! Nguyen cau Chu co 1 mua giang sinh an lanh ,hanh phuc!