KINH NGHIỆM BẢN THÂN Người Việt Nam mới sang Mỹ mua xe gì ?

quangaloha

Thành viên tích cực
Ðề: Người Việt Nam mới sang Mỹ mua xe gì ?

Hi moi nguoi!Co ai doi xe moi nen can ban xe cu k zay?gia Khoang 4ngan tro xuong,moi qua nen rat kho khan..thanks

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Hi moi nguoi!Co ai doi xe moi nen can ban xe cu k zay?gia Khoang 4ngan tro xuong,moi qua nen rat kho khan..thanks
Có lẽ không ai trả lời nếu không biết bạn ở thành phố/Tiểu Bang nào?

youandme8110

Thành viên tích cực

Người Việt Nam mình mới sang thì phải đối diện với nhiều khó khăn lắm, như em khi sang Mỹ bằng hai bàn tay trắng tinh thì đâu có tiền để mua xe, mà mua xe cũ thì sợ lái xe mùa đông nằm đường, đàn bà con gái thì đâu có biết coi xe đâu, nên hai vợ chồng bấm bụng mua đại chiếc xe mới tinh luôn. Vừa hay Toyota có chương trình khuyến mãi 0% down, 0% tiền lời, dealer cho mượn luôn tiền mua bảng số ( chổ em ở tiền mua bảng số trị giá 10% chiếc xe). Họ cũng bảo hành, thay nhớt miễn phí mấy năm nữa, chỉ cần có credit tốt là được. Em cũng không có credit luôn, vậy là nhờ chồng co-sign cho. Rồi em đi làm trả góp mỗi tháng, vừa nhẹ về kinh tế, mà mình cũng có điểm credit nữa.

Bây giờ em trả góp xe được 1 năm rồi, điểm credit cũng có rồi. Mà xe cũng tốt lắm, lâu lâu chạy ra họ thay nhớt miễn phí, rửa xe miễn phí luôn nữa. Ngẫm lại thấy cũng may mắn...

Nhỏ bạn làm chung, mua chiếc Lexus cũ, không may chưa trả góp hết thì xe bị nổi đèn rồi hư tùm lum. Bây giờ không lái đi làm được, đang quá giang em đây nè,

Chọn lựa loại gì xe mới hay cũ tùy vào anh chị em có điều kiện như thế nào?

Em chỉ xin chia sẻ kinh nghiệm để giúp anh chị em, có thêm sự chắc chắn trong sự lựa chọn của mình, chúc các anh chị có chân đi thật tốt, bền và vừa ý.