[Hôn phu & Hôn thê] nhận giấy xanh sau khi phỏng vấn

mainhu1212

Thành viên mới
ACE nào có kinh nghiệm cho em hỏi: sau khi bổ túc hồ sơ đây đủ thì mình chờ đợi bao lâu ạ. Em đọc thông tin trên
google thi thay co ng bao la nop xong ho so nhan giay hong luon. nhung co ng lai noi la cho 6, 7 thang gi do. em ko hieu lam
Bay gio ko bik phai lam sao nua bun wa
giày xanh của em bị yêu cầu đến 6 mục

ANA PHAM

Thành viên tích cực
Ðề: nhận giấy xanh sau khi phỏng vấn

ACE nào có kinh nghiệm cho em hỏi: sau khi bổ túc hồ sơ đây đủ thì mình chờ đợi bao lâu ạ. Em đọc thông tin trên
google thi thay co ng bao la nop xong ho so nhan giay hong luon. nhung co ng lai noi la cho 6, 7 thang gi do. em ko hieu lam
bị bổ túc các giấy tờ gì mà nhiều vậy bạn Mainhu?

kate0912

Ban điều hành

Hello,
Sau khi bổ túc giấy xanh, sẽ có 2 trường hợp :
1>/ Họ sẽ xem xét phần bổ túc của bạn ngay lúc đó, và bạn được giấy trắng chấp thuận cấp visa.

2>/ Họ bảo bạn về nhà đợi và ko cần cung cấp thêm bằng chứng gì nữa ( trường hợp này cũng có 2 tình huống có thể xảy ra )
2.1>/ Họ sẽ xem xét phần bổ sung của bạn sau, sau khi xem, nếu họ chấp thuận thì họ sẽ liên lạc với bạn.
2.2>/ Sau khi họ xem phần bổ túc, họ vẫn không tin mối quan hệ của bạn là thật, thì họ sẽ tiến hành thủ tục điều tra.

Về thời gian thì không ai biết được bao lâu có kết quả. Có người 3 tháng , 4 tháng , 1 năm cũng có.

mainhu1212

Thành viên mới

bị bổ túc các giấy tờ gì mà nhiều vậy bạn Mainhu?
theo muc 216g do ana

.: ***Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực ghi rõ chi tiết theo trình tự thời gian mối quan hệ của quý vị với đương đơn. Giải thích rõ khi nào và bằng cách nào hai người gặp nhau hay được giới thiệu với nhau lần đầu tiên, khi nào bắt đầu trao đổi thư từ với nhau? Khi nào có tình cảm thực sự với nhau? Ngỏ lời cầu hôn trong trường hợp nào và khi nào? ( địa điểm , thời gian, nơi chốn, sự sắp đặt…) ngỏ lời trực tiếp hay qua điện thoại ? Quý vị đã cầu hôn ở đâu?( nêu rõ địa điểm?) quý vị chấp nhận ngay lập tức hay cần thời gian để suy nghĩ về điều này? Nếu không chính thức cầu hôn, lần đầu tiên hai người thảo thuận với nhau về hôn nhân là khi nào? Quý vị đã trở về Việt nam thăm vợ, chồng, hôn thê hoặc hôn phu bao nhiêu lần? Đã gặp mặt nhau tổng cộng bao nhiêu lần? mỗi lần vể Việtnam ở lại bao lâu? Vui lòng cung cấp nhiều chi tiết nếu có thể.

*** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn : Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực nơi ở hiện tại và số điện thoại của quý vị ( Nhà , nơi làm việc) Kể cả tất cả những nơi quý vị đã cư ngụ trong mười năm qua, thời gian lưu trú tại từng nơi đã sống, họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của những người đã sống chung với quý vị ở tại từng địa chỉ, mối quan hệ của quý vị với từng người ( anh chị em họ, vợ chồng vv…)

*** Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản liệt kê có chứng thực tên tất co những người bà con họ hàng ở Mỹ. Vui lòng cung cấp đầy đủ tên Mỹ và tên Việt Nam, ngày tháng năm sinh của những người đó, mối quan hệ với quý vị, địa chỉ hiện tại và số điện thoại ( ở nhà, nơi làm việc) đính kèm bằng chứng về nơi ở tại địa chỉ đó ( Chẳng hạn như các hóa đơn dịch vu và/ hoặc bản sao giấy phép lái xe )

. *** Người bảo lãnh : Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại của những người đó. Nêu rõ năm nhập cư vào Hoa Kỳ của vợ hoặc chồng cũ. Vợ hoặc chồng cư có nhập cư cùng lúc với quý vị không? Ai bảo lãnh? Họ tên người bảo lãnh? Nếu vượt biên sang Hoa Kỳ. Vui lòng nêu rõ thời gian rời Việt Nam và trại tỵ nạn đã ở

***Đương đơn: Vui lòng cung cấp bản tường trình có chứng thực đầy đủ họ và tên, địa chỉ hiện tại, số điện thoại nhà, ngày tháng năm sinh, và nơi sinh của vợ hoặc chồng cũ .Cung cấp bằng chứng về nơi ở hiện tại

mainhu1212

Thành viên mới
Hello,
Sau khi bổ túc giấy xanh, sẽ có 2 trường hợp :
1>/ Họ sẽ xem xét phần bổ túc của bạn ngay lúc đó, và bạn được giấy trắng chấp thuận cấp visa.

2>/ Họ bảo bạn về nhà đợi và ko cần cung cấp thêm bằng chứng gì nữa ( trường hợp này cũng có 2 tình huống có thể xảy ra )
2.1>/ Họ sẽ xem xét phần bổ sung của bạn sau, sau khi xem, nếu họ chấp thuận thì họ sẽ liên lạc với bạn.
2.2>/ Sau khi họ xem phần bổ túc, họ vẫn không tin mối quan hệ của bạn là thật, thì họ sẽ tiến hành thủ tục điều tra.

Về thời gian thì không ai biết được bao lâu có kết quả. Có người 3 tháng , 4 tháng , 1 năm cũng có.
trong truong hop ho bo ho so cua minh thi lam sao mih bik dc
khi chồng mình viết bản tường trình về vợ cũ thì có cần vợ cũ chứng thực ko, quan hệ giữa hai ng đó ko tốt lắm nếu bắt vợ cũ ah ấy chug giấy thì có thể gặp khó khăn
thanks nhìu ạ