Những lời nói cảm động

sweedy30: dạ, con cám ơn bác rất nhiều
sweedy30: con nghĩ con và những người được bác tư vấ n đều
sweedy30: cảm thấy rất biết ơn
sweedy30: bác giúp mọi người vậy mà con chưa hề nghe bác yêu cầu ai trả gì
sweedy30: con rất thắc mắc ạ?

vha08: Vậy mà còn bị ngừoi ta ganh tị nữa
sweedy30: có ạ?
sweedy30: nếu ganh tị thì giúp phụ đi
vha08: Tôi đăng 1 phần nội dung cuộc chat này lên XNC cháu có cho phép không?
sweedy30: dạ, con học thấp nên con cũng suy nghĩ việc này từ khi đọc đoạn chat của bác và anh/ chị tri thinh con hi vong bac co the bo bo chi tiet ve con duoc khong, con hơi mắc cỡ vì không học đại học này nọ như người ta
vha08: Vậy là cháu cho phép, tôi sẽ theo yêu cầu của cháu
sweedy30: con cám ơn bác, con cũng hi vọng đoạn chat này có thể giúp những người cùng mục đích như con được mở đường
vha08: Cám ơn cháu
sweedy30: con cám ơn bác rất rất nhiều. bác cho con hỏi bác có đạo công giáo không ạ?
vha08: Tôi không có đạo, nhưng việc nhà thờ thì làm nhiều lần rồi
sweedy30: dạ, dù sao đi nữa con cũng sẽ nhớ bác trong lời cầu nguyện. Con cảm ơn bác nhiều lắm.
dạ, dù sao đi nữa con cũng sẽ nhớ bác trong lời cầu nguyện.
Như vậy là các bạn và các em học sinh đã trả công lao cho tôi rồi đó.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Những lời nói cảm động

Nếu xuất phát điểm là một cái tâm tốt, một cái hồn tốt...thì đâu cần gì để phân bua. Hãy để mọi người tự nhìn nhận, tự đánh giá lấy, vậy đi anh nhé!

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Mình cũng rất cảm động khi đọc bài này đó bác VHa. Sao lại có người kỳ quá nhỉ? Khg chung tay giúp nhau mà còn ghanh ghét nhau là sao nhỉ? Khg hiểu nổi.

Các bạn cứ thử tưởng tượng xem nước Mỹ có 52 tiểu bang, mà cả cái nước VN mình chỉ bằng có 1/3 cái tiểu bang Cali. Bạn cứ tưởng tượng nước Mỹ này nó rộng đến cỡ nào rồi. Ở đất lạ quê người rộng bao la này mà khg có người chỉ dẫn thì bạn chẳng làm ăn gì được cả. Vậy mà khg biết ơn còn mang oán là sao? Những người ghanh tỵ chỉ là những kẻ phá hoại/khg học thức, khg biết gây dựng cho tương lai, cho xã hội ngày càng tốt đẹp hơn.

Mình thấy bác là nhất trong dđ này rồi đó. Bác chỉ là 1 người bình thường mà lúc nào cũng hết sức mình chia xẻ tất cả những hiểu biết /kiến thức của mình cho những người lần đầu qua Mỹ, vậy là trên cả tuyệt vời rồi còn gì nữa.
Mình nghĩ là 99% người trên dđ này đều ủng hộ và biết ơn bác đó chứ. Bác yên tâm mà lo công việc cho người mới qua.

tibbim

Thành viên mới

Đọc xong topic này của bác Vha08 mới thấy bác không thoát khỏi cái vòng lẩn quẩn DANH & LỢI.
Bác đã giúp cho các em rất nhiều bằng những kiến thức mình đã từng trải và thu thập được, đó là điều rất đáng quý. Mọi người cũng cảm thấy điều đó và biết ơn bác Vha08 rất nhiều qua các bài viết và những đoạn đối thoại như thế.
Tuy nhiên bác lại cho mở topic này không biết với ý gì nữa, bác lại muốn cầu DANH sao? Hay bác lại muốn khơi ý ra để lấy tiền công của các em chăng?
Riêng cá nhân tôi mong rằng không phải như vậy và hy vọng bác Vha08 vẫn là người bạn, người Thầy vô vụ lợi để dẫn dắt cho những con em người Việt Nam mới sang nắm bắt được những thông tin nhanh nhất và chính xác nhất để khỏi bỏ lỡ những cơ hội và thời gian quý báu trên xứ lạ quê người này.
Xin cảm ơn và gửi đến bác lời chào thân ái.

shownkiller

Thành viên mới

Đọc xong topic này của bác Vha08 mới thấy bác không thoát khỏi cái vòng lẩn quẩn DANH & LỢI.
Bác đã giúp cho các em rất nhiều bằng những kiến thức mình đã từng trải và thu thập được, đó là điều rất đáng quý. Mọi người cũng cảm thấy điều đó và biết ơn bác Vha08 rất nhiều qua các bài viết và những đoạn đối thoại như thế.
Tuy nhiên bác lại cho mở topic này không biết với ý gì nữa, bác lại muốn cầu DANH sao? Hay bác lại muốn khơi ý ra để lấy tiền công của các em chăng?
Riêng cá nhân tôi mong rằng không phải như vậy và hy vọng bác Vha08 vẫn là người bạn, người Thầy vô vụ lợi để dẫn dắt cho những con em người Việt Nam mới sang nắm bắt được những thông tin nhanh nhất và chính xác nhất để khỏi bỏ lỡ những cơ hội và thời gian quý báu trên xứ lạ quê người này.
Xin cảm ơn và gửi đến bác lời chào thân ái.
- Tôi nghĩ đơn giản topic này chỉ là câu trả lời cho những ai còn đang băn khoăn không biết nên làm gì để trả ơn cho @Vha08 hay những ai còn đang ngại tiếp xúc với mọi người, còn 2 chữ DANH & LỢI thì trong topic này tôi không thấy đề cập đến.
- Chỉ một điều hơi lạ là @Vha08 giúp rất nhiều người mà lại không nghĩ đến câu trả lời cho vấn đề này "vha08: Vậy mà còn bị ngừoi ta ganh tị nữa". Có rất nhiều loại người, nhiều tính cách, lối sống, hoàn cảnh,... tạo nên tâm hồn của người đó, nhưng cuối cùng thì cũng không ai thoát khỏi cái "con người" vì vậy sẽ có lúc phần đó nó hiện ra, chỉ là không biết khi nào và không biết bạn có thể kiềm chế nó đến mức nào. Đã, đang và sẽ có lúc @Vha08 phải ganh tị với những người khác cho dù nó là một việc lớn hay nhỏ nhặt nhất. Vì vậy đừng bận tâm suy nghĩ nếu mình đang làm việc mà mình nghĩ nó là đúng dù nó có đi ngược lại với mọi người. Hãy để tâm hồn thanh thản hay lo lắng làm câu trả lời cho chính việc mình làm.

cuti

Thành viên tích cực

Người tốt, kẻ xấu, và người tôi tệ đâu đâu cũng có, mỗi nơi 1 kiểu, đã là con người thì khó thoát được, sân, si, thiện, ác, làm việc gì mà thấy tốt cho người khác thì cứ làm, tâm hồn thanh thản thì cư làm, mỗi người 1 tính cách không ai giống ai chính nhờ như thế mới có xã hội loài người ngày nay, Thiện và Ác rất cần nhau để cùng khẳng định giá trị của chính mình, anh Vha08 cần có 1 lời tri ân để cảm thấy thích thú , cần 1 câu "chửi" từ các thành viên khác để càm thấy tức giận... đó là bản chất của con người là điều rất đỗi bình thường, bản chất con người là thế, phải như thế mới là con người. Cố gắng cuối đời nhắm mắt xuôi tay thì mong rằng chỉ còn "người" thôi! Còn "con" thì nên chôn vùi vào cái thân xác tạm bợ này hóa thành tro bụi trả lại cho trần gian vì 1 ly do vô cùng đơn giản.... KHÔNG THỂ MANG ĐI ĐƯỢC!

1 - Có nhiều ngừoi thắc mắc là: "Tại sao tôi bỏ nhiều thì giờ, giúp đỡ mọi ngừơi, mà không đòi hỏi một điều gì từ nơi họ." Người lương thiện có lẽ nghĩ rằng: Trên đời này vẫn còn người tốt, người không lương thiện thì nghĩ tôi có ý đồ bất chính. Những loại người này cứ đăng ký nhiều tên ảo, rồi đâm thoọc. Họ làm riếc thì tôi cũng phải nổi nóng.

2 - Cũng có nhiều người đòi trả thù lao cho tôi, tôi đã nói nhiều lần là không cần họ trả tôi 1 cái gì - Ngoại trừ hợp tác kinh doanh, hay thuê mướn tôi giúp họ kiếm lời, chuyện này thì phải trả công cho tôi. Tôi không nhận thì họ áy náy. Nên tôi xin phép con bé
sweedy30: dạ, dù sao đi nữa con cũng sẽ nhớ bác trong lời cầu nguyện. Con cảm ơn bác nhiều lắm.
Khi các bạn cầu nguyện cho gia đình và người thân, các bạn nhắc đến tên tôi thì tôi phải cám ơn các bạn. Ơn trên ban phước xuống cho chúng ta, thì đến đời cháu mặc sức mà hưởng.

Tôi là người theo khoa học, nên tin rằng:"Con người sinh ra từ cát bụi, cuối cùng rồi cũng sẽ trở về cát bụi mà thôi." Mấy tuần nay, tôi bực bội chuyện làm ăn. Tôi từng thất bại nhiều lần rồi, nên chuyện thành bại đối với tôi là tầm thường "Của phù du có, rồi lại mất". Tôi bực bội chỉ vì tôi đang chờ cơn gió đông, để phất cờ tiến quân. Ông Trời cứ muốn trêu người, cho cơn gió thoảng rồi tan biến mất. Tâm sự cùng vài người thân quen trên mạng, họ nói sẽ cầu nguyện cho tôi. Rồi hôm nay con bé sweedy30, khiến tôi cảm động.

Có lẽ những lời cầu nguyện của các bạn đã làm Thượng Đế cảm động, nên ngài đã ban cho tôi cơn gió đông nhè nhẹ, đủ để cho tôi thực hiện ước nguyện của tôi. Ân huệ của Thượng Đế ban cho tôi ngày hôm nay, đã khiến cho tôi càng tin tưởng có đấng linh thiêng ngự ở trên cao. Và điều quan trong nhất là có rất nhiều người thương mến tôi, họ đang cầu nguyện cho tôi. Tôi tự trách mình: Tại sao không dành thì giờ cho những người quí mến mình, lại đi tranh hơi với mấy kẻ tiểu nhân làm gì.

Cám ơn các bạn, cám ơn Thượng Đế

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Kính bác vha08,
Xin vắn tắt:Tổng Thống Mỹ còn bị ganh tỵ mà!
Đường bác bác cứ đi.

Tôi vẩn còn ở VN , cũng chưa biết xứ Mẽo mô,tê , nhưng cảm nhận riêng cũa mình thì thấy những bài viết cũa anh vha8 là rất bổ ích , rất đáng đọc và để cái đầu mình khôn ra , hiểu biết thêm một chút ( dầu rằng mình đã già kg còn cái tuổi cắp cặp đi học ) nhưng biết thêm những gì anh vha8 post lên thì mình cũng hơn những ai chưa từng đọc .
Vì thế ai nói gì thì nói , tôi vẩn thích những bài viết cũa anh vha8 .

bonchen

Thành viên tích cực

Visi:
Chào VHa08,
Không thể phủ nhận anh là một kho tàn kiến thức về việc học hành cho những bạn Du học sinh cũng nhưng những người mới đến với nước Mỹ. Tuy nhiên, công cán tư vấn - hỗ trợ - giúp đỡ những bạn Du học sinh và người mới đến Mỹ (Chuyện học hành) = Tư vấn - hỗ trợ - giúp đỡ của ban điều hành + các thành viên diễn đàn XNC. đối với những anh chị em mới tham gia diễn đàn.

B/Chen:
Công anh trời chẳng phụ,
Vốn dĩ không cho đi thì xin đừng mang nợ.
Duyên kiếp vẫn còn đó, nặn nợ rồi sẽ trả kiếp sau.
Thiên tài nơi đâu vốn chẳng màn công danh đó,
Mà sao có ai đó, cứ mãi nơi đây chứng tỏ khí danh này.

cuta

Thành viên mới

@Vha08 kệ ngta đi bác . mấy ng đó ...... con thấy bác quá tuyệt vời r.

Cùng nhớ đến nhau trong lời cầu nguyện.

uthami15

Thành viên tích cực

dô đây mới thấy không chỉ có mình mới yêu quý bác vha. hjhj cho mình chia sẻ một chút nha. lần đầu tiên viết bài gửi bác vha mình cứ nghĩ chắc gi bác trả lời đến câu hỏi của mình, vậy mà bác đã gửi cho mình câu tra lời đó ^^, có lúc mình mắc phải mấy lỗi ngớ ngẩn trong lúc đặt câu hỏi bị bác la cho lúc đó mình thấy xấu hổ ghê rồi mình nghĩ bác vha chắc là một người nghiêm khắc lắm, qua nhiều lần đọc các bài của bác vha mình thấy nhiều bạn cũng bị bác la vậy đó nhưng mà bác đâu có bỏ mắc ai mà không trả lời tiếp đâu @>@,
mình cũng phat hiện ra bác cũng là người vui tính đó chứ qua những lời nói dân dã không cầu kì như con người bác mà mình vẫn nghĩ, bác có la là bác còn quan tâm đến mình hjhjhj, bác giống như người quen mà mình chẳng biết mặt, nói chung là bây giờ mình không sợ bác vha la như kì trước nữa, bác mà la mình hả, mình còn cười haha nữa (bác đâu có nhìn thấy đâu) nên bác đâu cho mình ăn roi được đâu mà sợ.!!!!!! nhưng mà nhớ sửa lỗi nha hjhj@.@. trời oi không hiểu sao mình lại viết bài này, viết xong rồi thấy ngại quá.....^......^

Katie Le

Thành viên mới

dô đây mới thấy không chỉ có mình mới yêu quý bác vha. hjhj cho mình chia sẻ một chút nha. lần đầu tiên viết bài gửi bác vha mình cứ nghĩ chắc gi bác trả lời đến câu hỏi của mình, vậy mà bác đã gửi cho mình câu tra lời đó ^^, có lúc mình mắc phải mấy lỗi ngớ ngẩn trong lúc đặt câu hỏi bị bác la cho lúc đó mình thấy xấu hổ ghê rồi mình nghĩ bác vha chắc là một người nghiêm khắc lắm, qua nhiều lần đọc các bài của bác vha mình thấy nhiều bạn cũng bị bác la vậy đó nhưng mà bác đâu có bỏ mắc ai mà không trả lời tiếp đâu @>@,
mình cũng phat hiện ra bác cũng là người vui tính đó chứ qua những lời nói dân dã không cầu kì như con người bác mà mình vẫn nghĩ, bác có la là bác còn quan tâm đến mình hjhjhj, bác giống như người quen mà mình chẳng biết mặt, nói chung là bây giờ mình không sợ bác vha la như kì trước nữa, bác mà la mình hả, mình còn cười haha nữa (bác đâu có nhìn thấy đâu) nên bác đâu cho mình ăn roi được đâu mà sợ.!!!!!! nhưng mà nhớ sửa lỗi nha hjhj@.@. trời oi không hiểu sao mình lại viết bài này, viết xong rồi thấy ngại quá.....^......^
Mình đồng ý luôn cả hai tay. Lần đầu bác cũng rầy mình một trận, nghĩ lại xấu hổ lắm. Nhưng những lời chân tình đó mới làm cho mình thấm và cố gắng hơn. Nếu ai không vượt qua được cái TÔI của mình, cứ che dấu những thiếu sót của bản thân thì khó có thể học được những cái hay từ bác.
Mình ước gì có nhiều người thầy như bác để cuộc sông tốt đẹp hơn, ít ghanh ghét đi ma độ lượng nhiều hơn. "Thi ân không cần báo đáp".
Cầu mong bác và gia đình khoẻ mạnh, hạnh phúc, và thành công. Bác phải khoẻ manh thì mới giúp người, giúp đời được. :1:

sweet_candy46

Thành viên tích cực

Con chào chú vha ,
Từ lúc con gia nhập vào xnc , con đã muốn có lời cảm ơn chân thành sâu sắc đến các cô chú anh chị, và cả chú nữa . Con đã đọc rất nhiều bài viết của chú và cả những hướng dẫn tận tình của chú nữa , con rất biết ơn về điều đó , có lẽ nhờ chú con biết được rằng trên đời này còn những người tốt như chú và cô chú anh chị xnc . Tuy con chưa có lần nào nhờ chú hướng dẫn nhưng có lẽ sau này con sẽ nhờ đến chú nhiều ^^.

Con cảm thấy thật may mắn khi được biết đến xnc. Con k theo đạo nên ko cầu nguyện cho chú được như các bạn nhưng con chúc sức khỏe ,những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với chú và các cô chú anh chị trong nxc.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào gia đình XNC của tôi!

Tamtuong trộm nghĩ, mỗi người chúng ta tồn tại giữa đời thường ví tựa một tảng băng đang trôi trên mặt biển.
Người đứng trên bờ nhìn tảng băng thì đánh giá nó thế này. Tuy nhiên ai lặn sâu xuống nước sẽ nhìn bằng nhiều góc độ, khía cạnh khác.

@ Chào các bạn trẻ.
Giả dụ bác Vha08 là tảng băng. Các bạn đang đứng trên bờ, việc các bạn yêu quý bác tảng băng Vha08 là điều không có gì mới lạ cả. Nhưng xin các bạn đừng vội nặng lời với người đang nhìn tảng băng ở vị trí dưới nước, có thể tuổi bác ấy cũng đáng là cha, chú của nhiều bạn. Chắc chắn giữa người đó và bác Vha08 đang có hiểu lầm riêng tư thôi. Hãy để người trong cuộc tự giải quyết thì tốt hơn nhiều.
Các bạn mãi mãi là bạn của tôi.
Thân mến!

@ Chào bác đang lặn dưới nước.
Có thể cách nhìn của bác là không sai. Nhưng để nói lên ý tưởng của mình thì cũng cần khách quan, đúng nơi, đúng lúc. Bác có thể thẳng thắn chân thành góp ý nhưng nếu lời góp ý đó không được hoan nghênh thì cũng đành chịu vậy thôi chứ biết làm sao bây giờ! Xin đừng làm tổn thương nhau nhé.
Chúc bác luôn gặp nhiều may mắn.
Bác mãi mãi là người anh của Tamtuong.
Thân ái!

@ Chào bác tảng băng Vha08.
Tamtuong cũng là người đang đứng trên bờ để nhìn. Hiện tại, bác vẫn là một hình ảnh đẹp trong mắt tôi. Công tâm mà nói, số lượng và khối lượng bài tư vấn có giá trị của bác cho các cháu cũng làm nhiều người phải nghiêng mình, ngả nón trước bác. Trong đó, tôi là một.
Vậy thì bác đâu cần phải phân bua làm gì. Mọi người rồi sẽ hiểu bác. Xin bác hãy tiếp tục hành trình của mình.
Tamtuong luôn cầu nguyện cho bác sức khoẻ dồi dào, sống tốt đời đẹp đạo để mãi là cây đại thụ luôn xoè bóng mát che chở cho các cháu.
Bác mãi mãi là người anh của Tamtuong.
Thân ái!

Xin chúc sức khoẻ đến gia đình XNC. Cầu mong mọi người luôn đoàn kết để chung tay góp sức xây dựng ngôi nhà chung này.
Trân trọng.

Tamtuong.

@Tamtuong & các bạn

Nói đúng lắm - Tôi tự cho mình là thông minh, trong lúc bực bội, đã ngu muội quên đi mục đích tôi tới XNC là gì.

Tôi đã phụ lòng thưong mến của các bạn. Thành thật xin lỗi tất cả mọi ngừoi.

ziz

Support

@Tamtuong & các bạn

Nói đúng lắm - Tôi tự cho mình là thông minh, trong lúc bực bội, đã ngu muội quên đi mục đích tôi tới XNC là gì.

Thanks bác , một lời nói sẽ mang lại nhiều điều tốt đẹp và rất ý nghĩa , điều này không phải ai cũng muốn và có thể làm được .

Chúc bác luôn mạnh khoẻ và có những ngày cuối tuần thật vui .

ngọc trang

Thành viên tích cực

Tôi không còn ở tuổi học hành để nhờ Anh tư vấn ,cũng chưa có điều kiện để nhờ Anh giúp cho việc mua nhà , nhưng tất cả những bài viết của Anh tôi đều đọc và nghiêng mình trước sự hiểu biết của Anh , những dòng chử trên của Anh đã làm cho tôi thực sự cảm động . Chúc Anh luôn khoẻ mạnh để tiếp tục giúp mọi người .

Chào gia đình XNC của tôi!

Tamtuong trộm nghĩ, mỗi người chúng ta tồn tại giữa đời thường ví tựa một tảng băng đang trôi trên mặt biển.
Người đứng trên bờ nhìn tảng băng thì đánh giá nó thế này. Tuy nhiên ai lặn sâu xuống nước sẽ nhìn bằng nhiều góc độ, khía cạnh khác.,,,,

Tamtuong.
Bài viết Tảng Băng của Anh 8 hay lắm Bexinh rất thik cách Ví Von và cách nhìn của anh 8 với Tảng Băng ,,,, vậy mà hôm nay Bexinh mới có chút thời gian rãnh rỗi để vào ngồi đọc bài này ,,, hic hic vì Bexinh đi làm suốt 6 ngày 1 tuần , bexinh đến sau nên phải cày cật lực như vậy đó anh 8 ,,, hi hi nghe nói tương lai anh 8 bay sang đây ở khu Union hả ,,, khu Union - Bascom này ngày nào Bexinh cũng đi làm ở đây đó anh 8 , từ chỗ BX đến nơi này nếu lái xe thì khoảng 30 phút , đi bus thì 45 phút ,,, hi hi vậy là sắp có thêm thành viên XNC ở gần Bexinh rồi ,,, ha ha trưởng ban ăn chơi nhớ tiếp tục bay qua đây phát huy năng khiếu ăn chơi ở CAli nghen ,,, hi hi hẹn có dip nào đó gặp anh 8 làm vài trận xức dầu xanh nghen :24::24::24::24::24: