Nhờ bác vha08 và các anh chị tư vấn về việc chuyển-chọn trường tại bang WA

jasnieminmin

Thành viên mới
Con chào Bác Kenny Pham và các anh chị trong diễn đàn. con vừa có visa hồi tháng 9 và theo dự định con sẽ sang học tại Edmonds CC - Washington vào tháng 1 này. 1. Con muốn hỏi là khi vừa qua con có thể không học tại Edmonds CC(được ghi trong visa là nơi con sẽ đến học) mà vào học trường khác ở cùng bang được không?2. Và xin giúp tư vấn về 2 trường con đang phân vân: South Seattle CC Central Seattle CC. so sánh về học phí con đang prefer South Seattle CC hơn, nhưng vẫn mong sự tư vẫn của mọi người.Con xin cảm ơn Bác Kenny Pham và mọi người ạ!

Ðề: Nhờ bác vha08 và các anh chị tư vấn về việc chuyển-chọn trường tại bang WA

Cháu là du học sinh thì chắc chắn Edmonds sẽ không cho cháu chuyển trường liền, nhưng cháu có thể xin học ở 2 trường kia, rồi qua Canada hay Mexico là OK

Edmonds CC có chịu release SEVIS về trường mới hay không là quyền của trường - South Seattle CC chú biết chác là được và Seattle Central chú biết chắc là không cho chuyển ra khỏi trường.

jasnieminmin

Thành viên mới
Ðề: Nhờ bác vha08 và các anh chị tư vấn về việc chuyển-chọn trường tại bang WA

Cháu là du học sinh thì chắc chắn Edmonds sẽ không cho cháu chuyển trường liền, nhưng cháu có thể xin học ở 2 trường kia, rồi qua Canada hay Mexico là OK

Edmonds CC có chịu release SEVIS về trường mới hay không là quyền của trường - South Seattle CC chú biết chác là được và Seattle Central chú biết chắc là không cho chuyển ra khỏi trường.

Con cảm ơn chú nhiều ạ. Chú cho con xin hỏi thêm là tại sao phải qua Canada hay Mexico vậy ạ?!
Con có thể nhờ người thân rut hồ sơ tại Edmonds chuyển qua trường khác hay nộp hồ sơ mới để xin học tại trường khác luôn được không?
Và con còn thắc mắc cái nữa là khi qua US con không tới học tại địa điểm được ghi trong visa (là Edmonds) thì có ảnh hưởng gì không ạ?