Nhờ các chú bác giúp đỡ giúp cháu

codefreezing

Thành viên mới
Hiện tại thì cháu mới sang mỹ theo diện bảo lãnh nhưng đã quá mùa học Fall 2014 nên cháu vẫn chưa thể học được và cháu đã nộp đơn xin FAFSA, hiện tại cháu mới qua chưa đủ một năm ở cali nên cháu chưa được giảm học phí nhưng cháu muốn tận dụng thời gian đi học và sẽ xin tiền FAFSA bù qua, cháu đăng ký nhập học mùa Spring 2015 nhưng cháu phân vân một điều là lúc tới đó người ta sẽ trả học phí cho cháu sao ạ vì cháu vẫn chưa hiểu cho lắm vì sắp tới cháu sắp phải đóng tiền nhưng không biết sao cả trường cháu đăng ký học là Orange Coast College rất mong được các cô chú bác giúp đỡ cháu, cháu cảm ơn rất nhiều.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ các chú bác giúp đỡ giúp cháu

Hiện tại thì cháu mới sang mỹ theo diện bảo lãnh nhưng đã quá mùa học Fall 2014 nên cháu vẫn chưa thể học được và cháu đã nộp đơn xin FAFSA, hiện tại cháu mới qua chưa đủ một năm ở cali nên cháu chưa được giảm học phí nhưng cháu muốn tận dụng thời gian đi học và sẽ xin tiền FAFSA bù qua, cháu đăng ký nhập học mùa Spring 2015 nhưng cháu phân vân một điều là lúc tới đó người ta sẽ trả học phí cho cháu sao ạ vì cháu vẫn chưa hiểu cho lắm vì sắp tới cháu sắp phải đóng tiền nhưng không biết sao cả trường cháu đăng ký học là Orange Coast College rất mong được các cô chú bác giúp đỡ cháu, cháu cảm ơn rất nhiều.
em apply vào financial aid, nếu dc approval thì họ sẽ báo cho em số tiền em dc nhận. Sau đó, trường college sẽ tự động lấy tiền đó để đóng học phí (em ko cần làm j cả), ở Cali thì anh ko biet khi nào đóng nhưng ở texas thì trước ngày học 1 tuần thì họ sẽ tự động lấy tiền của chính phủ cho. Sau đó, nếu ko đủ tiền học phí thì em phải bỏ tiền bù vào, còn nếu dư thì học sẽ gửi phần dư về cho em. Cách thức gửi như thế nào là do em chọn (thông thường là chọn gửi trực tiếp vàp tài khoản ngân hàng lun), cái này thì họ sẽ gửi cho em cái card hoặc thông báo j đó để em chọn cách thức nhận tiền refund