Nhờ chú VHA xem hồ sơ và dợt phỏng vấn giúp con.Phỏng vấn ngày 17/5.

Shinji Mai

Thành viên mới
Dạ con chào chú
Ngày 17/5 tới đây con có hẹn lịch phỏng vấn du học F-1,hôm nay con viết cái này mong chú xem và hướng dẫn thêm cho con
Con là Thịnh,sinh viên năm 2 của ĐH luật HCM,con vừa nhận đc I-20 của trường Edmonds community College,majoring in Business Administration and Management(nguyên văn trong I-20 ạ).Con dự tính sau khi hoàn tất khóa học tiếng anh và 2 năm ở College sẽ transfer degree 1 trong các trường Đh ở Washington(có thể là CWU vì nó trong khuôn viên của trường).
Đây là học bạ cấp 3 của con:
Lớp 10:7.6 Lớp 11:7.4 Lớp 12 :8.2
Điểm tổng kết 3 hk của con ở ĐH hiện tại là 6.6
Con không có bằng Ielts hay Toefl vì con muốn sang bên đó vào học luôn ạ.
Lúc trước con thi đậu vào 2 trường ĐH luật và Đh KHTN nhưng con đã chọn luật vì có người nhà làm trong ngành khuyên vậy,nhưng sau 1.5 năm học con thật sự thấy ngành này không hợp với mình nên con quyết định làm hồ sơ du học,đây là ước mơ của con.Chú có thể tư vấn cho con cách trả lời câu "Tại sao đang học luật mà lại chuyển sang kinh doanh không ạ?" vì nếu con giải thích như trên có vẻ khá dài dòng.Con sẽ phỏng vấn bằng tiếng Anh
Về vấn đề tài chính thì ba mẹ con sẽ là người tài trợ chính
Ba con là Phó giám đốc công ty về Xây dựng và Thương Mại,mẹ con là Trường phòng Kinh doanh cùng công ty.,thu nhập 2 người 1 tháng là 65tr(bao gồm lương và tiền từ góp vốn 1.5 tỷ cho cty).Có 2 sổ tiết kiệm 400tr,và 600tr.1 căn nhà.Con không biết từ tiếng anh của chức vụ ba mẹ con vì con sợ nó có sự khác nhau về tên gọi giữa nc mình và USA
Con và ba mẹ chưa từng đi du lịch nước ngoài vì việc học và công việc của ba mẹ
Con đã đọc rất nhiều bài trên XNC và thấy rất bổ ích và con đang chuẩn bị tốt nhất cho ngày phỏng vấn,có một điểu con đang không hiểu là nếu người ta hỏi con Major gì thì con trả lời sao ạ,vì trong I-20 ghi như trên nhưng chú đã giải thích cho một số bạn là phải trả lời cụ thể vì đây là một khoa lớn tổng quát,vậy con trả lời là Finance and Marketing hay Accounting được không ạ?
Vậy con có thể nhờ chú dợt phỏng vấn cho con được không,con đã add nick chú trên yahoo rồi.Mong chú xem hồ sơ và giải đáp cho con được rõ.Con cám ơn chú nhiều

thanhdexuong

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú VHA xem hồ sơ và dợt phỏng vấn giúp con.Phỏng vấn ngày 17/5.

bạn phỏng vấn chung ngày với mình hjhj. bạn phỏng vấn lần đầu hay sao. mình phỏng vấn 2 lần năm ngoái rồi. bây giờ tự làm hồ sơ rồi đi phỏng vấn lại.

Shinji Mai

Thành viên mới

Mình phỏng vấn lần này là lần đầu tiên :).Sáng 7h30 đó bạn à

thanhdexuong

Thành viên tích cực

uhm. mình cũng 7h30. tại mình mới thi IELTS xong nên mới đăng ký phỏng vấn lại.
Mình cũng tự chuẩn bị cho hồ sơ của mình hết. Ai làm hồ sơ cho bạn vậy

minhcong.tran

Thành viên mới

Thấy mọi người có lịch đi PV mình vui lây. Không biết khi nào mình được PV nữa, mình apply vào khóa tháng 7 này. Mà giờ chưa có tin tức gì hết :(

thanhdexuong

Thành viên tích cực

bạn nêu tên trên đó đã đậu chung với mình ngày 17/5 rồi. có gặp bạn đó trong lúc phỏng vấn giờ nhìn tên lại mới nhớ.

Shinji Mai

Thành viên mới

Thanhdexuong sao biết mình đậu hay vậy.Bạn có nick yahoo hay gì không liên lạc nói chuyện cho vui :D

thanhdexuong

Thành viên tích cực

người ngồi kế bạn nói chuyện là mình đấy. mình cũng đậu rồi. đang chờ visa đây.

minhcong.tran

Thành viên mới

Bạn post bài interview cho mọi người tham khảo với!

phuongdunglotus

Thành viên tích cực

Mình cũng muốn xem interview của bạn như thế nào, để lấy kinh nghiệm

Shinji Mai

Thành viên mới

Nick mình là thanhthinh1234 (yahoo) bạn nào gần pv hay sắp đi thì add vào trò chuyện cho vui nhé :D