Nhờ chú Vha08 hướng dẫn cho cháu về việc học

nltthinh1994

Thành viên tích cực
Cháu đăng kí trường Golden West và ngành Nursing AA Degree R.N. Hôm nay cháu có lên trường lấy Assessment Test thì nhận được kết quả như sau

• ESL WRITING: ESL 071
  • ESL READING: ESL 062
  • ESL LISTENING: ESL 53
  • MATH (100,104,115,120,140,150,160) Consider taking the Precaculus Test
Cháu hẹn ngày thứ 6 này sẽ gặp Counselor. Cháu thật sự thì tiếng Anh không giỏi gì mấy nghe hiểu khoảng 60% và writing thì cháu rất dở. Không biết nếu cháu lấy ESL Writing 071 thì có học nỗi không. Mong chú giúp cháu. Cảm ơn chú

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú Vha08 hướng dẫn cho cháu về việc học

em cứ học đi, nếu học mà thấy ko dc thì học lớp dưới thôi, ESL thì cũng ko quan trọng lắm đâu

nltthinh1994

Thành viên tích cực

em chỉ sợ khi em xin tiền fafsa bị rớt lớp fafsa ko cho em tiền học nữa thôi. :(

foreveralone

Thành viên tích cực

em chỉ sợ khi em xin tiền fafsa bị rớt lớp fafsa ko cho em tiền học nữa thôi. :(
mấy lớp ESL học phí rẻ lắm em ơi, anh chỉ sợ FAFSA ko cho tiền vì ESL học phí khoàng 150USD 1 lớp ah

nltthinh1994

Thành viên tích cực

Hôm nay e vừa lên gặp Counselor thì họ nói em lấy những lớp này
  • ESL G061
  • ESL G053
  • ESL G052
  • ART G116 Drawning 1 <<< Em không biết lớp Art này học có khó không ạ. Xin mấy anh chị giúp đỡ Em... Cảm ơn

foreveralone

Thành viên tích cực

Hôm nay e vừa lên gặp Counselor thì họ nói em lấy những lớp này
  • ESL G061
  • ESL G053
  • ESL G052
  • ART G116 Drawning 1 <<< Em không biết lớp Art này học có khó không ạ. Xin mấy anh chị giúp đỡ Em... Cảm ơn
nếu em lấy 4 lớp này thì anh nghĩ fafsa sẽ cho em tiền học. Lớp drawing thì anh nghe bạn anh nói dễ chỉ vẽ cắt roi dán lên, mà cái này còn tuỳ thầy cô em chọn học sẽ. Em vao trang web ở dưới roi kiem teacher của em, sau đó đọc comment của các student đã tưng hoc teacher đó sẽ bit người đó dễ hay khó, test cái j
http://www.ratemyprofessors.com/

nltthinh1994

Thành viên tích cực

nếu em lấy 4 lớp này thì anh nghĩ fafsa sẽ cho em tiền học. Lớp drawing thì anh nghe bạn anh nói dễ chỉ vẽ cắt roi dán lên, mà cái này còn tuỳ thầy cô em chọn học sẽ. Em vao trang web ở dưới roi kiem teacher của em, sau đó đọc comment của các student đã tưng hoc teacher đó sẽ bit người đó dễ hay khó, test cái j
http://www.ratemyprofessors.com/
dạ em cảm ơn anh nhiều :) chúc anh cuối tuần vui