Nhờ chú Vha08 trả lời giúp cháu

nltthinh1994

Thành viên tích cực
Cháu 20 tuổi qua Cali được 6 tháng và cháu đang định đầu năm sau cháu sẽ apply Fafas để học College nhưng cháu có một số thắc mắc sau:
+ Mẹ cháu qua đây không có đi làm, chỉ ở nhà giữ con cho chị cháu
+ Ba cháu qua đây nhưng đã về VN ở luôn
+ Cháu không có đi làm thêm gì cả
Vậy chú cho cháu hỏi nếu cháu apply Fafas thì cháu có được chấp nhận không ạ tại cháu thấy mọi người nói ba/mẹ phải đi làm có giấy thuế thì mới xin được ... Cảm ơn và chúc sức khoẻ chú.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú Vha08 trả lời giúp cháu

Cháu 20 tuổi qua Cali được 6 tháng và cháu đang định đầu năm sau cháu sẽ apply Fafas để học College nhưng cháu có một số thắc mắc sau:
+ Mẹ cháu qua đây không có đi làm, chỉ ở nhà giữ con cho chị cháu
+ Ba cháu qua đây nhưng đã về VN ở luôn
+ Cháu không có đi làm thêm gì cả
Vậy chú cho cháu hỏi nếu cháu apply Fafas thì cháu có được chấp nhận không ạ tại cháu thấy mọi người nói ba/mẹ phải đi làm có giấy thuế thì mới xin được ... Cảm ơn và chúc sức khoẻ chú.
em vẫn xin được fafsa em ah, chưng nào ba mẹ em kiếm dc nhiu tiền thi mới ko cho vì em vẫn còn là dependent, chứ ba mẹ em ko có tiền thì vẫn cho bình thường...lời khuyên của anh: ai nói gì kệ họ, em cứ xin, nếu dc thì có tiền học, còn ko dc thì cũng chả có j để mất, vậy sao ko làm

nltthinh1994

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú Vha08 trả lời giúp cháu

em vẫn xin được fafsa em ah, chưng nào ba mẹ em kiếm dc nhiu tiền thi mới ko cho vì em vẫn còn là dependent, chứ ba mẹ em ko có tiền thì vẫn cho bình thường...lời khuyên của anh: ai nói gì kệ họ, em cứ xin, nếu dc thì có tiền học, còn ko dc thì cũng chả có j để mất, vậy sao ko làm
A cho em hỏi bây giờ em điền đơn xin fafas cho mùa spring 2015 đc ko a... hay em phải đợi đầu năm sau đăng kí cho mùa fall 2015