Nhờ chú Vha08 và anh, chị giải đáp vài thắc mắc giúp con

dinhthanh05091993

Thành viên mới
Con năm nay 21 tuổi mới sang Philadelphia được 1 tháng đã có SSN và thẻ xanh, con còn nhiều bở ngỡ trong việc học mong chú và anh, chị trong diễn đàn giải đáp thắc mắc giúp con.
1. Bây giờ con apply FAFSA cho mùa Spring của Community college of Philadelphia còn kịp không ạ ?
2. Ba và mẹ con sống hơn 2 năm thì con có được residence không ạ ?
3. Học phí của con sẽ theo in-state hay out-state ?
4. Con có đăng ký nghĩa vụ quân sự rồi nhưng chưa nhận mail, vậy khi đăng ký FAFSA có gặp rắc rối không ?
Rất mong sự giúp đỡ của chú và anh chị.
Con xin cám ơn.

lieucuong1992

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ chú Vha08 và anh, chị giải đáp vài thắc mắc giúp con

hello bạn, mình cũng ở Philadelphia nè, mình qua được 9 tháng rùi. Theo mình biết thì FAFSA nhận đơn từ tháng 1 đến cuối tháng 4 thì phải. Nếu ba mẹ bạn bảo lãnh bạn thì thời gian cư trú tính theo diện ba mẹ. học phí sẽ là in-state. Diện mình qua Mỹ khác bạn nên mình phải chờ tới 1 năm lận, mới được công nhận resident. Việc đăng ký nghĩa vụ quân sự thì bạn chờ email đi, nếu 2 tuần mà không thấy hồi âm thì bạn có thể ra bưu điện lấy đơn về điền và gửi đi.

leganine.acc

Thành viên mới
Ðề: Nhờ chú Vha08 và anh, chị giải đáp vài thắc mắc giúp con

Con năm nay 21 tuổi mới sang Philadelphia được 1 tháng đã có SSN và thẻ xanh, con còn nhiều bở ngỡ trong việc học mong chú và anh, chị trong diễn đàn giải đáp thắc mắc giúp con.
1. Bây giờ con apply FAFSA cho mùa Spring của Community college of Philadelphia còn kịp không ạ ?
2. Ba và mẹ con sống hơn 2 năm thì con có được residence không ạ ?
3. Học phí của con sẽ theo in-state hay out-state ?
4. Con có đăng ký nghĩa vụ quân sự rồi nhưng chưa nhận mail, vậy khi đăng ký FAFSA có gặp rắc rối không ?
Rất mong sự giúp đỡ của chú và anh chị.
Con xin cám ơn.
http://www.ucop.edu/general-counsel/_files/ed-affairs/uc-residence-policy.pdf